DỰ ÁN Tuyển Người Dịch Từ Việt Sang Anh

Yugisokubodai

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
26/12/15
323
1,289
93
113

Sử ký anh hùng truyện (史記英雄伝 Shiki Eiyū-den) là một game RPG lịch sử của hãng Outrigger phát hành năm 1995 cho hệ máy SFC (Super Famicom). Game này chưa có bất cứ một phiên bản ngôn ngữ nào khác ngoài bản gốc tiếng Nhật. Nhóm mình dự định dịch game này sang tiếng Việt và tiếng Anh nên cần tuyển (càng nhiều càng tốt) người dịch sang tiếng Anh với các tiêu chí sau:

1. Am hiểu, hứng thú với lịch sử Trung Hoa (nhất là giai đoạn Xuân Thu-Chiến Quốc)
2. Có khả năng phiên âm Bính âm
3. Có khả năng dịch từ Việt sang Anh ngữ rõ ràng, rành mạch và đúng ngữ pháp.

Game script là tiếng Nhật, mình đã dịch sẵn ra tiếng Việt và bạn chỉ cần dịch lại từ tiếng Việt sang tiếng Anh cho sát nghĩa là được. Bạn nào quan tâm có thể PM mình.

Những game đã dịch: http://gokuraku-shujo.blogspot.com/p/game.html

www.youtube.com/user/Yugisokubodai/playlists

• Like
Reactions: RomHackingVN

windcool92

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
24/12/15
126
496
63
32
www.facebook.com
Mình nghĩ là ít người hứng thú với hệ máy này lắm .pc là chủ yếu thôi . bạn hack ,dịch game tốt thế sao k đi làm về mảng pc nhỉ ,thấy bạn chỉ thích psp,snes,ps1..... blabla thôi

Yugisokubodai

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
26/12/15
323
1,289
93
113
Mình nghĩ là ít người hứng thú với hệ máy này lắm .pc là chủ yếu thôi . bạn hack ,dịch game tốt thế sao k đi làm về mảng pc nhỉ ,thấy bạn chỉ thích psp,snes,ps1..... blabla thôi
Người kiểu cũ, hoài cổ :3

Yugisokubodai

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
26/12/15
323
1,289
93
113
Hơi mắc cười vì dịch ngược tiếng lại :)
Bạn không biết chớ tui chuyên dịch game từ tiếng Nhật sang tiếng Việt, ngoài ra còn giúp đỡ người Tây dịch qua tiếng Tây, vì họ không biết tiếng Nhật.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%