duong vu

Thành viên mới
13/11/16
14
0
1
31
Biên Hòa

I. GIỚI THIỆU:

Năm 2013, The Last of Us ra mắt độc quyền trên hệ máy PS3 đã mang về vô số giải thưởng cho hãng phát triển Naughty Dog lẫn Sony. Ai cũng nghĩ rằng một sản phẩm như vậy chắc chắn được đầu tư nhiều công sức và mang sự kì vọng rất lớn của đội ngũ thiết kế trước khi phát hành chính thức, nhưng theo một tiết lộ mới đây từ Bruce Straley - người đồng phụ trách dự án The Last of Us thì thành công của trò chơi hoàn toàn nằm ngoài mong đợi của Naughty Dog. Thậm chí, họ còn cho rằng game sẽ thất bại thảm hại.

Vì có thời gian phát triển dài cũng như không suôn sẻ so với các sản phẩm trước đó nên Naughty Dog lo sợ rằng The Last of Us sẽ không đạt được chất lượng như mong muốn. "Ở thời điểm đó, chúng tôi tưởng rằng mình đang cầm một quả bom xịt trong tay, và nó sẽ hủy hoại danh tiếng lẫn hình ảnh của Naughty Dog - thứ được gây dựng nên bằng mồ hôi nước mắt trong suốt nhiều năm. "

Đối với những bạn độc giả chưa biết thì Naughty Dog thường được mệnh danh là "hãng không biết làm game dở" bởi ngay từ các sản phẩm đầu tiên như Crash Bandicoot từ thời PS1 đã có chất lượng rất cao. Yếu tố mà đội ngũ phát triển lo lắng nhất không phải nằm ở cốt truyện, bối cảnh, nhân vật mà là vấn đề gameplay. "Thật may mắn khi The Last of Us đạt 85 điểm Metacritic. Những quyết định trong giai đoạn cuối phát triển game hoàn toàn mang tính chất ngẫu nhiên và chúng vô tình lại làm cho lối chơi của The Last of Us trở nên hấp dẫn. "

II. Thực hiện:

Do là bản Beta nên mới hoàn thành cở 95% game còn một số câu vẫn còn tiếng Anh và trước mỗi dòng có kèm theo các con số. Nên mình nhờ các bạn test game nhớ ghi lại các con số đó khi nó hiển thị dòng tiếng Anh để anh em chỉnh sửa cho hoàn toàn tiếng Việt.

Chắc chắn trong lúc dịch có nhiều sai sót có gì anh em cứ góp ý nhé.

Thanks Povanteo và dainyphuong và một số bạn khác đã tham gia dự án này.

III. Download:

Fshare
Bản này add sẳn tiếng việt chua có dlc ae down về test thử nhớ xoá hết tất cả các patch đã cài

DLC Left behind

fix

patch 1.06

hoac

Patch tiếng Việt

Hướng dẫn
1)Đầu tiên bạn chép thư mục USRDIR(trong patch tiếng việt) vào thư mục game gốc của bạn(ở ổ ngoài hay ổ trong tuỳ các các bạn có)
2)bật game test game xem phần chơi gốc hiển thị tiếng Việt hay chưa.Nếu có rồi tiếp tục bước 3
3)Cài DLC LEFT BEHIND(Nếu bạn có rồi thì k phải tải),cài Fix dlc
4) Cài Patch game 1.06 ở phía trên bài viết(nếu bạn có patch game cao hơn hãy xoá cài lại patch 1.06 dùm mình)
5)Vào trong hdd0/game tìm thư mục có tên BCES01584(hoặc bản BCES01585 ...) mở nó ra vào thư mục USRDIR(trong này có 1 file nữa là EBOOT.BIN) chép đè file patch1.psarc trong thư mục Test_Thelastofus vào
nếu làm đúng bạn sẽ có phần dlc việt hoá luôn

4share
Hướng dẫn:

Tải và cài đặt các file theo thứ tự được đánh số trong link 4share, sau khi cài đặt xong, vào thư mục USRDIR\build\main - nơi chứa bộ cài chính của game, xóa cái file text1.psarc đi, sau đó làm theo các bước sau:

1. Chép thư mục USRDIR vào thư mục của bản đang chơi (Thư mục GAME)
2. Chép file patch1.psarc vào thư mục của patch 1.06 (ở thư mục game).

Trước mỗi câu sub mình đã thêm số thứ tự, khi test câu nào chưa dịch thì đánh dấu rồi soạn ra số thứ tự của câu đó rồi gửi lại cho mình nha. Hoặc dịch luôn rồi gửi lại cũng được.
Test luôn phần Main game nha, vì mình cũng chưa test xong.

Hết.

III. Những hình ảnh trong game:

Ad cho hỏi ngu 1 câu: DLC nó là cái j vậy? Lâu rồi không chép Game vô PS3,hix

macdoc

Thành viên mới
27/8/16
3
2
3
30
hà nội
Bản này chơi sẽ bị khá nhiều lỗi . Đứng hình , crash file save, không load nhiệm vụ ... Vi đam mê :))

macdoc

Thành viên mới
27/8/16
3
2
3
30
hà nội
Phần mùa đông không được dịch nhiều khoanh 50% chưa dich . Mình định tổng hợp cho bạn nhưng thấy nhiều quá , nên chắc bác cũng biết :)))
p/s:Chia sẻ là gặp lỗi thì hãy reset lại đoạn đó là hết. Và hãy save nhiều save game nếu k muốn ôm hận :))

RomHackingVN

Culi Đa Cấp
Ban Quản Trị
10/11/15
2,250
16,511
113
Trái Đất
www.gametiengviet.com
Phần mùa đông không được dịch nhiều khoanh 50% chưa dich . Mình định tổng hợp cho bạn nhưng thấy nhiều quá , nên chắc bác cũng biết :)))
p/s:Chia sẻ là gặp lỗi thì hãy reset lại đoạn đó là hết. Và hãy save nhiều save game nếu k muốn ôm hận :))
Nếu tổng hợp được thì bạn tổng hợp giúp nhóm luôn nhé, vì các bạn ấy cũng đang vất vả với các dự án khác, có video và hình ảnh thì càng tốt.

kisibac

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
114
62
28
36
Mình thấy những chỗ này còn tiếng Anh, k biết các bạn có bổ sung không?

cái này là trophies mà. khi nào thực hiện xong thì nó mới đc unlock. có 1 số cái bị ẩn

kisibac

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
114
62
28
36
Nói là bản việt hóa nhưng mình cài vào và chơi thử thấy thấy ko ổn định lắm . khung hình thi thoảng bị giật và mất vài đoạn. Ko biết các bạn chỉ cho tiếng Việt vào hay làm gì với game nữa mà game lại bị như vậy
game này lúc trước chưa bị việt hóa vẫn bị những lỗi này. tốt nhất nên cover sang iso để trải nghiệm game nhanh hơn

Junio

Thành viên mới
2/12/16
15
1
3
42
HCM
Hi,

mình dùng bản Game of the Year (bản bao gồm phần original + phần mở rộng). Trong máy thấy 2 folder "BCES01585" và "BCES01585 Data2" thì phải. Mình chép USRDIR và cả 2 folder trên nhưng vào chơi game vẫn Eng. Mong trợ giúp. Mình cảm ơn!

kisibac

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
114
62
28
36
Hi,

mình dùng bản Game of the Year (bản bao gồm phần original + phần mở rộng). Trong máy thấy 2 folder "BCES01585" và "BCES01585 Data2" thì phải. Mình chép USRDIR và cả 2 folder trên nhưng vào chơi game vẫn Eng. Mong trợ giúp. Mình cảm ơn!
Bạn có bị nhầm ko? game này ko có bản game of the year. Còn phần việt hóa có thể bạn đang ở ver của game là 1.11 nên việt hóa ko đc hỗ trợ. Bạn xóa data update ver của game đi rồi cài bản 1.06 lại nhé.

Junio

Thành viên mới
2/12/16
15
1
3
42
HCM
Bạn có bị nhầm ko? game này ko có bản game of the year. Còn phần việt hóa có thể bạn đang ở ver của game là 1.11 nên việt hóa ko đc hỗ trợ. Bạn xóa data update ver của game đi rồi cài bản 1.06 lại nhé.
Có bản GOTY đó bạn ơi. Tại hồi đó mình thấy update game lằng nhằng nên down bản này luôn!
https://www.amazon.co.uk/Last-Us-Game-Year-PS3/dp/B00OYTAQG6
Để tối đi làm về mình check thử xem nó đang ở bản nào. Thanks bạn nhiều

nguyensontung

Thành viên mới
8/11/16
4
0
1
35
so 1 tho quan
máy mình đã cài game rồi, bản BCES .vậy mình chỉ muốn add tiếng việt vào thôi thì phải làm thế nào vậy các bạn

devilmaycrypsg

Thành viên mới
6/6/16
13
0
1
30
Ha Noi
Mình chơi xong phần cốt truyện chính rồi, sao phần Left Behind lại bắt kết nối mạng hả mọi người? Mình cài đầy đủ DLC+ patch tiếng việt+FIX rồi, mong mọi người giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

kisibac

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
114
62
28
36
Mình chơi xong phần cốt truyện chính rồi, sao phần Left Behind lại bắt kết nối mạng hả mọi người? Mình cài đầy đủ DLC+ patch tiếng việt+FIX rồi, mong mọi người giúp đỡ.
bạn update game lên 1.06 mới chơi đc. trong link down có đó

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay