PoC POKéMON Fire red Việt hóa

vipocs103

Thành viên mới
1/11/16
6
11
3
23
Ap 11
Chào mọi người!
Mình cũng sắp dịch xong POKéMON Fire red rồi, đang sửa lại vài thứ và TM, HM, POKéDEX
Cốt truyện, VV...
Nó sẽ hoàn thành trông tháng 8!
Cảm ơn @sulypac vẽ Font (Vì mình không biết vẽ font)
Với mình rất yêu thích game POKéMON nên muốn nó có tiếng việt và đã có người kêu gọi mọi người việt hóa, và mình rất muốn game được hoàn thành cho nên đã tự dịch, vì sợ không ai muốn dịch game này vì thấy nó nhàm chán...
Cảm ơn!

batdog0123

Thành viên mới
29/11/17
2
1
1
24
Thành phố Hồ Chí Minh
Cái này thì mình cũng đã từng vietsub game Pokemon Shiny Gold từ 2 năm trước rồi. Vẽ font cũng dễ nữa nhưng game mình sub là chưa ra bản cuối nên mình đã bỏ cuộc vì bản sau lại xịn hơn. Mình có kinh nghiệm là do game này là nguyên bản nên mình không biết có thể sub dài hơn chữ mặc định có gặp lỗi không nhưng vì bạn làm theo phần mềm đó để thay đổi độ dài thì ko nên nha. Game mình từng sub mình phải thay đổi bằng tay vì nếu tự động bằng phần mêm sẽ làm cho game bị hư, thời điểm chơi lúc đó ko hư nhưng chơi hồi sau thấy hư nên mình phải sub lại từ đầu. Nói tóm lại bạn nên sub ít chữ hơn bản gốc nếu dài hơn thì làm bằng tay nha( dễ ợt à). Đây là lời khuyên từ người cũng đam mê vietsub game Pokemon nhưng vì lý do khách quan mà từ bỏ.

• Like
Reactions: sulypac

phovang

Thành viên cấp 1
25/12/15
38
4
8
29
tác giả đã bỏ dự án không biết bao giờ trở lại

hungba

Thành viên mới
25/12/15
8
0
3
30
dịch mấy hàng đồ cổ này khéo còn khó hơn cả mấy game chục gb mới =))

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%