Tut - Tool Hướng Dẫn Việt Hóa DMC Devil May Cry - làm việc với font ảnh trong Engine Unreal

Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

Back

Thành viên mới
20/7/17
8
1
3
25
Ha Noi
Phần menu mình việt hoá được rồi, phần phụ đề thì chưa có cách, nếu bạn việt hoá đc phần phụ đề thì inbox mình để cùng làm nhé.
Bạn biết cách việt hóa font game và đưa cái đó vào game thì mình nghĩ là mấy cái file int bạn việt hóa được phụ đề (tại mình chỉ biết tới đó do chưa biết sửa đoạn này )

Back

Thành viên mới
20/7/17
8
1
3
25
Ha Noi
làm sao nhận biết game đó chạy font ảnh?
Hầu như cái game nào cũng có bạn ạ . Game nào cũng có 1 kiểu font riêng
Cái Game BatMan của mình khi mình làm thử chỗ BmGame\Localization\INT thì bị lỗi chữ vuông sau mới biết là cần việt hóa font
http://www.dafont.com/batman-forever.font (đây là VD về cái font của game đấy)

(chữ vuông có nghĩa là ko có chữ đó trong font )

mình đang ko biết là cái của font chữ của game để mình việt hóa nó
mà nếu biết lấy font của nó ở trên mạng thì để vào đâu vì mình ko rõ chỗ phần font của DefaultEngine.ini trong Config nhận cái font kiểu gì

binlv2011

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
17/3/17
168
190
43
27
đà nẵng
Cái Game BatMan của mình khi mình làm thử chỗ BmGame\Localization\INT thì bị lỗi chữ vuông sau mới biết là cần việt hóa font

mà nếu biết lấy font của nó ở trên mạng thì để vào đâu vì mình ko rõ chỗ phần font của DefaultEngine.ini trong Config nhận cái font kiểu gì
Mình đang việt hóa shelock crime, font có thay đổi câu thoại nhưng mặc dù đã chỉnh sửa file text câu thoại nhưng vào game chẳng thay đổi, chỉ thay đổi menu thôi

• Like
Reactions: mami7x

mami7x

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
25/12/15
143
193
63
35
Mình đang việt hóa shelock crime, font có thay đổi câu thoại nhưng mặc dù đã chỉnh sửa file text câu thoại nhưng vào game chẳng thay đổi, chỉ thay đổi menu thôi

Sau khi dịch xong DMC Devil May Cry thì mình đã tìm hiểu qua game này rồi. Game này phần menu thì làm theo hướng dẫn "tập 3" của bác bánh dừa. Còn về phận phụ đề thì mình đang bó tay.

binlv2011

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
17/3/17
168
190
43
27
đà nẵng
Sau khi dịch xong DMC Devil May Cry thì mình đã tìm hiểu qua game này rồi. Game này phần menu thì làm theo hướng dẫn "tập 3" của bác bánh dừa. Còn về phận phụ đề thì mình đang bó tay.
Mình thấy sherlock daughter cũng tương tự như phần này, tại sao nó lại khác?

• Like
Reactions: mami7x
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay