DỰ ÁN [PC] The Escapists 2 [ VƯỢT NGỤC ] - Việt Hoá

Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

Danny Huỳnh

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
27/7/19
11
15
3
TPHCM

Dự án:
The Escapists 2 (PC) - Việt hoá
Ngày khởi động dự án: 27/07/2019

Gameplay ( của ông Trực Tiếp Game )

" Tiếp theo là mình muốn nói là dự án này đã có nhiều bạn khởi động nhưng hình như đa số đã huỷ dự án (hoặc lý do gì đó mình không rõ) nói chung là chưa có bản việt hoá cho game này ở trạng thái Public cho anh em trải nghiệm nên mình mong muốn sẽ việt hoá nó để cho anh em cô cậu chúng ta dễ dàng chơi hơn với mọi lứa tuổi, giúp nó đến gần hơn với cộng đồng game tiếng việt của chúng ta (à nói không biết có đụng chạm ai không nhưng theo bản thân mình cũng khuyến khích là chơi bằng tiếng anh để cái bạn có thêm chút kiến thức từ vựng tiếng anh nào đó ) còn không thì cách bạn có thể chơi song cả hai phiên bản việt hoá trước sau đó quen dần với nhưng vật phẩm này nọ trong game thì sau đó chơi bản gốc của game thì sẽ dễ dàng hơn rất nhiều, và có thể biết theo một vài từ vựng mới chẳng hạn. "
Một số thông tin về dự án ( sẽ cập nhật nếu có )
  • Thành viên trong dự án: 2 người
  • Đã tìm được file text & font
  • Đã fix font game việt hoá cho anh em

" Mình cũng cần tuyển thêm vài bạn dịch ENG cho dự án này ( chỉ việc dịch ENG sang VIET thôi còn lại bọn mình đã lo hết rồi ) . Tóm lại là ai cũng bận cũng có cuộc sống riêng, công việc này nọ cả, nhưng mình vẫn hy vọng sẽ có thêm người tham gia mục đích đơn giản chỉ để rút ngắn tiến độ hoàn thành dự án này (HOPE thôi nhé :v) ai có đam mê game này thì có thể tham gia cùng mình. Phi lợi nhuận nên lợi ích cho các bạn cũng chỉ là học hỏi thêm vốn từ tiếng anh, hoặc cách việt hoá game chẳng hạn.. "

Một số hình ảnh mình đã dịch ( Lưu ý: chụp 2 tấm demo sơ qua cho anh em xem cho đỡ trôi bài :v )

Facebook của mình, bạn nào muốn join thì có thể inbox trực tiếp cho mình
https://www.facebook.com/danny.huynh.27

nanroto

Thành viên cấp 1
26/12/15
30
1
8
30
thank bác thớt nhìu người nhận dự án này rồi mà bỏ ngang ko

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
thank bác thớt nhìu người nhận dự án này rồi mà bỏ ngang ko
Bác thớt đang thiếu nhiệt, mọi người ủng hộ bác ấy nhiều lên để bạn ấy đủ nhiệt đi hết phần còn lại, vì chỉ còn 1/3 chặng đường nữa mà thôi.

Danny Huỳnh

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
27/7/19
11
15
3
TPHCM
Bác thớt đang thiếu nhiệt, mọi người ủng hộ bác ấy nhiều lên để bạn ấy đủ nhiệt đi hết phần còn lại, vì chỉ còn 1/3 chặng đường nữa mà thôi.
Mình dịch được 99% rồi ạ. Cơ mà sao chỉnh sửa bài viết nó báo lỗi "Your content can not be submitted. Please try again later."
Sẵn tiện cho mình hỏi file .font_raw thì xử lý như nào ạ

• Like
Reactions: Syndra
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay