sieubiton24

Thành viên mới
28/1/16
1
0
1
31
TP HCM
mình cài đặt patch việt hóa theo hướng dẫn nhưng không vào game được, gỡ Việt hóa ra thì lại vào bình thường , ai giúp với @@

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
mình cài đặt patch việt hóa theo hướng dẫn nhưng không vào game được, gỡ Việt hóa ra thì lại vào bình thường , ai giúp với @@
Bạn đang dùng bản quyền hay là bản c***k nhỉ?

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Ad ơi cho mình hỏi PS4 mình mới mua firmware cao lắm rồi ko hack gì thì có cài game này chơi dc ko ợ :"(
Chỉ có 5.07 trở xuống mới được và không có cách downgrade bạn ạ.

quanghung44

Thành viên mới
9/3/19
1
0
1
30
Hà Nội
Trước tiên cho mình xin lỗi trước nếu như nhóm dịch cảm thấy không vui vì yêu cầu của mình. Mình muốn hỏi là có thể chỉ patch việt hóa các đoạn hội thoại, phim... còn skill và item thì giữ nguyên tiếng Anh được ko. Bởi vì mình có xem cách build char và cả game mechanic trên các diễn đàn tiếng Anh nên nếu Việt hóa hết skill và item thì khi nghiên cứu có hơi bất tiện. Mình down VH cũng chỉ là để hiểu rõ hơn cốt truyện và đọc những mẩu truyện trong game thôi. Nếu được thì cho mình xin hướng dẫn trong folder VH của các bạn thì folder nào là cốt truyện folder nào là gameplay để mình patch riêng. Còn nếu ko patch riêng đc thi thôi vậy

Trước tiên cho mình xin lỗi trước nếu như nhóm dịch cảm thấy không vui vì yêu cầu của mình. Mình muốn hỏi là có thể chỉ patch việt hóa các đoạn hội thoại, phim... còn skill và item thì giữ nguyên tiếng Anh được ko. Bởi vì mình có xem cách build char và cả game mechanic trên các diễn đàn tiếng Anh nên nếu Việt hóa hết skill và item thì khi nghiên cứu có hơi bất tiện. Mình down VH cũng chỉ là để hiểu rõ hơn cốt truyện và đọc những mẩu truyện trong game thôi. Nếu được thì cho mình xin hướng dẫn trong folder VH của các bạn thì folder nào là cốt truyện folder nào là gameplay để mình patch riêng. Còn nếu ko patch riêng đc thi thôi vậy
game có dịch full tất cả những cái hướng dẫn hết rồi ấy bạn có thời gian lên xem người ta build mà lại ko có thời gian tìm hiểu hướng dẫn trong game @@ với lại hệ thống chế tạo và nâng cấp gần như là quá dễ hiểu nếu bạn muốn mạnh thế nào thì tùy vào độ cày kéo cũng như sở thích nâng của bạn thôi .

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
game có dịch full tất cả những cái hướng dẫn hết rồi ấy bạn có thời gian lên xem người ta build mà lại ko có thời gian tìm hiểu hướng dẫn trong game @@ với lại hệ thống chế tạo và nâng cấp gần như là quá dễ hiểu nếu bạn muốn mạnh thế nào thì tùy vào độ cày kéo cũng như sở thích nâng của bạn thôi .
Cuối cùng cũng có người nhận mình là Tá Điền Cao Cấp.
:sogood:

ChickenZ

Thành viên mới
10/3/19
1
0
1
37
Ho chi minh
AD có thể hướng đẫn cụ thể hơn cách lưa game không,mình cài chơi ok nhưng lưa ko được .trong game thì lưa được nhưng khi thoát ra vào lại thì không có mục để chọn màn đó để chơi tiếp.(cách Ad chỉ )(5. Không thể lưu được tiến độ trò chơi?
Trả lời: Do dùng bản c***k vậy nên đường dẫn nơi lưu trữ save game sẽ nằm ở trong tệp CPY.ini . Tuỳ vào theo cách đặt tên pc như có kí tự đặc biệt, khoảng cách mà game sẽ không thể lưu được. Sửa lại đường dẫn để có thể lưu lại game. Đây không phải lỗi do patch.).minh không biết làm thế nào cho đúng

c'm T.

Thành viên mới
19/3/19
2
2
3
20
tphcm
Xin chào.
Vài ngày nữa mình mua một tay cầm xbox 360 (nội địa bên trung quốc mình mua trên ttgshop , họ bảo hàng trung quốc nhưng đây là hàng xịn) , nên mình kiếm game tải trước . Đến khi đó có cái chơi luôn.
Nhưng mình có một thắc mắc , miễn là game nào có hỗ trợ tay cầm không phải xbox 360 đi nữa , vẫn có thể cắm vào chơi được bình thường đúng không ạ?

ocean_star

Thiên Thần Bóng Tối
25/12/15
54
57
18
AD có thể hướng đẫn cụ thể hơn cách lưa game không,mình cài chơi ok nhưng lưa ko được .trong game thì lưa được nhưng khi thoát ra vào lại thì không có mục để chọn màn đó để chơi tiếp.(cách Ad chỉ )(5. Không thể lưu được tiến độ trò chơi?
Trả lời: Do dùng bản c***k vậy nên đường dẫn nơi lưu trữ save game sẽ nằm ở trong tệp CPY.ini . Tuỳ vào theo cách đặt tên pc như có kí tự đặc biệt, khoảng cách mà game sẽ không thể lưu được. Sửa lại đường dẫn để có thể lưu lại game. Đây không phải lỗi do patch.).minh không biết làm thế nào cho đúng
Trong thư mục cài đặt có tệp tên là CPY.ini, bạn sửa SavePath đến nơi mà bạn muốn lưu, chỉ đơn giản vậy thôi.

ocean_star

Thiên Thần Bóng Tối
25/12/15
54
57
18
Xin chào.
Vài ngày nữa mình mua một tay cầm xbox 360 (nội địa bên trung quốc mình mua trên ttgshop , họ bảo hàng trung quốc nhưng đây là hàng xịn) , nên mình kiếm game tải trước . Đến khi đó có cái chơi luôn.
Nhưng mình có một thắc mắc , miễn là game nào có hỗ trợ tay cầm không phải xbox 360 đi nữa , vẫn có thể cắm vào chơi được bình thường đúng không ạ?
Theo mình biết thì cắm vào máy tính thì vẫn có thể dùng được. Nhưng mình không chơi tay cầm bao giờ nên chưa thử =)))))

Battle

Thành viên cấp 1
24/12/15
42
9
8
39
cho mình hỏi chút
mình dùng bản cracckkk kèm link
khi cài chưa VH chơi binh thường
cài VH vào cái là ko vào đc game luôn , báo lôi luôn hiz

ocean_star

Thiên Thần Bóng Tối
25/12/15
54
57
18
cho mình hỏi chút
mình dùng bản cracckkk kèm link
khi cài chưa VH chơi binh thường
cài VH vào cái là ko vào đc game luôn , báo lôi luôn hiz
do bạn không làm đúng theo hướng dẫn thôi bạn =))))

Battle

Thành viên cấp 1
24/12/15
42
9
8
39
do bạn không làm đúng theo hướng dẫn thôi bạn =))))
chịu thật
mình cài game nhiểu rồi mà
xóa đi cài lại vài lần , dùng vài packk khác nhau vẫn lỗi như vậy ( sài ssd lên cài cũng nhanh )
coi video mạng youtube các kiểu
cứ mới cài là ngon ( khi chưa VH vào game ầm ầm )
khi VH cái là bug luôn ko vào đc chịu thật
bạn rảnh giờ nào trong ngày online fixx mình cái coi sao
bạn lưu cái packkk 1.02 cho mình cai file VH đó lên để mình cài coi sao , cài 2 bản 1.1 1.2 đều ko dc

Chỉnh sửa cuối:

ocean_star

Thiên Thần Bóng Tối
25/12/15
54
57
18
chịu thật
mình cài game nhiểu rồi mà
xóa đi cài lại vài lần , dùng vài packk khác nhau vẫn lỗi như vậy ( sài ssd lên cài cũng nhanh )
coi video mạng youtube các kiểu
cứ mới cài là ngon ( khi chưa VH vào game ầm ầm )
khi VH cái là bug luôn ko vào đc chịu thật
bạn rảnh giờ nào trong ngày online fixx mình cái coi sao
bạn lưu cái packkk 1.02 cho mình cai file VH đó lên để mình cài coi sao , cài 2 bản 1.1 1.2 đều ko dc
Chắc sau nghỉ lễ mình sẽ rảnh thôi =)))))

venom_1992

Thành viên mới
4/5/19
1
0
1
31
Ha Nam
Thấy GOTY là phải vào đây bình chọn cho nhóm liền, chúc nhóm có nhiều sản phẩm hơn nữa nhé

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%