PoC Tuyển thành viên. Reboot dự án Divinity Original Sin 2.

Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

vipqu

Thành viên mới
25/1/16
13
7
3
29
Cao Bằng
Một năm trước mình cũng đã bắt đầu dự án việt ngữ tựa game này cùng với vài thành viên khác nhưng trình độ cũng như kinh nghiệm không nhiều nên dự án đã bị drop, nhưng hiện tại mình đã nghiên cứu gần như đầy đủ công nghệ cũng như phương thức dịch.
Tuy có tới gần 90k dòng text nhưng nhiều trong số đó tới từ các dòng credit, tên item, các câu trùng lặp hoặc vô nghĩa, số dòng text cần phải dịch ít hơn nhiều, chỉ tầm 40k thôi =)))), trông vậy nhưng thực sự cũng không quá khó khi dịch bằng enginer do chính NPH cung cấp, các đoạn hội thoại đều được sắp xếp gọn gàng theo trình tự giúp người dịch dễ dàng hiểu ngữ cảnh và chỉnh sửa. Cũng không cần phải quá lo lắng về trình độ tiếng anh hay chưa hiểu bối cảnh trong game, các bạn có thể thực hiện phần biên soạn, soát lỗi, typing lại các dòng được dịch thô vào game. Một mình mình vừa làm trong một tháng đã dịch được khoảng 40% Act I/ 5Act Nếu có đủ 1 team tầm 6 người (không chuyên) thì mình nghĩ sẽ chỉ mất 1 năm là hoàn thành dự án, còn gặp dân chuyên hay nhiều người hơn nữa thì....
Với tựa game cực kì giàu cốt truyện như thế này đây thực sự sẽ là quả bom tấn trong các loại bom siêu phẩm trước đây nếu được việt ngữ, sẽ chẳng thua GTA 5 hay The Witcher 3 nếu so sánh với tựa game này, vậy nên đừng ngần ngại mà hãy comment bên dưới đây và ghi tên mình vào một phần của lịch sử làng game việt ngữ nhé các bác :v
Các bạn muốn tham gia thì phải thật nghiêm túc, không cần phải ngồi cả ngày làm cố làm chết như có deadline có thời gian rảnh thì làm cũng được không sao nhưng phải hoạt động tích cực một chút chứ tham gia chỉ để hóng hay làm qua loa bừa thì thôi chỉ cần vote hoặc share bài là được rồi.
Tiện đây nếu ad đọc được thì mở giúp mình 1 room discord với nhé :D

namlytq

Thành viên mới
29/2/20
5
0
3
30
Ha Noi
Dự án này đi đến đâu rồi các bác, có còn tiếp tục ko, em muốn xin 1 chân vào sp

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay