HOÀN THÀNH [PC] Sid Meier’s Civilization® VI (2016)

Vũ Xuân Quý

Thành viên mới
22/1/16
3
0
1
28
Hà Nội
Nếu đã là fan của thể loại game chiến thuật thời gian thực, chắc hẳn bạn không thể không biết tới dòng game Civilization của hãng Firaxis Games.
đây là game chiến thuật theo lượt mà đâu phải thời gian thực đâu

truong hoang phong

Thành viên mới
24/9/16
1
0
1
41
binh duong
Việt hóa Sid Meier’s Civilization® VI
https://www.facebook.com/groups/1245814878810301/
1. Giới thiệu
Nếu đã là fan của thể loại game chiến thuật thời gian thực, chắc hẳn bạn không thể không biết tới dòng game Civilization của hãng Firaxis Games. Với quy mô bản đồ rộng lớn, trò chơi cho phép người chơi gắn bó với thành phố của mình từ thuở hồng hoang cho tới khi phát triển hiện đại vươn ra tầm vũ trụ.

Theo công bố của nhà phát hành 2K Games, phần 6 của dòng game này sẽ được ra mắt vào ngày 21/10. Được kế thừa và phát huy những tinh hoa của các đàn anh đi trước, Civilization VI hứa hẹn sẽ là tựa game “đế chế” không thể bỏ qua vào dịp cuối năm 2016.​

2. Cấu hình yêu cầu

Tối thiểu

Đề nghị
3. Link Download Game
4. Bản việt hóa
Đã dịch gần như toàn bộ nội dung có liên quan và giúp ích trong quá trình chơi.
Link Download Việt Hóa
5. Một số hình ảnh
bam vao p1.0.0.38/Base/Assetshien ban sao tai ve ko duoc nhi.tai ve bang cach nao ad

kenji

Thành viên mới
25/12/15
1
0
1
32
game chơi tới lượt 200,300 thì có dấu hiệu crash, không mất quá nhiều dữ liệu nhưng tốn công load game lại

ngthduong1996

Quản trị viên
Thành viên BQT
21/1/16
1,074
259
83
27
Nha Trang
Nó bị như vầy nè, bạn giúp mình với
Bạn đừng chạy game bằng cái shorcut ở màn hình vì cái shortcut đó dẫn tới file CivilizationVI_DX12.exe để chạy game ở directx 12 (chỉ dành cho Win 10). Cách giải quyết đơn giản là bạn vào thư mục game và chạy file CivilizationVI.exe.

kubo4eyes

Thành viên mới
25/2/16
24
5
3
33
Nhà Bàn
Bạn đừng chạy game bằng cái shorcut ở màn hình vì cái shortcut đó dẫn tới file CivilizationVI_DX12.exe để chạy game ở directx 12 (chỉ dành cho Win 10). Cách giải quyết đơn giản là bạn vào thư mục game và chạy file CivilizationVI.exe.
Còn nó hiện lên bảng này thì mình phải đăng nhập steam mới chơi đc à?
Mình đã copy c***k rồi mà. Xin bạn giúp mình để được chơi game này với.
[/IMG]

haiautuan

Thành viên cấp 1
28/8/16
93
19
8
city
Cái đó đâu cần steam để chơi đâu nhỉ, trường hợp này có thể do copy c***k thiếu hoặc để nhầm c***k ở chỗ khác, bạn thử copy lại hết toàn bộ file trong folder c***k vào ổ Sid Meiers Civilization VI\Base\Binaries\Win64Steam. Copy xong chạy Civilization.exe thử coi.

Chỉnh sửa cuối:

ngthduong1996

Quản trị viên
Thành viên BQT
21/1/16
1,074
259
83
27
Nha Trang
Cái đó đâu cần steam để chơi đâu nhỉ, trường hợp này có thể do copy c***k thiếu hoặc để nhầm c***k ở chỗ khác, bạn thử copy lại hết toàn bộ file trong folder c***k vào ổ Sid Meiers Civilization VI\Base\Binaries\Win64Steam. Copy xong chạy Civilization.exe thử coi.
Cũng có thể, tuy nhiên cũng có một số trường hợp cài Steam vào là chơi được.

kubo4eyes

Thành viên mới
25/2/16
24
5
3
33
Nhà Bàn
Cũng có thể, tuy nhiên cũng có một số trường hợp cài Steam vào là chơi được.
Cảm ơn bạn nhiều nha, mình cài steam vào và đã chơi được rồi.
Tuy nhiên còn cái thắc mắc là mình không biết cách chiếm thành ra làm sao, chỉ đánh cho HP thành xuống 0 thôi.

haiautuan

Thành viên cấp 1
28/8/16
93
19
8
city
Cảm ơn bạn nhiều nha, mình cài steam vào và đã chơi được rồi.
Tuy nhiên còn cái thắc mắc là mình không biết cách chiếm thành ra làm sao, chỉ đánh cho HP thành xuống 0 thôi.
Lấy lính bất kỳ đánh vào thành cho nó mất máu, khi HP của thành còn ít, sử dụng lính cận chiến để đánh thành xuống 0 HP để chiếm.

ricky0090

Thành viên mới
2/8/16
5
1
3
24
heu
Game này khó kính, hồi trước chơi bản 4 đã thấy khó. Dù thông qua phần hướng dẫn đến 2 lần nhưng vào game vẫn chả hiểu. Thông bảo nâng cấp trong game thì liên tục, lập lại nhưng mình cũng chả hiểu tại sao. Dù tiếng Anh ko tệ nhưng phần hướng dẫn quá tệ đã làm mình nản cho này. Giờ thử lại xem sao.

le thanh dat

Thành viên cấp 3
26/12/15
36
444
53
30
ad cho mình hỏi, bản fshare ở trên có 5 link thì link thứ 2 vs link thứ 5 là 1 phải ko , 1 cái là đầy đủ 1 cái là repack thôi phải ko hay phải tải cả 2 cái luôn

le thanh dat

Thành viên cấp 3
26/12/15
36
444
53
30
chết tiệt. cài đặt game như thế nào đây mn, cai mãi cài mãi ko lên tiếng việt dc, trong language còn ko có tiếng việt nữa luôn

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay