Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Mình dùng win 10 cắm tay xbox one vào chơi là cứ bị tự chạy về phía bên phải, chỉnh các kiểu thoát ra vào lại khởi động lại máy mà vẫn bị. Test các game khác dùng tay cầm thì hoàn toàn bình thường.
Lỗi này nhiều bạn xác nhận là do game, bạn thử cài lại game mà không cài patch Việt Hóa xem?

Trệu Vỹ

Thành viên cấp 1
23/7/16
57
3
8
25
hà nội
anh chơi rồi ,cho em hỏi làm thế nào làm dual artes (skill cuối 2 người ấy ạ :v ) cơ mà ai biết farm đồ ngon ở đâu ko :v ,vừa tẩn xong afried nhưng thấy còn hơi yếu yếu :v

thienha022

Thành viên mới
26/2/16
10
1
3
33
bình dương
anh chơi rồi ,cho em hỏi làm thế nào làm dual artes (skill cuối 2 người ấy ạ :v ) cơ mà ai biết farm đồ ngon ở đâu ko :v ,vừa tẩn xong afried nhưng thấy còn hơi yếu yếu :v
mổi loại quái đều ra đồ đặc biệt riêng, tỉ lệ ra hình như 2%. cố kiếm đủ luyện tất cả item master. tự nhiên mạnh thôi. còn item thì theo map chứ game này item chả có gì đặc sắc

haiautuan

Thành viên cấp 1
28/8/16
93
19
8
city
Hình như đánh cái dungeon cuối cùng, đi tìm các viên ngọc cho vô các bia bay lơ lưng( lưu ý ngọc phải cùng màu với cái phong ấn). Rồi đánh mấy con boss trong đó sẽ được thêm 1 skill cuối và 1 dual skill, số lượng boss mini đó bằng số lượng thành viên trong nhóm :))~ mà kiếm hơi mệt thôi, lên google nó chỉ bạn chỗ nó đặt rõ hơn, đỡ mất công tìm

Trệu Vỹ

Thành viên cấp 1
23/7/16
57
3
8
25
hà nội
Hình như đánh cái dungeon cuối cùng, đi tìm các viên ngọc cho vô các bia bay lơ lưng( lưu ý ngọc phải cùng màu với cái phong ấn). Rồi đánh mấy con boss trong đó sẽ được thêm 1 skill cuối và 1 dual skill, số lượng boss mini đó bằng số lượng thành viên trong nhóm :))~ mà kiếm hơi mệt thôi, lên google nó chỉ bạn chỗ nó đặt rõ hơn, đỡ mất công tìm
vừa phá xong cốt truyện chính ,cảm thấy bồi hồi vl ông ạ :< ,đánh boss cuối cả tiếng ,mỏi vl :v

haiautuan

Thành viên cấp 1
28/8/16
93
19
8
city
vừa phá xong cốt truyện chính ,cảm thấy bồi hồi vl ông ạ :< ,đánh boss cuối cả tiếng ,mỏi vl :v
Boss cuối còn bình thường bạn ơi, đánh nhau với rùa đen, hoặc đánh mấy con boss rồng trên thiên đường hoặc milla với Jude, mấy đứa này đánh mới thấm drunk~~

Trệu Vỹ

Thành viên cấp 1
23/7/16
57
3
8
25
hà nội
Boss cuối còn bình thường bạn ơi, đánh nhau với rùa đen, hoặc đánh mấy con boss rồng trên thiên đường hoặc milla với Jude, mấy đứa này đánh mới thấm drunk~~
ak mà sao vô chỗ con rùa với 2 đứa đó sau khi xong main quest vậy ạ ?

haiautuan

Thành viên cấp 1
28/8/16
93
19
8
city
ak mà sao vô chỗ con rùa với 2 đứa đó sau khi xong main quest vậy ạ ?
Muốn đụng độ con rùa đen, thì bạn phải tương tác hết mà cái này thì lúc làm quest chính bạn sẽ gặp con rùa trắng, sau đó sang cái làng tuyết Meirchio, bạn sẽ rùa trắng tại phía tây bên ngoài cái làng này, sau đó đến cái map gì mà để vô cái dungeo cuối cùng, bạn leo lên cầu thang sẽ tìm thấy một con mèo, nói chuyện với nó rồ đến đảo mèo sẽ gặp rùa đen, và chiến(đánh nhau với nó đừng dùng item thuốc, nó lấy hết mẹ luôn).
Còn để gặp Milla và Jude, đầu tiên phải đến khách sạn của đảo Hawaiian, vô trong làng tìm khách sạn, nói chuyện với con tiếp tân, nó sẽ nói về một con cánh cụt biết nói, sau đó nghỉ đến đêm, và đi ra ngoài bạn sẽ gặp Jude trong hình dạng chim cánh cụt, sau đó chiến với nó. Sau đó đến cái làng mà có mấy cái cáp treo, và cỗ xoay gió, gần nhà thờ của cái làng đó, bạn sẽ gặp một thành viên trong thế giới ngầm bảo bạn có con cánh cụt vàng, bạn chỉ cần mở bản đồ, bấm vào nhiệm vụ phụ( dấu chấm than )sẽ chỉ bạn để chỗ Milla, chiến nhau với Milla
Sau đó đến cái làng lúc nào cũng mưa, mình chả nhớ tên mà cái làng đó có thằng nhóc giao nhiệm vụ tìm thuốc Omega chữa bệnh 12 tuổi, nói chuyện với một con Norim ở chỗ cầu kết nối làng với cảng, nó sẽ chỉ cho bạn chỗ con Milla và Jude đang ở Đảo kinh hoàng
Đảo Kinh Hoàng muốn tìm thì bạn theo clip này

Trệu Vỹ

Thành viên cấp 1
23/7/16
57
3
8
25
hà nội
Muốn đụng độ con rùa đen, thì bạn phải tương tác hết mà cái này thì lúc làm quest chính bạn sẽ gặp con rùa trắng, sau đó sang cái làng tuyết Meirchio, bạn sẽ rùa trắng tại phía tây bên ngoài cái làng này, sau đó đến cái map gì mà để vô cái dungeo cuối cùng, bạn leo lên cầu thang sẽ tìm thấy một con mèo, nói chuyện với nó rồ đến đảo mèo sẽ gặp rùa đen, và chiến(đánh nhau với nó đừng dùng item thuốc, nó lấy hết mẹ luôn).
Còn để gặp Milla và Jude, đầu tiên phải đến khách sạn của đảo Hawaiian, vô trong làng tìm khách sạn, nói chuyện với con tiếp tân, nó sẽ nói về một con cánh cụt biết nói, sau đó nghỉ đến đêm, và đi ra ngoài bạn sẽ gặp Jude trong hình dạng chim cánh cụt, sau đó chiến với nó. Sau đó đến cái làng mà có mấy cái cáp treo, và cỗ xoay gió, gần nhà thờ của cái làng đó, bạn sẽ gặp một thành viên trong thế giới ngầm bảo bạn có con cánh cụt vàng, bạn chỉ cần mở bản đồ, bấm vào nhiệm vụ phụ( dấu chấm than )sẽ chỉ bạn để chỗ Milla, chiến nhau với Milla
Sau đó đến cái làng lúc nào cũng mưa, mình chả nhớ tên mà cái làng đó có thằng nhóc giao nhiệm vụ tìm thuốc Omega chữa bệnh 12 tuổi, nói chuyện với một con Norim ở chỗ cầu kết nối làng với cảng, nó sẽ chỉ cho bạn chỗ con Milla và Jude đang ở Đảo kinh hoàng
Đảo Kinh Hoàng muốn tìm thì bạn theo clip này
Đệt ,yêu cầu 15 đảo =)) mình mới mở 5 đảo :v

GaKonChiepChiep

Thành viên cấp 1
26/5/17
35
8
8
30
Hà Nội
Con kim cương phun máu tôi thấy khoai nhất, kháng tất cả các thể loại 9999, đã thế còn phản damage.
Không hiểu đánh con đó kiểu gì luôn

GaKonChiepChiep

Thành viên cấp 1
26/5/17
35
8
8
30
Hà Nội
Để tuyến tính có vẻ hơi chán, khi mà kết thúc cuối game không được Bollywood cho lắm.

Bắt đầu từ đoạn Teresa chết là tụt hứng với game dần dần. Tôi THương hoa tiếc ngọc lắm mà nó éo chịu cho lựa chọn khác =))

Chỉnh sửa cuối:

♥Lucy♥

Thành viên mới
20/12/17
19
5
3
25
hà nội
Con kim cương phun máu tôi thấy khoai nhất, kháng tất cả các thể loại 9999, đã thế còn phản damage.
Không hiểu đánh con đó kiểu gì luôn
Có 2 cách một là bạn kéo xuống mức ez. Lúc đó nó chỉ còn 700 tát cái chết
Cách hai là bạn dùng rokurou mỗi lần nó tấn công thì ẩn r, cái này có thể hơi lâu do hên xui.
Tởm nhất phải hỏi con phượng hoàng đó :D

haiautuan

Thành viên cấp 1
28/8/16
93
19
8
city
Mà chả biết nhóm dịch game có định dịch luôn Tales Of Zestiria luôn k nhỉ ? Ai fan Ezen của TOB qua TOZ chắc cũng thấm nước mắt lắm ;(

lehanvinh

Thành viên mới
23/2/16
2
0
1
31
ha noi
Mình dùng win 10 cắm tay xbox one vào chơi là cứ bị tự chạy về phía bên phải, chỉnh các kiểu thoát ra vào lại khởi động lại máy mà vẫn bị. Test các game khác dùng tay cầm thì hoàn toàn bình thường.
mình cũng dùng win 10 đây, cũng dùng gamepad, lúc mới vào game nhân vật tự di chuyển và ko ấn dc nút nào hết.
Thoát hết ra vào lại rồi vào phần chỉnh nút trong game đặt về mặc định thì game tự nhận nút.

tuannguyen1919

Thành viên mới
25/4/17
4
0
1
41
ha noi
Ad ơi cho mình hỏi chút, mình cài game vào chơi đc bình thường nhưng đa số các cuộc hội thoại đều không có voice, chỉ có tiếng nhạc thôi. chỉ khi nào đánh quái xong mới đc 1 câu :(
Làm thế nào fix được lỗi này vậy bạn?

GaKonChiepChiep

Thành viên cấp 1
26/5/17
35
8
8
30
Hà Nội
Ad ơi cho mình hỏi chút, mình cài game vào chơi đc bình thường nhưng đa số các cuộc hội thoại đều không có voice, chỉ có tiếng nhạc thôi. chỉ khi nào đánh quái xong mới đc 1 câu :(
Làm thế nào fix được lỗi này vậy bạn?
Thiếu DLL hỗ trợ

GaKonChiepChiep

Thành viên cấp 1
26/5/17
35
8
8
30
Hà Nội
Có 2 cách một là bạn kéo xuống mức ez. Lúc đó nó chỉ còn 700 tát cái chết
Cách hai là bạn dùng rokurou mỗi lần nó tấn công thì ẩn r, cái này có thể hơi lâu do hên xui.
Tởm nhất phải hỏi con phượng hoàng đó :D
COn phượng hoàng tôi đánh 4 tiếng liên tục, toàn dã gây choáng và bất tỉnh vào đầu nó mãi nó mới chết, chỉ cần nó có cơ hội 1s thôi là nó tung skill cho cả đội chết sạch kèm theo hồi phục full cây máu, ảo thật

• Like
Reactions: ♥Lucy♥
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%