5.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar

Bạn muốn game tiếp theo được việt ngữ là gì?

• Total voters
    153
  • Poll closed .

Đình Tuấn

Thành viên mới
6/2/19
2
0
1
26
Đồng Nai
Chỉnh để giảm lag tức là máy yếu sinh lý. Đề nghị đầu tư để trải nghiệm cho nó nuột. Còn nếu không có điều kiện, vui lòng xoá ngay thư mục theo đường dẫn C:/My Document/my game/Far cry 4 rồi chơi game thiết lập lại cài đặt, để 1024x768 hoặc 1280x720 rồi để low hoặc tắt hẳn một số hiệu ứng. Có thể lên YouTube tìm cách hạ thiết lập đồ họa xuống mức tranh sơn dầu, đảm bảo Intel HD 4000 chạy phà phà.
Nói chung nhanh nhất là nâng đồ.
ok mình đã vô dc game cám ơn nhé!
máy mình:
- CPU: Intel Core i5-6200U , @ 2.3GHz ~ max 2.8GHz
- Ram: 4Gb DDR3L bus 1600 Mhz
- VGA: NVIDIA GeForce 920M 2Gb
- HDD: 500Gb
cấu hình z sao chơi vẫn thấy lag lag ấy mặc dù chỉnh đồ hoạ game xuống low rồi

A3A

Half-man, Half-machine. But all Cyber-Commando.
Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
ok mình đã vô dc game cám ơn nhé!
máy mình:
- CPU: Intel Core i5-6200U , @ 2.3GHz ~ max 2.8GHz
- Ram: 4Gb DDR3L bus 1600 Mhz
- VGA: NVIDIA GeForce 920M 2Gb
- HDD: 500Gb
cấu hình z sao chơi vẫn thấy lag lag ấy mặc dù chỉnh đồ hoạ game xuống low rồi
Chip cpu lại là hàng siêu tiết kiệm điện, gpu dưới cả cấu hình tối thiểu, ram 4gb, Far 3 thì ok còn Far 4 thì nên chịu khó chỉnh chọt vọc vạch chút. Nên tham khảo trang dú túp lowspecpc hoặc tìm Far Cry 4 potato, người ta sẽ hướng dẫn bạn làm xấu game một cách cực kỳ dã man, đổi lại sẽ chơi mượt hơn.
Tội nghiệp, chơi game bom tấn nên đầu tư hàng tạ để có đk trải nghiệm hoàn hảo hơn.

Doe Dịu Dàng

Thành viên mới
7/8/16
6
0
1
30
Hưng Yên
Trước tết mình sài bản VH bt vậy mờ 1 ngày đẹp trời vào chơi lại thì ko thấy việt hoá đâu nữa. Tải rồi cài lại bản VH xong xuôi vào game vẫn không có phần Tiếng Việt là sao ta ?

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Trước tết mình sài bản VH bt vậy mờ 1 ngày đẹp trời vào chơi lại thì ko thấy việt hoá đâu nữa. Tải rồi cài lại bản VH xong xuôi vào game vẫn không có phần Tiếng Việt là sao ta ?
Đề nghị đọc lại phần hướng dẫn ở bài #1. Bác matran999 đã ghi rất chi tiết cùng với video hướng dẫn cẩn thận. Vui lòng xem lại. Tất cả những bài liên quan đến kỹ thuật nhóm sẽ không hỗ trợ nữa.
Thân ái.

Doe Dịu Dàng

Thành viên mới
7/8/16
6
0
1
30
Hưng Yên
Mình ko thấy giống lỗi nào như ở #1 giống mình lên mới hỏi. Đang sài bản VH 2.0 bt tự dưng mất ko dc nữa. Cài lại thành công nhưng vào game vẫn không thấy phần Tiếng Việt chứ ko phải là không cài đc

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Vậy hãy chịu khó gỡ sạch cả bản cài và bản Việt hoá rồi cài lại ở ổ cứng khác. Đấy là cách mạnh tay. Còn không thì xem lại phụ đề để tiếng gì thì chỉnh lại về tiếng việt. Ban đầu ăn Việt hoá, cài lại mù tiếng anh, trường hợp của bác chắc xưa nay hiếm.
Cho tớ hỏi. Không biết nhóm đã có ý định làm Far Cry 5 chưa?
vậy bác đã thịt xong Far 3 vs 4 chưa, chơi cả base game lẫn dlc chưa? Một phần vì team làm liên tục 2 bản nên thấy ngán, một phần vì đã ai chơi xong đâu. Bác chơi hết chưa, đã thử sức vs bản Khám Phá chưa? Còn về Các phần Far cry khác, cứ yên tâm là chúng đang ở giai đoạn tiền sản xuất. Chỉ đợi các bô lão giỏi tin học nhét đk tiếng Việt vào là đội biên dịch sẽ nhào vô. Muốn làm lắm chứ nhưng đợi chờ là hạnh phúc. Vậy trong lúc chờ đợi, mời bác chơi dlc của Far 4, vốn đã đk team dịch rất cẩn thận kèm theo nhiều easter egg. Thân.

Wild.GeTeK

Thành viên cấp 1
31/10/16
38
0
6
30
Hà Nội
Vậy hãy chịu khó gỡ sạch cả bản cài và bản Việt hoá rồi cài lại ở ổ cứng khác. Đấy là cách mạnh tay. Còn không thì xem lại phụ đề để tiếng gì thì chỉnh lại về tiếng việt. Ban đầu ăn Việt hoá, cài lại mù tiếng anh, trường hợp của bác chắc xưa nay hiếm.

vậy bác đã thịt xong Far 3 vs 4 chưa, chơi cả base game lẫn dlc chưa? Một phần vì team làm liên tục 2 bản nên thấy ngán, một phần vì đã ai chơi xong đâu. Bác chơi hết chưa, đã thử sức vs bản Khám Phá chưa? Còn về Các phần Far cry khác, cứ yên tâm là chúng đang ở giai đoạn tiền sản xuất. Chỉ đợi các bô lão giỏi tin học nhét đk tiếng Việt vào là đội biên dịch sẽ nhào vô. Muốn làm lắm chứ nhưng đợi chờ là hạnh phúc. Vậy trong lúc chờ đợi, mời bác chơi dlc của Far 4, vốn đã đk team dịch rất cẩn thận kèm theo nhiều easter egg. Thân.
Chân thành cảm ơn công sức của team dịch rất nhiều <3

Totti2911

Thành viên mới
15/1/17
18
0
1
39
Ha Noi
Mình ko thấy giống lỗi nào như ở #1 giống mình lên mới hỏi. Đang sài bản VH 2.0 bt tự dưng mất ko dc nữa. Cài lại thành công nhưng vào game vẫn không thấy phần Tiếng Việt chứ ko phải là không cài đc
Mình bị giống hệt lỗi này
Bị tương tự lỗi này. Trước đây cài bản 2.0 lên TV ngon lành, hôm này mở ra ko còn tiếng việt, xóa bộ cài TV, cài lại vẫn ko có TV.
Nhóm dịch xem có cách nào fix đc ko

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Mình bị giống hệt lỗi này

Bị tương tự lỗi này. Trước đây cài bản 2.0 lên TV ngon lành, hôm này mở ra ko còn tiếng việt, xóa bộ cài TV, cài lại vẫn ko có TV.
Nhóm dịch xem có cách nào fix đc ko
Dùng cpu mấy nhân, có dùng extreme injector không? Một khi đã chơi Far 4 Việt hoá bắt buộc KHÔNG cài cái injector nếu không thì chịu khó chơi tiếng anh. Chơi game là phải đầu tư. Đen màn hình, không ăn Việt hoá từ máy yếu sinh lý mà ra. Tất cả đều ghi rõ từ bài giới thiệu, team không hỗ trợ những vấn đề này nếu bạn có sử dụng pm ngoài luồng. Còn bảo tự nhiên lăn đùng ra mất Việt hoá chắc tui cũng lăn đùng ra ngất.

• Like
Reactions: matran999

Totti2911

Thành viên mới
15/1/17
18
0
1
39
Ha Noi
Dùng cpu mấy nhân, có dùng extreme injector không? Một khi đã chơi Far 4 Việt hoá bắt buộc KHÔNG cài cái injector nếu không thì chịu khó chơi tiếng anh. Chơi game là phải đầu tư. Đen màn hình, không ăn Việt hoá từ máy yếu sinh lý mà ra. Tất cả đều ghi rõ từ bài giới thiệu, team không hỗ trợ những vấn đề này nếu bạn có sử dụng pm ngoài luồng. Còn bảo tự nhiên lăn đùng ra mất Việt hoá chắc tui cũng lăn đùng ra ngất.
CPU E3 1230 v5, Vga: 1080ti, có cần nâng cấp lên 2080ti để chạy FC4 việt hóa ko :D.
Tất nhiên ko dùng extreme injector , giờ mới nghe cái này
Nhiều người phản ánh lỗi giống nhau thì hẳn phải có lý do chứ ko phải ko có lỗi ở bản việt hóa

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
380
1,504
93
34
TPHCM
devs.forumvi.com
CPU E3 1230 v5, Vga: 1080ti, có cần nâng cấp lên 2080ti để chạy FC4 việt hóa ko :D.
Tất nhiên ko dùng extreme injector , giờ mới nghe cái này
Nhiều người phản ánh lỗi giống nhau thì hẳn phải có lý do chứ ko phải ko có lỗi ở bản việt hóa
Vậy sao người khác cài được, bạn phải quay ngược lại vấn đề. Rất có thể trình virut đã xóa và phục hồi lại file việt hóa bằng file gốc. Bạn thử gỡ game ra, cài lại bản khác và patch tiếng việt xem. Người cài lỗi thì ít, nhưng cài ngon lành thì nhiều lắm bạn.

tuan996

Thành viên mới
14/2/19
3
0
1
27
hà nội
Hết phần intro , game bỗng dưng không có tiếng và mất việt hóa , cho hỏi cách sửa thế nào vậy

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
380
1,504
93
34
TPHCM
devs.forumvi.com
Hết phần intro , game bỗng dưng không có tiếng và mất việt hóa , cho hỏi cách sửa thế nào vậy
Mình test nhiều máy rồi nhưng không bị như bạn. Bạn hãy chụp thư mục chứa game, và thư mục data_win32 nằm trong thư mục chứa game giúp mình. Để mình xem thử coi có lỗi gì không.

tuan996

Thành viên mới
14/2/19
3
0
1
27
hà nội
Bạn cài lại patch việt hóa xem. Như mình thấy thì hình như patch của bạn đang cài trên máy từ tháng 12 rồi.
:D mình vừa mới cài sáng nay bạn à , ko hiểu sao sau intro lại mất tiếng với cả việt hóa

Chỉnh sửa cuối:

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Intro không có vì mod cắt, vào game cho nhanh. Còn vụ cài patch dính lỗi, vô game mất tiếng có thể do bản cài game gốc có vấn đề làm mất file patch_hd từ đầu dẫn đến không cài patch của nhóm dk, hoặc trình diệt virus tình nghi patch có vấn đề và thịt mất khi cài, hoặc cài driver không đủ dẫn đến mất tiếng. Vụ mất việt hóa có thể do trong máy không cài sẵn font tiếng việt - đoán vậy, hoặc như lý do trên. Cho nên, giải pháp mạnh tay nhất là xóa hết cài lại, từ game gốc cho đến patch, cài lại từ đầu, nếu bản quyền thì ko nói chứ cờ rách nên dùng bản mà team đã đưa ra và chọn Ali vì bản Reload vẫn tồn đọng bug và đôi khi dính vấn đề như một vài bạn bị dính.
Chúc bạn sẽ tận hưởng dk bản việt hóa một cách suôn sẻ nhất.

Nghiêm đức

Thành viên mới
9/1/16
11
4
3
30
Mình chơi bản Far Cry 4 Gold Edition trên steam đợt trước chơi việt hóa bình thường nhưng hôm mùng 5 tết mình vào chơi lại không có việt hóa nữa. Mình đã thử uninstall bản việt hóa cài lại và xóa hẳn Far Cry 4 cài lại đều không được. Theo mình mọi người thắc mắc về lỗi thì các bạn nên kiểm tra thay vì đổ tại người ta hay tại máy người ta không đủ cấu hình. Thân

matran999

Quản trị viên
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/12/15
380
1,504
93
34
TPHCM
devs.forumvi.com
Mình chơi bản Far Cry 4 Gold Edition trên steam đợt trước chơi việt hóa bình thường nhưng hôm mùng 5 tết mình vào chơi lại không có việt hóa nữa. Mình đã thử uninstall bản việt hóa cài lại và xóa hẳn Far Cry 4 cài lại đều không được. Theo mình mọi người thắc mắc về lỗi thì các bạn nên kiểm tra thay vì đổ tại người ta hay tại máy người ta không đủ cấu hình. Thân
Theo như bác mô tả thì có lẽ Far Cry 4 bản steam đã có update, vậy nó đồng nghĩa với việc bản việt hóa không hỗ trợ được. Hiện mình ko còn acc steam chứa game này, vì thế không test giúp bác được.

T

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%