TẠM DỪNG Tiếp tục dự án "The Elder Scrolls V: Skyrim Legendary Edition"

Status
Không mở trả lời sau này.

duongtrunghautk

Thành viên mới
11/7/16
13
23
3
34
HN

Nếu bạn đã từng chơi qua tựa game The Elder Scrolls V: Skyrim, hẳn bạn sẽ cảm nhận được một thế giới sống động và hoành tráng mà Bethesda Softwork đã dày công xây dựng. Tuy nhiên, bất cứ gamer nào cũng hiểu rằng thế giới trong game dù có rộng lớn và sống động đến mấy thì bạn cũng sẽ khám phá hết, nên ắt phải cảm thấy nhàm chán. Vì thế, sự ra mắt của phiên bản Legendary quả thực là một "cứu cánh" hợp lý khi trò chơi đang... đứng trước ngưỡng cửa "bị uninstall"!

Nói cho dễ hiểu hơn thì phiên bản Legendary lần này có thể được xếp vào dạng... quá đồ sộ, khi đẩy dung lượng lên gần gấp 3 lần phiên bản gốc. Vì sao lại có dung lượng khổng lồ như vậy? Bởi Bethesda Softwork đã bổ sung tất cả các bản vá lỗi cũng như DLC, đem đến những chuyến phiêu lưu mới đầy hấp dẫn!

Đầu tiên là Dawnguard. Chúa tể của loài Ma cà rồng Harkon đã trở lại và lợi hại hơn bao giờ hết. Hơn nữa, hắn còn sở hữu một trong số những Elder Scrolls, nên tiếp tục nuôi tham vọng đánh chìm Mặt trời, để cả hành tinh bị bao trùm trong bóng tối. Liệu bạn sẽ cùng sát cánh với lực lượng Dawnguard để tiêu diệt hắn và trả lại sự bình yên, hay sẽ trở thành một Chúa tể Ma cà rồng mới? Lựa chọn hoàn toàn là của bạn!

Thứ hai, bản DLC Heathfire thì không thuộc dạng "hoành tráng" như Dawnguard, nhưng lại mang đến một lối chơi "mô phỏng - xây dựng" khá độc đáo. Bạn sẽ sử dụng tiền bạc tích lũy được để mua một ngôi nhà mới và trang hoàng cho nó thật đẹp mắt để "yên bề gia thất", hay biến nó trở thành một lò rèn vũ khí hoặc một phòng thí nghiệm để chế tác những món thuốc rất hữu dụng!

Cuối cùng, bản mở rộng Dragonborn lại đưa bạn trở về vùng đất Morrowind mà bạn đã từng biết đến qua bản The Elder Scroll III, và phiêu lưu khắp vùng quần đảo Solstheim rộng lớn! Tuy nhiên, vùng đất này lại thuộc về lãnh địa của loài Rồng, và bạn có 2 nhiệm vụ là đánh bại hoặc thu phục chúng! Bạn sẽ phải đối mặt với rất nhiều chủng loại rồng, nhất là con quái vật khủng khiếp nhất từng xuất hiện, con rồng "cụ" Dragonborn, hứa hẹn sẽ mang đến một chuyến phiêu lưu dữ dội và hoành tráng hơn bao giờ hết!

Nhìn chung, những gì phiên bản Legendary đã thể hiện quả thực quá đủ làm "nức lòng" các fan của phiên bản Skyrim nói chung, hay dòng game The Elder Scroll nói riêng! Hoặc nếu bạn yêu thích thể loại game nhập vai, The Elder Scroll V: Skyrim - Legendary Edition chính là trò chơi dành cho bạn!

Minimum:
  • Processor: Dual Core 2.0GHz or equivalent processor
  • Memory: 2GB System RAM
  • Hard Disk Space: 6GB free HDD Space
  • Video Card: Direct X 9.0c compliant video card with 512 MB of RAM
  • Sound: DirectX compatible sound card
Recommended:
  • Processor: Quad-core Intel or AMD CPU
  • Memory: 4GB System RAM
  • Video Card: DirectX 9.0c compatible NVIDIA or AMD ATI video card with 1GB of RAM (Nvidia GeForce GTX 260 or higher; ATI Radeon 4890 or higher)

4SHARE
Password: http://kactus-games.blogspot.com

LSCR DESC (Skyrim + DLC) 100%
INFO NAM1 (Skyrim) 90%
Đang cập nhật ...
Hiện tiến độ rất chậm

Chỉnh sửa cuối:

kero2005

Thành viên cấp 1
25/12/15
82
17
8
24
thật sự là skyrim rất khó hiểu và khó dịch lun, toàn từ ngữ khó hiểu vl
ủng hộ thớt

• Like
Reactions: duongtrunghautk

duongtrunghautk

Thành viên mới
11/7/16
13
23
3
34
HN
Giờ nếu có dịch Skyrim thì đợi Skyrim Remastered ra mắt rồi làm :D
Theo mình nghĩ thì Skyrim Remastered chỉ tập trung thay đổi một chút về engine đồ họa, hoàn toàn không ảnh hưởng tới kết cấu string

duongtrunghautk

Thành viên mới
11/7/16
13
23
3
34
HN
Thì mới nói :D
Nếu nó không thay đổi gì về phần string thì có thể dịch tiếp trên nó thay vì làm trên Skyrim LE Yes~~
Mình thì không mong chờ gì nhiều ở bản này vì skyrim mình mod còn đẹp hơn nhiều lần bản remastered giới thiệu

ngthduong1996

Quản trị viên
Thành viên BQT
21/1/16
1,074
259
83
27
Nha Trang
Mình thì không mong chờ gì nhiều ở bản này vì skyrim mình mod còn đẹp hơn nhiều lần bản remastered giới thiệu
Mod có hai bất lợi, thứ nhất là có thể dẫn tới xung đột, thứ hai là có nhiều mod yêu cầu cấu hình quá cao. Remastered mặc dù không đẹp bằng nhiều mod nhưng nó được nhà phát triển tối ưu tránh xung đột và cấu hình phù hợp đa số mọi máy. Nói như bạn thì Skyrim có mod đồ họa yêu cầu đến 2 card Titan thì mới mượt, không đại gia thì ai chơi nổi.

• Like
Reactions: Storm_Shadow

duongtrunghautk

Thành viên mới
11/7/16
13
23
3
34
HN
Mod có hai bất lợi, thứ nhất là có thể dẫn tới xung đột, thứ hai là có nhiều mod yêu cầu cấu hình quá cao. Remastered mặc dù không đẹp bằng nhiều mod nhưng nó được nhà phát triển tối ưu tránh xung đột và cấu hình phù hợp đa số mọi máy. Nói như bạn thì Skyrim có mod đồ họa yêu cầu đến 2 card Titan thì mới mượt, không đại gia thì ai chơi nổi.
Đấy là ý kiến của riêng mình thôi bởi vì tùy máy từng người thì họ sẽ yêu cầu mức độ phù hợp với mình hơn. Cá nhân mình thấy đây chỉ là chiêu bài kích cầu của bethesda vì thực sự những thay đổi trong đồ họa của bản mới không quá nặng và hoàn toàn có thể tự mod được ở một cỗ máy trung bình và sẽ không có bất cứ xung đột nào nếu bạn biết cách

ngthduong1996

Quản trị viên
Thành viên BQT
21/1/16
1,074
259
83
27
Nha Trang
Đấy là ý kiến của riêng mình thôi bởi vì tùy máy từng người thì họ sẽ yêu cầu mức độ phù hợp với mình hơn. Cá nhân mình thấy đây chỉ là chiêu bài kích cầu của bethesda vì thực sự những thay đổi trong đồ họa của bản mới không quá nặng và hoàn toàn có thể tự mod được ở một cỗ máy trung bình và sẽ không có bất cứ xung đột nào nếu bạn biết cách
Có phải bản remastered không cho mod nữa đâu, vẫn mod như thường, có thêm chức năng mod trên console nữa. Chưa kể bạn nào có bản Skyrim LE hoặc bản Skyrim full DLC sẽ được nâng cấp miễn phí lên Skyrim Special Edition. Với việc làm lại, nhà phát hành cũng có thể sẽ sửa lỗi và tối ưu game cho phù hợp với phần cứng hơn, từ đó có thể phát huy đồ họa mod tốt hơn hiện giờ nữa. Mình thì đang mong chờ bản này.

• Like
Reactions: duongtrunghautk

kero2005

Thành viên cấp 1
25/12/15
82
17
8
24
Có phải bản remastered không cho mod nữa đâu, vẫn mod như thường, có thêm chức năng mod trên console nữa. Chưa kể bạn nào có bản Skyrim LE hoặc bản Skyrim full DLC sẽ được nâng cấp miễn phí lên Skyrim Special Edition. Với việc làm lại, nhà phát hành cũng có thể sẽ sửa lỗi và tối ưu game cho phù hợp với phần cứng hơn, từ đó có thể phát huy đồ họa mod tốt hơn hiện giờ nữa. Mình thì đang mong chờ bản này.
với lại hồi xưa skyrim bị lỗi quá 3GB ram thì nó văng
h thì ra bản mới chắc sẽ khắc phục dc vấn đề mod k tối ưu dẫn đến ăn ram khủng k còn là vấn đề nữa
đa số các máy chạy game toàn 8GB ram hết rồi

ngthduong1996

Quản trị viên
Thành viên BQT
21/1/16
1,074
259
83
27
Nha Trang
INFO NAM1 (Skyrim) 90%
LSCR DESCINFO NAM1 là cái gì vậy nhỉ?

sontd2

Thành viên mới
26/12/15
13
3
3
32
Bản này là phát triển thêm từ bản việt hóa cũ hay là làm mới luôn vậy anh

duongtrunghautk

Thành viên mới
11/7/16
13
23
3
34
HN
Bản này là phát triển thêm từ bản việt hóa cũ hay là làm mới luôn vậy anh
Bản này mình làm tiếp từ bản 0.7 và dịch mở rộng ra cả DLC
INFO NAM1 (Skyrim) 90%
LSCR DESCINFO NAM1 là cái gì vậy nhỉ?
Chỉ là đánh dấu khối lượng theo từng phần. Các bác không cần quá quan tâm

ngthduong1996

Quản trị viên
Thành viên BQT
21/1/16
1,074
259
83
27
Nha Trang
Bản này mình làm tiếp từ bản 0.7 và dịch mở rộng ra cả DLC

Chỉ là đánh dấu khối lượng theo từng phần. Các bác không cần quá quan tâm
Vậy là tổng cộng được khoản bao nhiêu phần trăm rồi bạn, để mình canh me tới lúc mua game chơi Việt Ngữ luôn cho nóng.

sontd2

Thành viên mới
26/12/15
13
3
3
32
Vậy hi vọng bác dịch luôn cả bộ sách ra tiếng việt, mình đọc một vài bộ thấy khá hay mà bản trước k có dịch :v
Em nghĩ nếu tâm huyết chắc chỉ 2 đến 3 tháng là xong thôi, bản DLC ngoài đảo và Vampire là chưa dịch thôi phải không bác :v

MondVn

Thành viên mới
13/1/16
2
0
1
30
bác dùng những mod nào thế , có thể hướng dẫn e đc k , ngày xưa e làm theo hướng dẫn trên voz toàn đến mod gameplay là hỏng :'(

Status
Không mở trả lời sau này.
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%