kisibac

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
114
62
28
36
Mình up hết rồi, cài hết rồi bạn ạ.
Bạn mở game lên chụp cho mình xem cái ver của game nhiêu? Mình chơi ko bị bắt up. Vì DLC này chỉ cần ver game 1.06. Còn game đã có ver 1.11

devilmaycrypsg

Thành viên mới
6/6/16
13
0
1
30
Ha Noi
Bạn mở game lên chụp cho mình xem cái ver của game nhiêu? Mình chơi ko bị bắt up. Vì DLC này chỉ cần ver game 1.06. Còn game đã có ver 1.11
Mình sợ là sai fix DLC, vì fix mình down là bản US, nhưng ver 1.06 lại là EU, mình down fix bản EU ở link fshare về nó ko cho cài, có quay tròn suốt, cái fix USA down ỏ link 4share bên trên thì cài bình thường nhưng ko chơi đc phần Left Behind, nó bắt kết nối playstation network. Chả hiệu bị làm sao. Mình down game + DLC+ Fix bản USA+ Ver 1.06 ở link 4share, còn patch Tiếng Việt với fix bản Eu ở link fshare vì 4share ko có.

kisibac

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
114
62
28
36
Mình sợ là sai fix DLC, vì fix mình down là bản US, nhưng ver 1.06 lại là EU, mình down fix bản EU ở link fshare về nó ko cho cài, có quay tròn suốt, cái fix USA down ỏ link 4share bên trên thì cài bình thường nhưng ko chơi đc phần Left Behind, nó bắt kết nối playstation network. Chả hiệu bị làm sao. Mình down game + DLC+ Fix bản USA+ Ver 1.06 ở link 4share, còn patch Tiếng Việt với fix bản Eu ở link fshare vì 4share ko có.
Mình vô coi 2 link đó, đều là bản Eu 1584 mà bác

devilmaycrypsg

Thành viên mới
6/6/16
13
0
1
30
Ha Noi
Mình vô coi 2 link đó, đều là bản Eu 1584 mà bác
4share ko có fix bản Eu, chỉ có US, fshare thì có cả 2 bạn ạ. Patch1.06 là EU nhưng mình ko cài đc fix bản EU, ra nhìn thì mới biết là cài fix bản US vì lúc cài ko để ý, đếm khi ko chơi đc DLC ra kiểm tra mới biết, mình sợ cài sai fix nên ko chơi đc phần DLC bạn ạ.

kisibac

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
114
62
28
36
4share ko có fix bản Eu, chỉ có US, fshare thì có cả 2 bạn ạ. Patch1.06 là EU nhưng mình ko cài đc fix bản EU, ra nhìn thì mới biết là cài fix bản US vì lúc cài ko để ý, đếm khi ko chơi đc DLC ra kiểm tra mới biết, mình sợ cài sai fix nên ko chơi đc phần DLC bạn ạ.
OK. thế tối nay mình rãnh sẽ up cho bạn cáo patch 1.06 US cho bạn thử

• Like
Reactions: devilmaycrypsg

kisibac

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
114
62
28
36
Nhưng mà bản EU có dùng đc patch bản US ko nhỉ? Để khi nào bạn up mình cài thử xem như thế nào. Cảm ơn bạn nhiều.
Bạn cho mình ảnh foder game của bác đc ko. Mình ngồi đọc cả 2 link down đều là bces1584 mà và patch đúng bản đó. Fix thì có 1 foder đó giải nén ra 2 cái. Bạn chọn đúng cái bces mà cài.

devilmaycrypsg

Thành viên mới
6/6/16
13
0
1
30
Ha Noi
Bạn cho mình ảnh foder game của bác đc ko. Mình ngồi đọc cả 2 link down đều là bces1584 mà và patch đúng bản đó. Fix thì có 1 foder đó giải nén ra 2 cái. Bạn chọn đúng cái bces mà cài.
Cái Fix bản bces1584 mình ko cài được, nó cứ quay tròn suốt. Hình như forder của DLC là BCES 1585 thì phải, mình down ở link 4share.
DSC_0001.jpg DSC_0004.jpg

Chỉnh sửa cuối:

kisibac

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
114
62
28
36
Game 1584 và 1585 là cùng 1 game đó bác. Sài chung fix đc. Không thì đợi tối mình sẽ lấy fix cũ của mình đưa cho bác

• Like

kisibac

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
114
62
28
36
Cái Fix bản bces1584 mình ko cài được, nó cứ quay tròn suốt. Hình như forder của DLC là BCES 1585 thì phải, mình down ở link 4share.
View attachment 835 View attachment 836
Mình cũng bị như bạn nhưng mình có cách cài được. Bạn vô MM hoặc irisman để cài. Đối với MM kéo đến mục cuối bên trái, lựa intall packingfile. sẽ thấy file đó ấn x rồi tam giác nó sẽ out ra ngoài. bạn vô intallpaking file sẽ thấy file đó ở dưới cùng. ấn x nó sẽ cài đặt.

• Like

devilmaycrypsg

Thành viên mới
6/6/16
13
0
1
30
Ha Noi
Mình cũng bị như bạn nhưng mình có cách cài được. Bạn vô MM hoặc irisman để cài. Đối với MM kéo đến mục cuối bên trái, lựa intall packingfile. sẽ thấy file đó ấn x rồi tam giác nó sẽ out ra ngoài. bạn vô intallpaking file sẽ thấy file đó ở dưới cùng. ấn x nó sẽ cài đặt.
Mình làm đúng như bạn chỉ vẫn xoay tròn, ko cài đc. Mình chơi ổ cứng ngoài.

lordmasterking

Thành viên mới
14/1/17
2
0
1
33
Hồ Chí Minh
- Cho mình hỏi ngu tí, bản BCUS98174 có xài được patch tiếng Việt này không?
- Nếu được sao mình cài tới bước dưới này lại không hiển thị tiếng Việt:
1)Đầu tiên bạn chép thư mục USRDIR(trong patch tiếng việt) vào thư mục game gốc của bạn(ở ổ ngoài hay ổ trong tuỳ các các bạn có)
2)bật game test game xem phần chơi gốc hiển thị tiếng Việt hay chưa. Nếu có rồi tiếp tục bước 3.

- Mình đã cài đầy đủ bản patch, dlc, fix như theo hướng dẫn vẫn không được, không hiểu sai chỗ nào luôn?

Junio

Thành viên mới
2/12/16
15
1
3
42
HCM
Mình làm như hướng dẫn và đc hết rồi. Thanks bạn chủ thớt rất nhiều.
1 câu hỏi nhỏ: làm sao để xóa tất cả các chữ số trước lời thoại nhỉ? Cho đỡ rối mắt, cũng như trải nghiệm chơi game thích hơn!
Thêm 1 edit, chữ Chạm Tráng gặp quá nhìu lần trong menu :D Mình muốn sửa thành Chạm Trán mà ko biết sửa làm sao :D

Junio

Thành viên mới
2/12/16
15
1
3
42
HCM
Mình cài xong bị lỗi font có ai giúp đc ko?
chắc bạn nhầm folder GAMES với GAME trong hdd0 đó. Phải chép như hướng dẫn vào GAME bạn nhé. Mình cũng y chang bạn và đã fix đc

Chỉnh sửa cuối:

Junio

Thành viên mới
2/12/16
15
1
3
42
HCM
Mình làm như hướng dẫn và đc hết rồi. Thanks bạn chủ thớt rất nhiều.
1 câu hỏi nhỏ: làm sao để xóa tất cả các chữ số trước lời thoại nhỉ? Cho đỡ rối mắt, cũng như trải nghiệm chơi game thích hơn!
Thêm 1 edit, chữ Chạm Tráng gặp quá nhìu lần trong menu :D Mình muốn sửa thành Chạm Trán mà ko biết sửa làm sao :D
Không ai trả lời hộ mình ạ :(
Thêm nữa đúng là bản chơi hay bị khựng + crash quá. Lúc trc mình chơi bản GOTY (English) thì ko hề gặp lỗi crash ở cùng những đoạn trong bản này. Haizzzz
Dù sao cũng cảm ơn bạn chủ topic rất nhiều

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%