HOÀN THÀNH Total War Shogun 2 Gold Edition - chiến tranh tổng lực

Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

BeBon

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
79
816
83
26
Nước Nhật giai đoạn giữa thế kỷ 16 ngập tràn sự hỗn loạn. Các sứ quân đua nhau tranh hùng xưng bá, ai cũng muốn trở thành Shogun quyền lực tối thượng. Những cuộc chiến tranh liên miên diễn ra giữa các dòng họ đã đưa nước Nhật vào thời kỳ Sengoku Jidai (Chiến Quốc) kéo dài hơn 100 năm lịch sử. Các bạn sẽ lãnh đạo một trong các gia tộc, cố gắng thống nhất Nhật Bản dưới sự chỉ huy tối cao của mình và trở thành Shogun mới thông qua hàng loạt biện pháp từ chiến tranh cho tới liên kết quân sự, kinh tế và ngoại giao

Total War: Total War SHOGUN 2 Complete Edition

Total War: SHOGUN 2.
Nội dung Shogun 2 xoay quanh lịch sử Nhật Bản trong thế kỷ 16, sau khi cuộc chiến tranh Ōnin kết thúc. Đất nước bị chia cắt thành nhiều lãnh thổ dưới sự cại trị của những gia tộc cát cứ địa phương. các bạn sẽ phải chọn một trong những gia tộc trên, với mục tiêu tiêu diệt các phe phái khác, và đích đến là trở thành Shogun quyền lực tối thượng toàn quyền cai trị Nhật Bản. Phiên bản chuẩn của trò chơi gồm tổng cộng tám phe phái khác nhau (cộng với một nhóm thứ chín tại hướng dẫn cách chơi). Mỗi gia tộc đều hùng cứ một phương, và có sức mạnh chính trị và quân sự khác nhau.

Các DLC
bổ sung thêm các gia tộc mới, đơn vị quân mới, anh hùng mới và các kỹ năng mới gồm:
- Otomo Clan Pack DLC
- Saints and Heroes Unit Pack
- Dragon War Battle Pack
- The Ikko Ikki Clan Pack
- Sengoku Jidai Unit Pack
- The Hattori Clan Pack
- Blood Pack DLC

Rise of the Samurai Campaign
Thiết lập 400 năm trước các sự kiện diễn ra trong Shogun 2. Đây là thời kỳ đánh dấu sự lớn mạnh của Samurai. Game dựa trên chiến tranh Genpei (the Genpei War)(1180-1185), một xung đột giữa sáu gia tộc huyền thoại.
Total War: Shogun 2 - Fall of the Samurai
Đây là bản mở rông của Total War: SHOGUN 2. Total War: Shogun 2, The Fall of the Samurai mang đến cho và các bạn một cái nhìn khái quát nhất về sự thay đổi của Nhật Bản trong thế kỉ 19 cũng như cho và các bạn cơ hội để viết lại lịch sử bằng đôi tay của mình.
Bản mở rộng này bao gồm các sự kiện trong khoảng thời gian đổi mới từ hậu Edo sang thời kỳ Minh Trị (1866-1869) khi mối đe dọa của cường quốc phương Tây buộc chính phủ của Nhật Bản hiện đại hóa và cuối cùng xóa bỏ truyền thống Samurai. Các tính năng mới trong bối cảnh thời gian này cũng được đưa vào trò chơi như việc xuất hiện đường sắt (giúp quân di chuyển nhanh hơn trong chiến dịch) hay sự góp mặt của súng máy hiện đại. Thêm vào đó, pháo binh hay tàu chiến có thể bắn phá được các khu vực trên đất liền và hệ thống súng ven biển cũng có thể đáp trả lại hỏa lực đối phương. Hải quân cũng bắt đầu có những bước chuyển mình với các tàu chiến hơi nước, đây là một sự thay đổi đáng kể khi chơi và sẽ ảnh hưởng nhiều tới chiến thuật của các game thủ. Game bổ sung thêm các gia tộc mới, bản đồ chiến dịch mới, đơn vị quân mới, và các kỹ năng mới.

* Yêu cầu hệ thống:=oS:
Windows 7 / Vista / XP
Processor: 2 GHz Intel Dual Core processor / 2.6 GHz Intel Single Core processor, or AMD equivalent (with SSE2)
Memory: 1GB RAM (XP), 2GB RAM (Vista / Windows7)
Graphics: 256 MB DirectX 9.0c compatible card (shader model 3)
DirectX®: DirectX 9.0c
Hard Drive: 32GB free hard disk space

Gameplay :

Lưu ý: Bản edition này đã bao gồm cả 3 chiến dịch : trỗi dậy, shogun và kết thúc samurai, chơi ổn định và ít bị crash nhất.
Nhưng về phần mình vẫn muốn khuyên các bạn nên mua bản quyền đề đc trải ngiệm tốt nhất tựa game này. Bạn có thể chơi những bản mod rất hay của game, không bị lỗi nhăng nhít và quan trọng nhất là có thể online camp ^^

Download bản Special Edition :

http://4share.vn/d/655054545c535350
https://www.fshare.vn/file/7GGOPB259LVG

Link việt hóa : https://www.fshare.vn/file/TK6QDQ9T4T/

UPDATE THÊM VIỆT HÓA TOTAL WAR SHOGUN 2 8=):

Sửa lại font chữ dễ nhìn hơn và dịch thêm một số phần, file chỉ nhẹ bằng 1/10 của totalwarvn

Có 2 lựa chọn font chữ
1.Sửa lại font chữ dễ nhìn hơn với kích thước mặc định

Link tải: 4SHARE || FSHARE

2. Sửa lại font chữ dễ nhìn hơn với kích thước +2 (cho bác nào màn bé khó nhìn hoặc 8-| ) bandit~~
Lưu ý : Font này vì chữ quá to nên nhiều chỗ trông rất kỳ nhưng vẫn chơi ngon

Link tải: 4SHARE || FSHARE

Get link Fshare : linksvip.net

Last edited by a moderator:

Mr.Jean

Thành viên mới
29/2/16
6
8
3
37
TP HCM
Tks nhóm vì đã dịch 1 game chiến thuật hay như này.
Bản này không biết có chơi được trên win 8.1 được không ? Vì mình nghe nói bản shogun total war 2 này chơi trên win 8 bị lỗi.

BeBon

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
79
816
83
26
Tks nhóm vì đã dịch 1 game chiến thuật hay như này.
Bản này không biết có chơi được trên win 8.1 được không ? Vì mình nghe nói bản shogun total war 2 này chơi trên win 8 bị lỗi.
Bản này ổn định nhất của skidrow bạn ạ ^^, mình chơi trên win 10 bình thường

cccf000

Thành viên cấp 1
26/12/15
33
8
8
28
hay qua minh thich nhat the loai nhu the nay. tks ban nhieu lam

Mr.Jean

Thành viên mới
29/2/16
6
8
3
37
TP HCM
Mình cài xong thì ko mở game lên được :(
Có bác nào tốt bụng hướng dẫn cài đặt giúp mỉnh ko :3

BeBon

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
79
816
83
26
Bản này việt hóa full luôn hả bác ?
không hết được bạn ạ, nhưng đa phần đủ để hiểu cả bộ game, phần chưa việt hóa là wiki unit nhưng tính năng, sức mạnh, kỹ thuật unit in battle đều được dịch rõ ràng

• Like
Reactions: ldp_kudoshinichi

TrungGamingKiller

Thành viên mới
30/1/16
9
4
3
24
Bình Dương
Bạn thiếu 2 file c***k kìa =]], tắt bộ bảo vệ windows với diệt virus đi và copy lại c***k bạn nhé ^^
lần đầu mình sử dụng game c***k nên không có exp về việc này
+c***k ở folder nào vậy và cụ thể tên 2 file c***k đó được không?
+hy vọng không phiền bạn quá

BeBon

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
79
816
83
26
lần đầu mình sử dụng game c***k nên không có exp về việc này
+c***k ở folder nào vậy và cụ thể tên 2 file c***k đó được không?
+hy vọng không phiền bạn quá
bạn chụp cho mình cái folder ổ đĩa ảo cài nhé ^^ mình chơi bản quyền lâu nay nên quên r

• Like
Reactions: ldp_kudoshinichi

minhphong

Thành viên mới
28/1/16
2
1
3
30
Quan 12
đã chơi và thấy Việt hoá thiếu quá nhiều vá ko đũ thông tin cho người mới chơi...Cảm giác như mới có 50% Việt hoá

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay