DỰ ÁN Stellaris Việt Hóa

Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

dohieu1710

Thành viên mới
30/8/17
1
4
1
44
nguy
Mình là 1 người làm biếng, cực thích thể loại game 4x và cực dốt tiếng anh. Đặt biệt thích Stellaris là 1 game 4x gồm có khoảng hơn 300.000 từ tiếng anh. Trong đó đầy từ chuyên ngành,

Mình biết thật khó có 1 nhóm dịch nào muốn làm dự án này vì khối lượng công việt đồ sộ nhưng game lại kén người chơi. Làm mà không ai chơi hoặc ít người chơi thì ai làm làm gì.

Giờ mình đã tìm được cách giải quyết tuy ko tốt lắm nhưng phải công nhận thằng google trans này riêng dịch cho Stellaris nó dịch rất tốt. Mình đã dịch toàn bộ phần nội dung + hướng dẫn (2 phần quan trọng nhất, chua nhất, nhiều nhất) ra tiếng việt. Chắc chắn có nhiều cái củ chuối và lỗi tè le, nhưng nó giúp mình chơi game này thấy hay hơn rất nhiều.

Mình up lên tổng cộng 4 file (xài đc 2 file ko dấu, file có dấu để test font) các bạn cứ ghi đè nó vào đúng vị trí của nó là dc. Nếu bạn nào có nhiệt huyết, vui lòng up lên google doc để mọi người có thể chung tay chỉnh lại 1 số câu dịch vớ vẫn, hoặc lỗi biến bị sai thì tuyệt

Và cuối cùng quan trọng nhất là font. Do mình không biết làm sao add font có dấu vô game nên đành loại bỏ toàn bộ dấu để xài bản ko dấu, cảm thấy rất tiếc nên nếu ai có khả năng thì add thêm font có dấu dùm nhé. (Do đó hiện tại chỉ xài đc 2 file ko dấu, có dấu để các bạn test)

Xin chào và chúc mọi người 1 ngày tốt lành.

File việt hóa: https://www.fshare.vn/file/FX7WPJAHD5CZ

Note: Nếu vụ này tiến triển tốt, mình sẽ dịch tiếp các phần even...

vmeodeno

Thành viên mới
24/12/15
21
0
3
29
thanks ông nhiều mình thích mấy thể lại chiến thuật theo lượt như vậy

vampirekael

Thành viên mới
30/11/17
8
0
1
34
i can't say to you
hi bác liệu bác có update thêm không cho mình xin với vì mình thấy bản dịch rất cần với những người tiếng anh kém như mình

DoChuan13

Thành viên cấp 2
18/12/20
124
158
43
Hanoi
steamcommunity.com
hi bác liệu bác có update thêm không cho mình xin với vì mình thấy bản dịch rất cần với những người tiếng anh kém như mình
Hiện tại mình đã tái khởi động lại dự án dịch lại tựa game này với đầy đủ Tiếng Việt. Và sẽ sớm hoàn thành phiên bản Beta với đầy đủ GUI và Tutorial trước mắt.
Hãy sớm chờ đợi nhé.

:sogood::sogood::sogood:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Hakbit

Qui

Thành viên mới
12/10/16
1
0
1
29
TP Ho Chi Minh
Hi bạn,
Hiện tại mình đã tái khởi động lại dự án dịch lại tựa game này với đầy đủ Tiếng Việt. Và sẽ sớm hoàn thành phiên bản Beta với đầy đủ GUI và Tutorial trước mắt.
Hãy sớm chờ đợi nhé.

Hi Bạn, bản này sớm nhất khi nào có thể up lên vậy Bạn. Mình rất dame mê loại này nhưng tiếng Anh nhiều quá.

DoChuan13

Thành viên cấp 2
18/12/20
124
158
43
Hanoi
steamcommunity.com
Hi bạn,

Hi Bạn, bản này sớm nhất khi nào có thể up lên vậy Bạn. Mình rất dame mê loại này nhưng tiếng Anh nhiều quá.
Hiện tải bản Việt Hóa mới chỉ đạt khoảng 50% tiến độ (hoàn thành 25953/50380 lines), phần khung chính của Main GUI cơ bản là gần như là đã hoàn thiện thôi. Chơi thì vẫn được, nhưng có thể sẽ có vấn đề về dịch, và event thì đa phần là chưa dịch được.

thaimeojs

Thành viên mới
12/1/21
2
0
1
33
Vietnam
Hiện tải bản Việt Hóa mới chỉ đạt khoảng 50% tiến độ (hoàn thành 25953/50380 lines), phần khung chính của Main GUI cơ bản là gần như là đã hoàn thiện thôi. Chơi thì vẫn được, nhưng có thể sẽ có vấn đề về dịch, và event thì đa phần là chưa dịch được.
Bác có thể cho em xin link VH đc ko bác. Thanks bác

DoChuan13

Thành viên cấp 2
18/12/20
124
158
43
Hanoi
steamcommunity.com
Bác có thể cho em xin link VH đc ko bác. Thanks bác
Bạn nếu có game xịn thì có thể Subscribe workshop nhé. Còn c***k thì cũng có thể tải file thông qua SteamWorkshop.download hoặc steamworkshopdownloader.io nhé.
Tiến trình vẫn đang làm, còn bao giờ hoàn thành thì không nói trước được nhé :sogood::sogood::sogood:
steamcommunity.com/sharedfiles/filedetails/?id=2286538581

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Hakbit

thaimeojs

Thành viên mới
12/1/21
2
0
1
33
Vietnam
Bạn nếu có game xịn thì có thể Subscribe workshop nhé. Còn c***k thì cũng có thể tải file thông qua SteamWorkshop.download nhé.
Tiến trình vẫn đang làm, còn bao giờ hoàn thành thì không nói trước được nhé :sogood::sogood::sogood:
steamcommunity.com/sharedfiles/filedetails/?id=2286538581
Cám ơn bác :D

dokhang3000

Thành viên mới
13/1/21
2
1
3
44
hcm
Bác nào tốt bụng cho mình xin với, đã cố làm theo hướng dẫn nhưng ko thể down về đc, Cám ơn nhiều

Bằng9929

Thành viên mới
28/10/19
1
0
1
25
Cà Mau
Hãy sớm chờ đợi nhé.

bác ơi cho mình hỏi thớt viết trên hệ chữ gì vậy ? ( hệ uni hay vni hay ....v.v) ấy

vampirekael

Thành viên mới
30/11/17
8
0
1
34
i can't say to you
Cái này mình thay thế bằng mã font unicode và cũng dịch trên hệ này luôn, không cần lằng nhằng khoản chuyển mã nọ kia.
thank bác rất nhiều mình đang dùng của bác trên steam cớ bản mình đã chơi được rồi... chỉ còn 1 số event chưa dịch thì mình mò thôi :D

youshy1412

Thành viên mới
4/3/21
1
0
1
27
BM
Cái này mình thay thế bằng mã font unicode và cũng dịch trên hệ này luôn, không cần lằng nhằng khoản chuyển mã nọ kia.
Bác làm tới đâu rồi ạ m dang mong đợi từng ngày á 10 tây là đi làm rồi không biết có kịp chơi k nữa
Ps: Bác có momo k ạ ?

DoChuan13

Thành viên cấp 2
18/12/20
124
158
43
Hanoi
steamcommunity.com
Bác làm tới đâu rồi ạ m dang mong đợi từng ngày á 10 tây là đi làm rồi không biết có kịp chơi k nữa
Ps: Bác có momo k ạ ?
Hiện tại, vẫn còn khoảng 8k lines dòng code phần lớn nằm trong các gói Expansion lớn (distant stars/federation/megacorp/nemesis). Các nội dung này được tiến hành dịch song song cùng nhau.
Tiến độ hiện tại là khoảng 85% rồi. Theo tốc độ hiện tại thì phải mất cỡ khoảng 6 tuần nữa mới cơ bản xong hết nhé.
Thông tin và lộ trình hoàn thành, mình cập nhật chính trong bài post phía dưới khi có thay đổi nhé.

PoC - Stellaris Việt Hóa - Tái Sinh Từ Tro Tàn, Vượt Lên Trên Khủng Hoảng | Game Tiếng Việt (gametiengviet.com)

Ps: Momo thì mình có nhé =))). Bạn có ly cafe nào thì mình xin hahahaha Momo

Chỉnh sửa cuối:
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay