HOÀN THÀNH Far Cry New Dawn Việt Ngữ

5.00 star(s) 1 Vote
Sidebar Sidebar

Ron

Thành viên mới
20/10/16
6
4
3
31
Quảng Ngãi
Nhiều lúc chơi game cứ hòa mình vào những cảnh hành động đâm đâm giết giết miết mà quên mất rằng còn có những thứ hay ho đợi chờ ta khám phá, những lý tưởng mà tác giả gửi gắm quà từng lá thư, lời thoại, câu chuyện,...
Cảm ơn Urki Hulk đã định hình lại cách chúng ta nên chơi game như thế nào.
Cảm ơn nhóm dịch, cảm ơn GTV đã giúp mình hiểu hơn về những game mà mình đang chơi.

Chỉnh sửa cuối:

A3A

Half-man, Half-machine. But all Cyber-Commando.
Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Thank you bạn. Với những người solo 1 game khủng như thế này thì phải thực sự có đam mê mãnh liệt với game đó. Mình rất cảm phục. Sẽ chơi bản 5 trước rồi đến bản này sau. (Trước tiên phải chờ sale đã haha)
P/S: Làm mình nhớ đến game LA Noire, hình như cũng 1 người solo
Tui ko dám nhận là khủng vì đây là phụ bản spin off. Còn mê thì tui mê dòng game này từ lúc nó ra cái demo Đảo Khủng Long từ năm 2002. Giờ dòng game này đã là thương hiệu 16 năm rồi. Tui dịch nhằm để hiểu nhân vật, bối cảnh bởi chỉ có dịch game mới có được kiến thức sâu nhất về tựa game đích.
Bác cứ chờ, vì sale cuối tuần có thể lên 67% hay đến summer sale thì 75% hay 80%. Đợi chờ là hạnh phúc, akira Phan ngày xưa hát mãi rồi.
Còn về vụ tui làm bác nhớ đến LAN, chắc tui xí hổ chui xuống lỗ mất. Bởi LAN được đội kỳ cựu làm, và những người dịch trong đó đều là tay to.
Huhu, vẩn bị như vậy bạn ơi. Mình đã tắt phần mềm diệt virus rồi
Mình đã cài đặt xong xuôi. file báo cài đặt thành công mà mình click vào icon Far Cry New Daw tiếng việt ngoài desktop vẫn là tiếng anh. mình đã tắt hết anti virus mà vẫn không được
Hehe, do ăn ở rồi. Mấy bác cài bản offline ấy, cài xong thì chạy trực tiếp file exe gốc trong mục bin của game, chứ đừng chạy ra cái shortcut ngoài màn làm gì. Nhiều ông cài thành công mà. Hy vọng là các bác cài dk.
Mình bị crash game. Vừa vào game là nó out ra lun. Fix như thế nào ạ??
Có lẽ là do driver chưa đủ, cpu đuối hay gpu không đủ vram, hoặc xung đột với pm khác trong máy, fix thì chỉ có chủ pc ấy mới biết :)))

• Like
Reactions: Cuong257

Cuong257

Thành viên mới
11/3/20
4
0
1
33
An Giang
Có lẽ là do driver chưa đủ, cpu đuối hay gpu không đủ vram, hoặc xung đột với pm khác trong máy, fix thì chỉ có chủ pc ấy mới biết :)))
Driver thì đủ rồi. Cpu và gpu ok (ryzen 3700x vs rx 5700xt) . Xung đột thì đang tìm hiểu.
Nhưng lúc mới cài đặt mở lên đc. Vô chơi khoảng 1 tí là nó tự out ra và đến giờ gỡ ra cài lại vẫn k ăn thua.
Còn bây giờ thì cứ mở game lên quay đề quay đều rồi tắt. :)

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Driver thì đủ rồi. Cpu và gpu ok (ryzen 3700x vs rx 5700xt) . Xung đột thì đang tìm hiểu.
Nhưng lúc mới cài đặt mở lên đc. Vô chơi khoảng 1 tí là nó tự out ra và đến giờ gỡ ra cài lại vẫn k ăn thua.
Còn bây giờ thì cứ mở game lên quay đề quay đều rồi tắt. :)
ông lên https://discord.gg/TkE8s7s và chúng ta buôn tiếp.

• Like
Reactions: Cuong257

Thaiduong1989

Thành viên mới
31/1/17
2
0
1
33
tphcm
mình chạy tới 60% là đứng ko chạy nữa , có ai bị vậy ko ? giờ làm sao anh em ơi

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
mình chạy tới 60% là đứng ko chạy nữa , có ai bị vậy ko ? giờ làm sao anh em ơi
lên discord buôn, có link bên trên bài :))

fireghost13

Thành viên mới
10/4/16
27
4
3
36
Biên Hòa
Đang chơi bản Far Cry V, phải công nhận bạn dịch gần như đầy đủ, lâu lâu sót 1 vài hội thoại của npc. Quá tốt, nhưng cá nhân mình thấy sẽ tuyệt vời hơn rất nhiều nếu bạn để nguyên tên NPC và địa danh thì hay biết mấy.
Lời cuối, chúc bạn dồi dào sức khỏe, thành công trong công việc. Để có sức tạo thêm một bom tấn nữa. Tks man!!!

• Like
Reactions: Raijin

Raijin

Thành viên mới
27/3/20
2
1
3
28
TP. Hồ Chí Minh
Mình thật sự bản update tiếp theo thì tên cái nhân vật trong game và địa danh được để lại đúng tên ạ :(. Mình thật sự rất vui và rất ủng hộ nhóm làm Việt Hóa, Far Cry là dòng game mình cực thích và bản VH này gần như hoàn hảo rồi ạ, chỉ mong được để đúng tên với địa danh thôi ạ !

• Like
Reactions: matran999

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Đang chơi bản Far Cry V, phải công nhận bạn dịch gần như đầy đủ, lâu lâu sót 1 vài hội thoại của npc. Quá tốt, nhưng cá nhân mình thấy sẽ tuyệt vời hơn rất nhiều nếu bạn để nguyên tên NPC và địa danh thì hay biết mấy.
Lời cuối, chúc bạn dồi dào sức khỏe, thành công trong công việc. Để có sức tạo thêm một bom tấn nữa. Tks man!!!
Mình thật sự bản update tiếp theo thì tên cái nhân vật trong game và địa danh được để lại đúng tên ạ :(. Mình thật sự rất vui và rất ủng hộ nhóm làm Việt Hóa, Far Cry là dòng game mình cực thích và bản VH này gần như hoàn hảo rồi ạ, chỉ mong được để đúng tên với địa danh thôi ạ !
Sao mấy ông cứ dị ứng vs tên họ, địa danh nhỉ. Chả hiểu. Hình như mấy ông không đọc kỹ bài dự án thì phải. Còn bảo update, mà tui có muốn đi nữa cũng chẳng được, final release rồi :)))

Raijin

Thành viên mới
27/3/20
2
1
3
28
TP. Hồ Chí Minh
Sao mấy ông cứ dị ứng vs tên họ, địa danh nhỉ. Chả hiểu. Hình như mấy ông không đọc kỹ bài dự án thì phải. Còn bảo update, mà tui có muốn đi nữa cũng chẳng được, final release rồi :)))
Cảm ơn bác đã cho ra bản VH tâm huyết, cơ bản là cái tính mình nó thế, trình Eng mình cũng đủ hiểu cốt truyện chỉ là mình thật sự rất vui vì game mình yêu thích có thể được chơi bằng tiếng Việt từ A đến Z thế này, ko thay đổi được thì mình đành để vậy thôi vậy, cảm ơn bác và nhóm rất nhiều.

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Cảm ơn bác đã cho ra bản VH tâm huyết, cơ bản là cái tính mình nó thế, trình Eng mình cũng đủ hiểu cốt truyện chỉ là mình thật sự rất vui vì game mình yêu thích có thể được chơi bằng tiếng Việt từ A đến Z thế này, ko thay đổi được thì mình đành để vậy thôi vậy, cảm ơn bác và nhóm rất nhiều.
tui thích cái tính của ông. Học cách dùng tool đi rồi sang năm chúng ta nói chuyện tiếp.
điều khác biệt giữa tui vs ông là tui có làm và ông chưa làm. Nếu muốn correct lại nhiều thứ thì cứ xắn tay vào là nó sẽ đúng :)))

A3A

Dịch Giả
6/9/18
183
185
43
USA
Mình cài việt hóatới đoạn 60% thì nó không chạy nữa?
thế xem lại nhân phẩm. Chạy cả online lẫn offline xem sao. Hay đi cài Dotnet, VC++ đầy đủ, chạy patch ở chế độ Admin, tắt UAC, tắt Anti. Còn không cài được nữa thì do ăn ở.

duylenls01

Thành viên mới
14/1/19
8
2
3
32
Dong dang
Mình đã cài đặt xong xuôi. file báo cài đặt thành công mà mình click vào icon Far Cry New Daw tiếng việt ngoài desktop vẫn là tiếng anh. mình đã tắt hết anti virus mà vẫn không được
minh cung bi giong ban. vao chay file goc cung khong duoc

Riful

Thành viên mới
22/4/19
9
3
3
26
Hà Nội
Mình tải việt hóa về giải nén ra có mỗi file Xa La Binh Minh Moi.a3 thì làm sao để cài ạ

GAMING-AMD

Thành viên mới
20/8/16
22
2
3
34
Thanh Hóa
Mình tải việt hóa về giải nén ra có mỗi file Xa La Binh Minh Moi.a3 thì làm sao để cài ạ
tải thêm file này 90,5mb
https://www.nexusmods.com/farcrynewdawn/mods/5?tab=files
  1. giải nén và đưa file a3 của Xa La Binh Minh Moi vào thư mục ModifiedFiles trong Scavenger Mod
  2. Chạy FCNDModInstaller.exe và tìm đường dẫn đến file patch.fat trong thư mục cài Far Cry 5
  3. Với người mới, tắt toàn bộ số mod hiện màu rồi tìm Xa La Binh Minh Moi và tích xanh. Với người đã dùng quen, thì đỏ là xung đột, xanh là dùng ok, tùy mà liệu cơm gắp mắm.cuộn chuột xuống thấy file gì đó ...gamtiengviet,tích vào,ô nào đỏ thì bỏ đi,miễn sao cho cái file tiengviet kia tích đc.
  4. Ấn Patch the Patch ở góc dưới cùng để tiến hành cài.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%