HOÀN THÀNH [PC]Darkest Dungeon®- Hầm ngục Điên loạn [RPG|2D|2018]

4.30 star(s) 4 Votes
Sidebar Sidebar

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
làm thế nào để mở được file .loc trong game vậy. mình thấy có mấy tâm lý tự ý tra đồ cổ cần tránh xa như Ablutomania, Bloodthirsty, Compulsive, Curious, Dacnomania, Dark Temptation, Demonomania, Dipsomania, Egomania, Guilty Conscience, Hagiomania, Hylomania, Kleptomaniac, Necromania, Paranormania, Plutomania, Sitiomania mình muốn mở được file .loc để đối chiếu google dịch chỉ được mấy cái tâm lý thôi
Ko thể edit file .loc đâu bạn à, nếu muốn edit tâm lý bạn edit file quirks.string_table.xml rồi chạy localization.bat là được.

Mugiwara

Thành viên cấp 2
25/12/15
158
85
28
Củ Chi
steamcommunity.com
nhớ tô màu mấy cái như độc(màu xanh) chảy máu(màu đỏ) eng nó tô màu nhìn rõ đẹp
undead mình đề xuất là âm binh hoặc xác sống
Mình nghĩ Undead nên giữ nguyên, còn dịch thì để "sinh vật bất tử" thấy chuẩn hơn dù hơi dài :D
*Bất tử ở đây nghĩa là trong trường hợp không có tác động bên ngoài thì sự sống sẽ không bao giờ chấm dứt (bị giết thì vẫn chết như thường) devil~~

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
Ko thể edit file .loc đâu bạn à, nếu muốn edit tâm lý bạn edit file quirks.string_table.xml rồi chạy localization.bat là được.
thank bạn. cái chương trình kia nó độc được tên và cái chú thích với mấy cái hội thoại lun hay thiệt

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
là ví dụ như negative quirk cuồng xác chết thì nv đến chỗ cái xác tự ý đụng vô luôn(đáng ra mình xài bangade sẽ được đồ) kiểu vậy á.
negative quirk nghiện rựu thì thấy rựu trong cống ngầm sẽ tự uống,.,...
cũng không quan trọng lắm đâu bác

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
là ví dụ như negative quirk cuồng xác chết thì nv đến chỗ cái xác tự ý đụng vô luôn(đáng ra mình xài bangade sẽ được đồ) kiểu vậy á.
negative quirk nghiện rựu thì thấy rựu trong cống ngầm sẽ tự uống,.,...
cũng không quan trọng lắm đâu bác
cái đó nó không phải 100% thường thì 40%
sao không quan trọng bị trúng bệnh trúng mấy cái tâm lý tiêu cực rồi căng thẳng lãng nhách
@thanvohoang với chổ cơ bắp(5 ACC cận chiến)

Chỉnh sửa cuối:

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Bản steam của mình là 16708 thì chắc là bản này rồi phải không thớt.
Đúng rồi bạn ak, hiện patch làm cho build 16708, nhưng thêm vài lần update nữa chắc cũng ko có vấn đề gì..

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
cái đó nó không phải 100% thường thì 40%
sao không quan trọng bị trúng bệnh trúng mấy cái tâm lý tiêu cực rồi căng thẳng lãng nhách
@thanvohoang với chổ cơ bắp(5 ACC cận chiến)
đúng là có ảnh hưởng nhưng ít ah mình chỉ tiêc là gặp thùng rựu(30%dmg) với cây san hô(bỏ negative qurik) thôi
Hiện tại đang try torchless mà khá là khó. Stress lên rất ghê, và gặp boss Sambler Spore liên tục (bt thì phải xài torch lên cái bệ gì hình đỏ đỏ nhưng giờ nó xuất hiện ở ngoài đường bt luôn) nó toàn canh trước cổng boss kill nó xong là muốn về làng chứ chả dám vô gặp boss nữa.
Torchless khá là thử thách cho các bác đã phá đảo NG+
Torchless thì phải nâng cấp 2 nhà giảm stress vì đi về thế nào cũng vài ba em stress nặng. Bù lại rất nhiều gold(ko mua torch và nhiều ô hơn để lấy vàng) và phải bảo kê kỹ lưỡng hơn(skill guard, protect) tăng thủ lên nhiều hơn(prot, tăng max HP...) vì quái đánh crit và dmg rất to.

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
đúng là có ảnh hưởng nhưng ít ah mình chỉ tiêc là gặp thùng rựu(30%dmg) với cây san hô(bỏ negative qurik) thôi
Hiện tại đang try torchless mà khá là khó. Stress lên rất ghê, và gặp boss Sambler Spore liên tục (bt thì phải xài torch lên cái bệ gì hình đỏ đỏ nhưng giờ nó xuất hiện ở ngoài đường bt luôn) nó toàn canh trước cổng boss kill nó xong là muốn về làng chứ chả dám vô gặp boss nữa.
Torchless khá là thử thách cho các bác đã phá đảo NG+
Torchless thì phải nâng cấp 2 nhà giảm stress vì đi về thế nào cũng vài ba em stress nặng. Bù lại rất nhiều gold(ko mua torch và nhiều ô hơn để lấy vàng) và phải bảo kê kỹ lưỡng hơn(skill guard, protect) tăng thủ lên nhiều hơn(prot, tăng max HP...) vì quái đánh crit và dmg rất to.
về khô đồ bạn có thể tăng inventory lên mà

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
là sao bạn nhỉ tăng inventory là sao mình chưa rõ
là ví dụ đuốc khi đủ 8 nó chiếm 1 ô 9 nó chiếm 2 ô bạn có thể gộp 16 đuốc cho 1 ô good 1500 là 1 ô ngoại lệ 3000 good khi có con thám hiểm gia bạn có thể tăng 1500 good lên thành 5000 good cho 1 ô gia huy thực phẩm cũng vậy. nhìn hình bạn sẽ rõ

nhật kí hành trình bạn biết cách kiếm không. tuần 10 rồi mà mình chỉ tìm được 36 còn 20 cuốn nữa
về torchless là sao đi không đem theo đuốc để tối đen như mực sẽ có nhiều đồ quý hiếm good hơn hã

Chỉnh sửa cuối:

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
là ví dụ đuốc khi đủ 8 nó chiếm 1 ô 9 nó chiếm 2 ô bạn có thể gộp 16 đuốc cho 1 ô good 1500 là 1 ô ngoại lệ 3000 good khi có con thám hiểm gia bạn có thể tăng 1500 good lên thành 5000 good cho 1 ô gia huy thực phẩm cũng vậy. nhìn hình bạn sẽ rõ

nhật kí hành trình bạn biết cách kiếm không. tuần 10 rồi mà mình chỉ tìm được 36 còn 20 cuốn nữa
về torchless là sao đi không đem theo đuốc để tối đen như mực sẽ có nhiều đồ quý hiếm good hơn hã
làm sao ban gộp 16 đuốc vào 1 ô ? (bạn mod game?) còn con thám hiểm mang theo có thêm gold 1 ô là 2k và 5 cục 1k 1 ô 10 20 cục 275 1 ô thì biết nhưng sao gộp đc stack như bạn nói thì mình chưa biết
còn torchless là đi với tình trạng đuốc = 0 luôn và không mang đuốc luôn
PS: gộp được như bạn thì game quá easy vì mỗi một chuyến hành trình bạn sẽ mang về nhiều hơn 2 3 lần > dễ nâng cấp nhà gold cũng nhiều > ez game

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
mình mod mỗi ô đều 99999 nè, dễ lắm, dùng note chỉnh lại file trong thư mục inventory gì đấy là được

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
làm sao ban gộp 16 đuốc vào 1 ô ? (bạn mod game?) còn con thám hiểm mang theo có thêm gold 1 ô là 2k và 5 cục 1k 1 ô 10 20 cục 275 1 ô thì biết nhưng sao gộp đc stack như bạn nói thì mình chưa biết
còn torchless là đi với tình trạng đuốc = 0 luôn và không mang đuốc luôn
PS: gộp được như bạn thì game quá easy vì mỗi một chuyến hành trình bạn sẽ mang về nhiều hơn 2 3 lần > dễ nâng cấp nhà gold cũng nhiều > ez game
Cũng không dể như bạn nói đâu, chả có mod game gì hết bạn mở notepad vào thư mục game vào inventory mở inventory.darkest lên
inventory_item: .type "provision" .id "" .base_stack_limit 12
"provision" là thực phẩm bình thường nó 12 bạn có thể năng lên là 16 18 tùy bạn
"good" .base_stack_limit 1500 chỉnh thành 3000 hay bao nhiêu tùy bạn "portrait" là gia huy dài dài xuống tùy bạn còn mình chỉ chỉnh 1 chút chứ không nhiều như gộp đuốc và gộp thức ăn tiền mình gộp có 2k à
với gộp như vậy chủ yếu mình tìm nhật ký hành trình đọc chơi đang tò mò

thecuong

Thành viên cấp 1
27/9/16
33
11
8
40
dalat
nhật ký hành trình bạn đánh quái cũng dc mà đọc mấy chồng sách với giá sách cũng có. mình nghĩ không nên chỉnh như vậy vì vậy làm game quá dễ mất cái hay của nó. mỗi lần đi bạn phải chọn lựa lấy cái nào bỏ cái nào

filter

Thành viên cấp 1
1/2/16
71
13
8
28
An Giang
nhật ký hành trình bạn đánh quái cũng dc mà đọc mấy chồng sách với giá sách cũng có. mình nghĩ không nên chỉnh như vậy vì vậy làm game quá dễ mất cái hay của nó. mỗi lần đi bạn phải chọn lựa lấy cái nào bỏ cái nào
chỉ chỉnh sài đuốc với thức ăn tiền 2k thôi với xẻng mấy cái lặc vặt. cái đó tùy bạn

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay