DỰ ÁN YUGIOH POWER OF CHAOS - THE LEGEND REBOND

Mọi người có ủng hộ dự án làm Game này không ?

• Đương nhiên là cái dưới

Votes: 3 42.9%
  • Votes: 4 57.1%

• Total voters
    7

JosephTrenton

Tàn sát nhân loại
27/3/20
3
1
3
Hòa Bình
Xin chào tất cả các anh em. Mình là JosephTrenton. Hôm nay là một ngày đẹp trời không như bao ngày khác, nhân lúc rảnh rỗi sinh nông nổi mình quyết định thực hiện một cái dự án việt hóa toàn bộ con Game này từ đầu tới cuối, không để xót một dòng. Bộ này thì chắc là không có gì để nói nhiều với anh em rồi, một huyền thoại của lão làng Game đấu bài Nhật Bản: Konami, một trong những tập đoàn Game nổi tiếng nhất thế giới đã từng cho ra những sảng phẩm chất lượng hạng S như Silent Hill 2, Silent Hill P.T, Contra, Metal Gear, vân vân. Phải dùng với cụm từ " Huyền thoại " thì vẫn hợp lí hơn. Có thể anh em chưa quen lắm với thể loại đấu bài ( Vì chơi bắn súng, LOL nhiều :v ), nhưng chắc chắn nhắc đến Yugioh thì cứ 100 người sẽ có 99 người biết, nhắc đến Game của bộ này thì 80 người biết. Cho nên hôm nay mình quyết định làm luôn cái dự án việt hóa hoàn toàn con Game này. Thật ra là con Game này có 2 phiên bản Việt Hóa của 2 người khác nhau làm và Post lên mạng rồi. Nhưng 2 phiên bản đó nói thật mình thấy nó hơi dở, vì một phiên bản thì việt hóa theo kiểu nửa nạc nửa mỡ, mới được 50% toàn bộ bài. Một phiên bản thì lại xóa đi giọng của Yugi, thay vào đó bằng giọng Việt + Mới việt hóa được 50% toàn bộ bài cho nên mình không có hứng thú lắm. Với vốn kiến thức tiếng anh ít ỏi của mình, coi như là làm ra một sản phẩm để đời cho anh em có cái mà chơi cho vui vậy :3

ĐIỂM QUA VÀI NÉT NỔI BẬT CỦA TỰA GAME

Nhà phát triển: Konami.
Nhà phát hành: Konami.
Series: Yugioh Power Of Chaos.
Nền tảng: Microsoft Windows, Mac OS, Linux.
Ngày ra mắt: Bản này là bản Mod nên ngày ra mắt mình cũng không rõ lắm.
Thể loại: Đấu bài.
Chế độ chơi: Một người chơi, Online 2 người chơi qua mạng LAN.
Cấu hình tối thiểu: Mọi thể loại cấu hình.

Một số hình ảnh nổi bật về bộ Game này

~~ Những trận đấu bài đỉnh cao ~~

~~ Và vô cùng nghẹt thở ~~

Nội dung: Đây là một tựa Game đấu bài rèn luyện trí óc nên nhà phát triển không phát triển phần cốt truyện cho Game. Mặc dù ai cũng biết tựa Game này được làm dựa trên bộ Manga nổi tiếng Yugioh! Nếu muốn biết nội dung các bạn có thể đọc truyện để được hiểu rõ hơn.

Dự án hiện tại
Hiện tại thì mình đang bị thiếu nhân lực, dự án này mình mới làm lần đầu nên chưa có thành viên tham gia cùng làm. Nếu bạn nào rảnh muốn cùng làm thì hãy Cmt ở dưới để mình biết nhé.

Hiện tại thì toàn bộ quy trình là: 0%.
Mình sẽ Up lên đây toàn bộ quá trình hoàn thành, mong mọi người ủng hộ nhé.

~Thanks~

• Like
Reactions: nghiacongvn

Erenph

Thành viên mới
29/10/16
3
0
3
25
Viet Nam
Chào bạn mình cũng là fan của serie Yugi nói riêng và game thẻ bài nói chung, nên nếu được mình cũng muốn thử sức dịch con game này với bạn. P/s: Thú thực là mình chưa hề dịch game trước đây nhưng dù sao mình cũng rất muốn giúp hoàn thành dự án này.

huyhoang198

Thành viên mới
9/4/20
1
0
1
26
ha giang
Game này cũ quá rồi ông ơi, h có ai chơi nữa đâu, nếu đc thì ông việt hóa con yugioh legacy of duelist link evolution ấy, mới ra hay lắm

nghiacongvn

Thành viên mới
2/12/18
6
0
1
39
LS
Việt hoá đi bạn, mặc dù cũ lắm rồi nhưng mình vẫn rất thích :D

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay