BETA [Trì hoãn][PC] The Stanley Parable Việt Ngữ

Triết Tạ

Thành viên cấp 1
2/8/19
40
55
18
24
Tiền Giang

MÌNH ĐANG CẬP NHẬT BẢN DỊCH CHO GAME, SỬA LỖI FONT CHỮ, HIỆN TẠI CÁC BẠN KHÔNG THỂ TẢI BẢN DỊCH NÀY.

CÁC BẠN NẾU CẢM THẤY BẢN DỊCH GAME CHƯA HAY CHỖ NÀO THÌ CÓ THỂ CHỈNH SỬA CÂU TỪ VÀO SHEET NÀY, MÌNH SẼ GHI NHẬN VÀ CẬP NHẬT TRONG TƯƠNG LAI.

https://docs.google.com/spreadsheets/d/1D8leDOul7LTdDU9ADAbyxC8fB--_RbaTOF_2KgPuBlM/edit?usp=sharing

Ngụ ngôn Stanley là một trò chơi khám phá góc nhìn thứ nhất. Bạn sẽ chơi như Stanley, và bạn sẽ không chơi như Stanley. Bạn sẽ theo dõi một câu chuyện, bạn sẽ không theo dõi một câu chuyện. Bạn sẽ có một sự lựa chọn, bạn sẽ không có lựa chọn nào khác. Trò chơi sẽ kết thúc, trò chơi sẽ không bao giờ kết thúc...

Ngụ ngôn Stanley là một game tương tác và giả lập đi bộ được thiết kế bởi nhà phát triển người Mỹ Davey Wreden. Trò chơi ban đầu được phát hành vào ngày 27 tháng 7 năm 2011 dưới dạng sửa đổi miễn phí cho Half-Life 2. Một phiên bản làm lại độc lập được thực hiện dưới dạng mod engine Engine một lần nữa được thiết kế bởi Davey Wreden cùng với Source engine William Pugh, thuộc studio Galactic Cafe. Bản làm lại bao gồm các yếu tố cốt truyện mới và đồ họa được nâng cấp. Nó đã được công bố và phê duyệt thông qua Steam Greenlight vào năm 2012 và được phát hành vào ngày 17 tháng 10 năm 2013 cho Microsoft Windows. Các bản cập nhật sau này của trò chơi đã thêm hỗ trợ cho OS X vào ngày 19 tháng 12 năm 2013 và cho Linux vào ngày 9 tháng 9 năm 2015. Một phiên bản mở rộng hơn nữa mang tên The Stanley Parable: Ultra Deluxe dự kiến phát hành vào năm 2020, bao gồm phát hành trên các hệ máy console cùng nhau với nội dung bổ sung...

Theo Wiki : https://en.wikipedia.org/wiki/The_Stanley_Parable

Ủng hộ tác giả :

Game có Cr@ck trên trang igg-games nhé (link sẽ bật tab có quảng cáo, các bạn chịu khó tắt tab đó đi nhé).

Patch Việt hóa: cập nhật

CHÚ Ý : Các bạn vào Thiết lập >> Video >> Tỉ lệ khung hình : Rộng 16:9 nếu màn hình bị dãn quá dài.

---------- HÌNH ẢNH ----------

Chỉnh sửa cuối:

Tony Tran

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
8/2/20
24
23
3
TP. HCM
Wow, thanks bác nhé. Vừa lúc đang chờ có Việt hóa để chơi được game này :D

hplkj2014

Thành viên mới
23/3/20
2
0
1
25
TP.HCM
Bạn ơi, mình chạy run.bat trong patch thì thấy có mấy dòng lỗi "file not found, cannot find the patch specified,..." ở C:\Windows\system32. Lúc mở game ra thì thấy chưa Việt hóa vẫn hiển thị tiếng Anh như thường.

Bạn check giùm mình với nhé. Cảm ơn bạn <3

Triết Tạ

Thành viên cấp 1
2/8/19
40
55
18
24
Tiền Giang
Bạn ơi, mình chạy run.bat trong patch thì thấy có mấy dòng lỗi "file not found, cannot find the patch specified,..." ở C:\Windows\system32. Lúc mở game ra thì thấy chưa Việt hóa vẫn hiển thị tiếng Anh như thường.

Bạn check giùm mình với nhé. Cảm ơn bạn <3
Bạn giải nén thư mục "patch" vào thư mục game, nháy đúp chuột chạy file "run.bat", nếu nhấn chuột phải thì chọn Open và KHÔNG ĐƯỢC chọn chạy dưới quyền admin, nó sẽ báo lỗi như bạn đã nói.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hplkj2014

hplkj2014

Thành viên mới
23/3/20
2
0
1
25
TP.HCM
Bạn giải nén thư mục "patch" vào thư mục game, nháy đúp chuột chạy file "run.bat", nếu nhấn chuột phải thì chọn Open và KHÔNG ĐƯỢC chọn chạy dưới quyền admin, nó sẽ báo lỗi như bạn đã nói.
Mình làm lại như bạn hướng dẫn rồi mà vẫn tiếng anh như cũ bạn ơi :(. Bản cài đặt của mình cũng từ igg luôn, giải nén patch Việt hóa ra thì mình copy trong thư mục patch chép vào thư mục cài đặt và chạy run.bat bình thường.

titabeo32

Thành viên mới
24/3/19
7
1
3
28
HCM
khá thất vọng bản việt hóa này.
Tuy mình biết bạn dịch vì đam mê và đã bỏ ra công sức.
Nhưng dịch như kiểu Google thì tốt nhất không nên dịch. Vì đọc rất khó chịu.

Triết Tạ

Thành viên cấp 1
2/8/19
40
55
18
24
Tiền Giang
khá thất vọng bản việt hóa này.
Tuy mình biết bạn dịch vì đam mê và đã bỏ ra công sức.
Nhưng dịch như kiểu Google thì tốt nhất không nên dịch. Vì đọc rất khó chịu.
Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình, vì mình không có team dịch nên dùng google dịch cho nhanh, và có sửa lại một số chỗ cho hợp với hoàn cảnh, với lại ý văn của mình không hay nên không viết cho nó chính xác được, mình đã up file sheet trên group Sub Team, bạn có thể vào đó góp ý một số chỗ giúp mình nhé. Cảm ơn bạn!

poanhbang1234

Thành viên mới
19/4/21
1
0
1
25
malaixia
Ừm, mik nói thật, mik rất muốn chơi game này. Nhưng mik ko biết tiếng anh, khi mik thấy game dc việt ngữ mik rất mừng nhưng bạn biết ko? khi mik xem tấm ảnh thứ 2 thì mik thấy việt hóa ko dc tốt lắm nên mik không dám chơi, sợ bị mất cái hay của game. Biết là đã dc người ta việt hóa cho rồi thì ko nên nói vậy. Nhưng chỉ mong bạn trau chuốt câu từ cho hoàn hảo thôi ạ. Xin cảm ơn ạ.

Triết Tạ

Thành viên cấp 1
2/8/19
40
55
18
24
Tiền Giang
Ừm, mik nói thật, mik rất muốn chơi game này. Nhưng mik ko biết tiếng anh, khi mik thấy game dc việt ngữ mik rất mừng nhưng bạn biết ko? khi mik xem tấm ảnh thứ 2 thì mik thấy việt hóa ko dc tốt lắm nên mik không dám chơi, sợ bị mất cái hay của game. Biết là đã dc người ta việt hóa cho rồi thì ko nên nói vậy. Nhưng chỉ mong bạn trau chuốt câu từ cho hoàn hảo thôi ạ. Xin cảm ơn ạ.
Cảm ơn bạn đã góp ý, do mình dịch 1 mình và ý văn cũng không được hay lắm, nếu bạn thấy chỗ nào không hay, bạn có thể chỉnh sửa lời Tiếng Việt trong link này nhé

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay