Tut - Tool Hướng Dẫn Việt Hóa DMC Devil May Cry - làm việc với font ảnh trong Engine Unreal

Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35

Mua game bản quyền để ủng hộ NSX tại đây:

http://store.steampowered.com/app/435150/

Chuẩn bị:

Bộ cài: tải tại đây.
Notepad++: tải tại đây
UDK Unreal: tải tại đây
HXD: tải tại đây

Pass giải nén nếu có là: gametiengviet.com​

Nội dung gồm:
Giới thiệu sơ qua giao diện làm việc của UDK Editor (Unreal Engine), tạo font ảnh bằng UDK của Engine, chỉnh sửa thiết lập font của Engine.
Dùng Notepad ++ để search folder.
Giới thiệu về font ảnh có nhúng ảnh button của gamepad.

Demo bản patch tải tại đây

Tập tiếp theo: Hướng Dẫn Việt Hóa Murdered Sould Suspect - làm việc với font flash trong Engine Unreal.

Chỉnh sửa cuối:

Trệu Vỹ

Thành viên cấp 1
23/7/16
57
3
8
25
hà nội
ko hỉu cho lắm ,ad cho em hỏi ,em muốn dịch các câu phụ đề như select practice in menu thì chỉ cần tìm file chứa dòng phụ đề đó rùi thay bằng tiếng việt ak anh

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
ko hỉu cho lắm ,ad cho em hỏi ,em muốn dịch các câu phụ đề như select practice in menu thì chỉ cần tìm file chứa dòng phụ đề đó rùi thay bằng tiếng việt ak anh
Nếu bạn chỉ quan tâm tới dịch thôi thì tìm dòng tiếng Anh và thay thế bằng từ tiếng Việt của bạn. Chú ý nếu bạn dùng patch đã cung cấp ở trên thì chỉ Việt Hóa được những text dùng font Arial thôi, mình chưa có Việt Hóa các font menu, nhưng cách làm tương tự, và bạn cần nắm được ID của button để build lại cái font mới tương ứng.

Trệu Vỹ

Thành viên cấp 1
23/7/16
57
3
8
25
hà nội
Nếu bạn chỉ quan tâm tới dịch thôi thì tìm dòng tiếng Anh và thay thế bằng từ tiếng Việt của bạn. Chú ý nếu bạn dùng patch đã cung cấp ở trên thì chỉ Việt Hóa được những text dùng font Arial thôi, mình chưa có Việt Hóa các font menu, nhưng cách làm tương tự, và bạn cần nắm được ID của button để build lại cái font mới tương ứng.
humh,vậy mình chỉ dịch từ thì ko cần dùng app unreal udk ak ,chỉ cần dell dòng TA rùi VH theo ý mình rùi save lại là xong ak anh,tại em thấy phần đầu video thấy rối quá

Mason Jr

Twisted Tailor
Dịch Giả
3/5/17
279
427
63
33
Vietnam
www.facebook.com
DmC hình như chỉ có 2 font chính thôi: 1 font giống như font Menu chính và font Arial.
Cho mình hỏi thêm là tăng text size có cần chỉnh từ khi tạo font với UDK không hay có thể edit theo cách thông thường?

Chỉnh sửa cuối:

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
DmC hình như chỉ có 2 font chính thôi: 1 font giống như font Menu chính và font Arial.
Cho mình hỏi thêm là tăng text size có cần chỉnh từ khi tạo font với UDK không hay có thể edit theo cách thông thường?
Vâng 2 font, bạn tăng size khi tạo font trên UDK.
P/S: bạn dùng màu chữ bình thường nhé, để không vi phạm quy định của diễn đàn.

mami7x

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
25/12/15
143
193
63
35

Mua game bản quyền để ủng hộ NSX tại đây:

http://store.steampowered.com/app/435150/

Chuẩn bị:

Bộ cài: tải tại đây.
Notepad++: tải tại đây
UDK Unreal: tải tại đây
Patch Việt Hóa (dành cho người chỉ quan tâm đến việc Việt Hóa): tải tại đây. Để sử dụng patch các bạn giải nén file rar vào thư mục cài đặt game. Nếu các bạn chỉ quan tâm đến việc dịch phụ đề và các chú thích thì chỉ cần dịch các file .INT trong thư mục DevilGame\Localization\INT

Pass giải nén nếu có là: gametiengviet.com​

Nội dung gồm:
Giới thiệu sơ qua giao diện làm việc của UDK Editor (Unreal Engine), tạo font ảnh bằng UDK của Engine, chỉnh sửa thiết lập font của Engine.
Dùng Notepad ++ để search folder.
Giới thiệu về font ảnh có nhúng ảnh button của gamepad.

Demo bản patch

Tập tiếp theo: Hướng Dẫn Việt Hóa Murdered Sould Suspect - làm việc với font flash trong Engine Unreal.
Sử dụng bài hướng dẫn của admin. Mình mới hoàn thành xong Episode 1:FOUND. Bạn nào thích thì mình inbox nhé. Dự kiến mỗi tuần ra một tập.
Admin hướng dẫn và hỗ trợ mình đưa vào mục dự án nhé. ( Dự án sẽ dịch toàn bộ sub).
http://imgur.com/a/BiE2L

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Sử dụng bài hướng dẫn của admin. Mình mới hoàn thành xong Episode 1:FOUND. Bạn nào thích thì mình inbox nhé. Dự kiến mỗi tuần ra một tập.
Admin hướng dẫn và hỗ trợ mình đưa vào mục dự án nhé. ( Dự án sẽ dịch toàn bộ sub).
Ok bạn.

• Like
Reactions: mami7x

RomHackingVN

Culi Đa Cấp
Ban Quản Trị
10/11/15
2,250
16,511
113
Trái Đất
www.gametiengviet.com
Nếu bạn đứng ra dịch cho game này thì bạn có thể đăng bài vào mục dự án, BQT sẽ hỗ trợ bạn.

• Like
Reactions: mami7x

mami7x

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
25/12/15
143
193
63
35
Nếu bạn đứng ra dịch cho game này thì bạn có thể đăng bài vào mục dự án, BQT sẽ hỗ trợ bạn.
Mình đã đăng bài rồi. Nhưng vẫn ở chế độ này "Awaiting moderation before being displayed publicly". Admin giúp với nhé.

khangtran

Thành viên mới
13/12/16
25
1
3
32
ap don dien 3
AD ơi cho mình hỏi game Metal Gear Rising REVENGEANCE VH giống như Metal Gear Solid V Ground Zeroes hay sao vậy..

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay