RomHackingVN

Culi Đa Cấp
Ban Quản Trị
10/11/15
2,250
16,511
113
Trái Đất
www.gametiengviet.com
[tabs]
[tab=Giới Thiệu]
"Tôi được sinh ra với một khả năng kì lạ… nhìn thấy được những điều mà chưa có một ai có thể làm được trước đây…" – lời nói đầy trĩu nặng, thấm buồn và đâu đó là sự da diết, đong đầy cảm xúc của nữ nhân vật chính như đang muốn được kể lại, được nghe thấy cuộc hành trình tìm lại bản ngã của chính mình.

"Với lời mở đầu đầy bí ẩn và tràn đầy cảm xúc, ắt hẳn người chơi sẽ muốn khám phá sâu thêm… Là trò chơi thuộc thể loại phiêu lưu tương tác, Beyond Two Souls là siêu phẩm tiếp theo đến từ hãng game Quantic Dream, sau thành công của Heavy Rain."

Beyond Two Souls sẽ dẫn người chơi đến với những lát cắt, những sự kiện, những khoảng khắc hay đúng hơn là những kí ức rời rạc về cuộc đời của Jodie Holmes – nữ nhân vật chính của chúng ta. Từ khi còn bé, Jodie luôn gắn kết chặt chẽ với Aiden, một thực thể bí ẩn luôn theo sát bên cô, và cũng là người bạn duy nhất của cô…

Với lối kể chuyện độc đáo, kết hợp với diễn xuất tài tình của hai siêu sao Hollywood là Ellen Page và Willem Dafoe, người chơi sẽ được chứng kiến, được trải nghiệm qua những cung bậc cảm xúc, tìm ra nguồn gốc của Aiden và cả chính con người của Jodie. Cô sẽ thành một con người ra sao? Aiden sẽ như thế nào? Điều gì đang chờ đợi ở tương lai của cô. Tất cả đang chờ người chơi quyết định.

Nói 1 chút về dự án, nếu không có bạn [DC] thì dự án này vẫn còn nằm trong mơ vì độ khó của nó, độ khó của nó cũng không thể diễn tả bằng đôi lời được, chỉ những bạn kỹ thuật dịch game mới hiểu được, với góc độ người dùng các bạn có thể thấy trên thế giới gần như không có bản dịch từ fan nào cho tựa game này, và có thể hình dung ra độ phức tạp của nó từ đây. Bởi kỹ thuật quá phức tạp nên mình cũng không đề cập tới nhiều, nhưng đây là 1 nỗ lực rất lớn của nhóm dịch để có thể đưa sản phẩm này đến tay của các bạn. Bản Việt Ngữ tuy được kiểm tra kỹ càng nhưng chắc chắn không tránh khỏi thiếu sót, rất mong sự đón nhận và hỗ trợ từ các bạn. Cũng chính do game có cấu trúc phức tạp nên có một số câu chữ không thể đưa lại vào game được mặc dù nội dung đó đã được dịch rồi, có thể ảnh hưởng chút xíu đến trải nghiệm của các bạn, mong các bạn thông cảm.

Về cảm nhận của tác giả thì đây là một sản phẩm xóa nhòa giữa game và điện ảnh, bởi độ chân thực từng biểu cảm của nhân vật cũng như đồ họa của game được thể hiện tốt nhất với những gì nó có được. Tựa game như một bộ phim bom tấn điện ảnh, mang lại cho tôi nhiều cảm xúc và đến giờ hình ảnh cô gái Jodies vẫn động lại trong tôi. Với bản Việt Ngữ, bạn có thể đưa ra chính xác những lựa chọn mà mình có thể, mang lại một trải nghiệm tuyệt vời khi chơi, cùng với những pha hành động được capture trực tiếp từ người thật rất hoành tráng. Hy vọng các bạn sẽ thích và ủng hộ cho sản phẩm này cũng như các sản phẩm sắp tới của nhóm. Mặc dù người dùng PS3 trên diễn đàn rất ít nhưng chúng tôi vẫn sẽ tiếp tục cho ra những bản Việt Ngữ dành cho những tựa game độc quyền trên hệ máy này nếu như vẫn có người hưởng ứng. Riêng những bạn không có PS3, chúng tôi sẽ làm walkthough về tựa game này, các bạn vẫn có thể thưởng thức tựa game này thông qua youtube (sau này có điều kiện hãy sắp 1 chiếc PS3 hoặc PS4 để có thể trải nghiệm trực tiếp nó, bởi đây là tựa game mãn nhãn nhưng thấy thôi chưa đủ, nó còn những yếu tố khác mà khi chơi bạn mới cảm nhận hết được cái hay của nó).

Dự án được thực hiện bởi gametiengviet

Biên dịch
hoang vinh

Biên tập
hoang vinh

Kỹ thuật
[DC]

Bánh Dừa Miền Tây

Test
Bánh Dừa Miền Tây

[/tab]
[/TABLE][/tab]
[tab=Hình Ảnh]

[/tab]
[tab=Download]
Download hoặc link này
  • Sau khi tải về, các bạn dùng Filezilla chuyển thư mục games vào root của dev_hdd0 hoặc ổ đĩa di động. rồi vào game để cài data, sau khi cài xong, các bạn chép thử mục game (được giải nén sau khi tải về) chuyển vào thư mục root của dev_hdd0 (để replace các file vừa cài đặt).
  • Pass giải nén là gametiengviet.com
Tham khảo hướng dẫn này để chép game vào PS3
  • Hướng dẫn cho PS3 không hack tại đây.
[/tab]
[/tabs]

Chỉnh sửa cuối:

Junio

Thành viên mới
2/12/16
15
1
3
42
HCM
Cảm ơn các bạn rất nhiều. Quá tuyệt vời! Mong bạn up thêm lên host Fshare để mọi người tiện download nhé.
P/s: mong các bạn dịch thêm game Heavy Rain nữa, do 2 game này giống phong cách chơi, siêu hay, cùng hãng phát triển, và đặc biệt khi có sub Vie sẽ giúp người chơi hiểu cốt truyện rất nhiều!

RomHackingVN

Culi Đa Cấp
Ban Quản Trị
10/11/15
2,250
16,511
113
Trái Đất
www.gametiengviet.com
Cảm ơn các bạn rất nhiều. Quá tuyệt vời! Mong bạn up thêm lên host Fshare để mọi người tiện download nhé.
P/s: mong các bạn dịch thêm game Heavy Rain nữa, do 2 game này giống phong cách chơi, siêu hay, cùng hãng phát triển, và đặc biệt khi có sub Vie sẽ giúp người chơi hiểu cốt truyện rất nhiều!
Cảm ơn bạn, nhóm sẽ cố gắn, link fshare thì mình vẫn đang up:

• Like
Reactions: Junio

Mason Jr

Twisted Tailor
Dịch Giả
3/5/17
279
427
63
33
Vietnam
www.facebook.com
Game mà đào sâu vào nội dung thì kiểu gì cũng thích hơn chặt chém bắn giết, mà kết thúc buồn lại càng hay, có điều không có PS3 nên không được chơi, tiếc cả 2 game có em Ellen Page này.
P/s: patch game 28Gb cơ à shake~~

Chỉnh sửa cuối:

Junio

Thành viên mới
2/12/16
15
1
3
42
HCM
Game mà đào sâu vào nội dung thì kiểu gì cũng thích hơn chặt chém bắn giết, mà kết thúc buồn lại càng hay, có điều không có PS3 nên không được chơi, tiếc cả 2 game có em Ellen Page này.
ủa em Ellen Page ngoài game này còn game nào nữa bạn?

Yugisokubodai

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
26/12/15
323
1,288
93
113
Hình như không có bản dịch khác cho game này là vì nó vốn tiếng Anh, đâu cần dịch lại?

ducminh131193

Thành viên mới
28/12/15
5
0
1
30
Mình đã chep game theo hướng dẫn nhưng load đến đoạn hiện chữ warning thì treo luôn.

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Mình đã chep game theo hướng dẫn nhưng load đến đoạn hiện chữ warning thì treo luôn.
Mình test trên máy dùng CFW Rebug và chép vào ổ trong, chưa thử với ổ di động, nếu bạn đang dùng ổ di động thì thử dùng Filezilla hay Multiman chuyển vào ổ trong của máy để thử lại nhé, còn nếu đang dùng ổ trong thì kiểm tra xem lúc chép có bị failed file nào không.

@all, các bạn có thể giúp gửi thông tin CFW của mình đang dùng khi chơi B2S không? Vì có lần mình test với CFW Harbird bị treo ở đầu game. Thanks all.

Cả game luôn, vậy cho nó chắc, đỡ phát sinh lỗi lặt vặt :)

P/S: Link fshare chiều nay sẽ lên nhé cả nhà.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: zidane89

Kymos

Thành viên mới
4/6/16
5
0
1
HCM
Mình down về chép game vào máy ps3 cũng bị đơ lúc warning
Đã xóa game và chép lại vẫn bị lỗi này

Còn đây là info của máy

heohoaian

Thành viên cấp 1
1/2/17
93
0
6
23
a
Cho hỏi ad mình có máy ps4 mún tải game này về trc hết có phải tải bằng pc chép vào USB rùi mới paste vào ps4 kg .

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay