DỰ ÁN [PC] Cat Quest Việt Hóa - Cần người hỗ trợ vấn đề việt hóa font

Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

GVN

Gấu Việt Nam
6/5/20
1
0
1
31
Quảng Ninh
Tên dự án: Cat Quest
I. Giới thiệu

Một trong những tựa game khá là dễ thương, dành cho những "con sen" trung thành. Người đời vẫn cứ đồn rằng loài mèo luôn âm mưu “thống trị thế giới”, nhưng trong Cat Quest, chúng chẳng hề có hứng thú với điều đó, bởi vốn dĩ đây đã là thế giới của chúng rồi! Và tất nhiên, nhân vật chính của chúng ta là một chú mèo, một chú mèo với bộ lông vàng mướt cùng cái tên Dragonblood. Đồng hành với chú là một tinh linh mèo màu xanh lam đảm trách nhiệm vụ dẫn đường, cũng như thay mặt Dragonblood giao tiếp với những con mèo mà bộ đôi gặp gỡ trên con đường phiêu lưu.

Được xây dựng theo mô típ “anh hùng giải cứu thế giới” quen thuộc (thật ra thì… Dragonblood chỉ tiện tay làm điều đó trên hành trình tìm kiếm người thân bị thất lạc của mình mà thôi!), cốt truyện của Cat Quest tuy rằng khó lòng để lại ấn tượng với bạn, nhưng không vì thế mà câu chuyện của game lại có thể khiến bạn ngáp ngắn ngáp dài. Với điểm nhấn ở lối chơi chữ dí dỏm liên quan đến loài mèo, các đoạn hội thoại của game tuy không được lồng tiếng (một điều đáng tiếc nhưng có thể hiểu được với một nhà làm game nhỏ như The Gentlebros), nhưng vẫn đủ sức giữ chân người chơi dõi theo mình.
Theo: Việt Game
II. Tải game
Mã:
<iframe src="https://store.steampowered.com/widget/593280/" frameborder="0" width="646" height="190"></iframe>
Nếu có điều kiện hãy mua game ủng hộ nhà sản xuất nhé ae
III. Cần hỗ trợ
Hiện tại thì dự án của bọn mình mới chỉ bắt đầu ở những giai đoạn đầu tiên. Mọi thứ để dịch game thì cơ bản đẫ có, số lượng từ trong game khoảng 2 nghìn dòng. Hiện tại thì có có mình và 1 bạn nữa đang tiến hành dịch (bạn kia dịch là chủ yếu vì mình ko biết tiếng anh). Nhưng nói chung là cũng đủ để túc tắc làm dần dần. Đây cũng là một trong những con game khá hay (đối với một con sen như mình).

Game sử dụng Unreal engine. Còn font thì hình như là font ảnh thì phải (gặp ngay cái khoai nhất mà lại ko có tư liệu để học). Chính vì vậy hiện tại bọn mình đang vướng mắc phần font chữ của game. Nên có anh em nào rảnh vụ này có thể hỗ trợ bọn mình vấn đề font được không? Đây cũng là sản phẩm đầu tiên của nhóm mình nên còn rất nhiều điều bỡ ngỡ, nên rất cần một bạn rảnh về mấy vụ font hỗ trợ bọn mình.
Xin cảm ơn!

Ngày bắt đầu dịch: 6/5/2020
Dự kiến hoàn thành:........

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay