DỰ ÁN Tiếp tục Việt Hóa game Don't Starve

noinhuhack

Thành viên mới
16/9/17
23
6
3
27
Hà Nội
hóng bác :v, óc chó tiếng anh dịch lủng củng quá, cũng có đợt làm 1 mình mà thấy như shit nên bỏ luôn
dự án khi nào hoàn thành vậy bạn hóng quá rùi :$:$:$
Mình dừng rồi, trước dịch 2 lời thoại của 2 nhân vật là cỏ thể chơi được nhưng giờ thêm DLC hamlet nữa nên chắc k dùng được nữa. ;(

Syndra

Thành viên mới
1/1/18
27
4
3
28
Ho Chi Minh
Mình có thể giúp việt hóa font miễn phí của game nếu font đó ở định dạng OTF/TTF nhé. Ngoài ra mình cũng nhận hỗ trợ tất tần tật về font OTF/TTF nữa, mình có thể tìm ra kí tự nào bị thiếu (bảng mã unicode) và bổ sung được.
Hiện tại bọn mình cũng đang gặp vấn đề ko có font việt hóa Belisaplumilla chuẩn tiếng việt. Mình có thể thay các bộ font khác đc nhưng Klei không hỗ trợ reponsive cho thanh công cụ, dẫn tới việc mất chữ 1 số item vì tên dài. Chỉ có font Belisaplumilla là vừa khít. Nếu bạn onl và giúp đc thì tốt quá. Chỉ cần có file Belisaplumilla.ttf việt hóa là đc.
Vấn đề kỹ thuật như chuyển .ttf sang bitmap, viết code cho mod steam workshop mình cũng đã hoàn thành rồi.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%