Status
Không mở trả lời sau này.

anhnam420

Trial Mod
17/3/17
6
14
3
32
underthesea
Chào các bạn, mình là nam. Không phải nam giới mà tên là nam, cũng không phải là NamCT (Nếu bạn nào 9x đời đầu sẽ biết) vì theo tin đồn thì NamCT đã bị Groove Street xử lý rồi, nói tóm lại các bạn gọi mình là nam/đực/NamCT hay cái m* gì cũng đc vì mình hok wan tâm đâu XD.

Dù sao thì hôm nay, mình xin thay mặt @Bánh Dừa Miền Tây Khởi động dự án Việt ngữ hoá tựa Game Catherine cậu ấy khởi xướng từ những năm 2016 (tức là 2 năm trước). Tựa Game đầu tiên ra đời vào năm 2011 trên hệ máy PS3 và được thực hiện bởi NPH|Studio Atlus - cái tên đã quá nổi với các tựa đình đám như Shin Megami Tensei hay Shin Megami Tensei: Persona. Vào năm 2019, tựa Game Catherine PC được Remastered và phát hành qua nền tảng Steam kèm theo công nghệ KHỦNG 4 k 6 0 F p s khiến hình ảnh rõ nét đến từng cọng lông của nhân vật.

Catherine là một trò chơi giải đố dành cho người trưởng thành được phát triển và phát hành bởi Atlus. Nó được mô tả như là một sự "kinh dị lãng mạn độc đáo".

Bản PS3

Bản PC - Steam
  • Câu chuyện xoay quanh Vincent Brooks và mối tình sau đó của anh với Catherine trong suốt một tuần. Vào ban ngày, Vincent có thể tự do khám phá và nói chuyện với bạn bè của mình tại quán bar, nghe nhạc tại máy hát tự động, gửi và nhận tin nhắn văn bản, gọi đồ uống và chơi một trò chơi arcade. Tuy nhiên, vào ban đêm Vincent lâm vào một giấc mơ. Trong những giấc mơ này, anh ta và một vài người đàn ông khác, xuất hiện với nhau như cừu, phải thoát khỏi những nỗi kinh hoàng khác nhau để cố giết họ, vì nếu họ chết trong giấc mơ, họ sẽ chết trong thực tế. Khi giấc mơ và hiện thực bắt đầu hòa quyện với nhau, Vincent không chỉ phải chiến đấu để sinh tồn mà còn phải lựa chọn giữa người yêu mình và Catherine.

Catherine, Người yêu mới của Vincent
  • Trò chơi chính diễn ra trong giai đoạn Nightmare, xảy ra sau khi hết giờ ban ngày. Trong một thế giới mộng mơ đầy ác mộng có những người đàn ông khác, những người được đại diện là cừu hình người, Vincent phải leo lên những bậc thang khổng lồ đang dần sụp đổ bên dưới anh ta và lên đỉnh một cách an toàn. Để thực hiện điều này, Vincent phải đẩy, kéo và leo lên các khối càng nhanh càng tốt trong khi tránh các bẫy khác nhau như gai và băng. Leo lên các bước liên tiếp nhanh chóng làm tăng hệ số nhân và khi kết thúc cấp độ, người chơi được trao một giải thưởng dựa trên điểm số của họ. Mỗi giai đoạn được chia thành nhiều khu vực, đỉnh cao là giai đoạn trùm, trong đó một sinh vật ác mộng cũng cố gắng giết Vincent. Khi Vincent ở gần đỉnh, anh sẽ nghe thấy tiếng chuông.

Chế độ chơi 2 người
  • Vincent có thể di chuyển nhanh hơn tùy thuộc vào lượng rượu anh ta uống trong ngày và có thể kiếm được gối cho phép anh ta thử lại cấp độ. Ngoài ra còn có một số vật phẩm có thể được tìm thấy hoặc mua ở giữa các giai đoạn, chẳng hạn như khối dự phòng, sét giúp loại bỏ kẻ thù và nước tăng lực cho phép Vincent leo lên nhiều bước cùng một lúc. Vincent sẽ chết nếu rơi xuống đáy cấp, bị bẫy hoặc bị giết bởi Boss, trò chơi kết thúc nếu Vincent hết gối thử lại.
*Bối cảnh của Game có liên quan đến Địa Ngục, Cuộc Sống Thường Ngày, Tình Yêu, Trưởng Thành, Gia Đình nên theo mình khá dễ dịch, không nhiều tiếng lóng.*

Dự án Việt Ngữ Hoá Catherine

Dự án dựa trên Ứng dụng Google của bác @matran999 nên sẽ dễ dàng cho các bạn tham gia, dịch thuật và giao lưu với nhau, đồng thời nhìn trông cũng rất "pro" nữa. Mình rất hoan nghênh các bạn tham gia cùng, gặp khó khăn mình sẽ giúp đỡ nhiệt tình. Vì Game sử dụng cùng Gamebryo (Engine dùng cho Fallout 76 k3k) cho cả 4 bản nên các bạn dịch 1 bản sẽ ăn được 3 bản, tên của các bạn sẽ được nhắc đến trên cả 4 nền tảng.

Dự án Catherine (Cập nhật)

Tính đến thời điểm bài viết, dự án đã thực hiện được 3,3% (mình bắt tay vào làm từ ngày 14/01/2019) . Khối lượng thực hiện không quá lớn nên mình hy vọng nhiều bạn tham gia để dự án được hoàn thiện trong thời gian sớm nhất.

Tiến độ dự án

Video Demo của @Bánh Dừa Miền Tây

Các bạn tham gia xin để lại Email dưới bài viết. Mình sẽ chủ động liên lạc trực tiếp với các bạn.

Last edited by a moderator:

Qracle

Thành viên mới
11/3/19
1
0
1
34
HCM
Cái này có bản Vita ko các bác, mình coi Vita chỉ có catherine full body :D

anhnam420

Trial Mod
17/3/17
6
14
3
32
underthesea
Mình tạm dừng dự án này vì đã có bản release ở trên mạng rồi. Cám ơn các bạn đã quan tâm

Status
Không mở trả lời sau này.
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%