HOÀN THÀNH Total War Shogun 2 Gold Edition - chiến tranh tổng lực

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi BeBon, 12/3/16.

1. ntmhbsm

ntmhbsm Thành viên mới

3
    0
    1
    Nam
    hà nội
    ok thank bạn nhé

2. Kain12

Kain12 Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    bien hoa
    copy file cr**k rồi ,file steam cũng ok mà nhấp vô exe chả hiện gì?? giúp e với

3. aksdjfs85

aksdjfs85 Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    Thai Binh
    ai giúp em với đã tắt diệt virus copy đầy đủ cr**k rồi vẫn không vào được game T.T

4. haiautuan

haiautuan Thành viên cấp 1

56
    6
    8
    Nam
    city
    Máy bạn có đủ cấu hình game yêu cầu không nhỉ?

5. aksdjfs85

aksdjfs85 Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    Thai Binh
    có máy mình 4gb cpu 3.7Ghz(x4) core i5-4460

6. haiautuan

haiautuan Thành viên cấp 1

56
    6
    8
    Nam
    city
    Kì nhỉ, bạn thử cài các phần mên hỗ trợ mà game cung cấp xem bị lỗi nữa không.

7. dung

dung Thành viên mới

19
    0
    3
    Nam
    bản này dịch full chưa bạn, trang 1 nói có 50% clap~~clap~~clap~~

8. thomasbui

thomasbui Thành viên mới

4
    0
    1
    Nam
    binh duong
    da save game gioi muong tim folder save game shogun nó nằm ở đâu tìm hoài ko thấy:) thanks :)

Chỉnh sửa cuối: 2/3/17
  9. BeBon

BeBon Làm dâu trăm họ Dịch Giả

79
    797
    83
    Nam
    C:\Users\User Name\AppData\Roaming\The Creative Assembly\Shogun2\
    copy paste enter :v

10. thomasbui

thomasbui Thành viên mới

4
    0
    1
    Nam
    binh duong
    cảm ơn đồng chí nhiều nhé :)

11. thomasbui

thomasbui Thành viên mới

4
    0
    1
    Nam
    binh duong
    sao việt hóa có 50% vậy có cái nào full việt hóa cho mình xinh heeeee:)

12. ngthduong1996

ngthduong1996 Quản trị viên Thành viên BQT

1,039
    243
    63
    Nam
    Nha Trang
    Chưa có full việt hóa thì lấy gì mà cho.

13. thomasbui

thomasbui Thành viên mới

4
    0
    1
    Nam
    binh duong
    hoi trước ấy mà:) thanks mod

14. ThienThanh

ThienThanh Thành viên mới

4
    2
    3
    Nam
    Ha Noi
    @BeBon
    Mình đã chơi tốt trên win 10.
    Vốn tính hay nghịch, mình đã tạo vài thứ hay hay, đăng lên cho anh em chơi.

Pack giúp xây dựng thoải mái
    Đặc điểm:
    - Turn xây dựng các tòa nhà bằng 0
    - Nông trại x10 lần thực phẩm
    - Thuế, điểm thưởng gdp... đều x10
    Download: https://drive.google.com/drive/folders/0B7Ou6X2oej-eMnRwWjBicXd0Qm8
    Cài đặt: đưa file Xaydungthoaimai.pack vào Total War - SHOGUN 2/data

Pack quân nhà Mori cực mạnh
    Đặc điểm:
    - Có thể mua Mori wako raiders ngay đầu game (ko yêu cầu build hoặc nghiên cứu gì khác)
    - Mori wako raiders có số lượng mỗi đơn vị là 20k (trong ảnh là 30k nhưng mình đã sửa về 20k), nếu option unit size của bạn là medium thì số lượng sẽ là 10k. Vì số lượng quân cực lớn, bạn ko nên chơi trong trận đánh thực, có thể bị lỗi, đánh đâu cứ chọn auto là được.
    - Mori wako raiders cực mạnh, gần max các chỉ số.
    - Mori bow kobaya có súng đại bác (chứ ko phải bắn cung như mặc định), có thể tấn công mục tiêu trên bờ, độ bền vỏ tàu 10k. Nếu chỉ cài bản Shogun 2 mà ko có Fall of the Samurai thì rất có thể Mori bow kobaya sẽ bị lỗi, vì súng đại bác chỉ có trong Fall of the Samurai.
    - Phí mua và duy trì 2 đơn vị trên đều là 1.
    *** Nếu muốn chơi chế độ super thử thách, bạn cài pack này vào và chọn gia tộc khác đối địch với Mori, hãy xem Mori sẽ hành bạn như thế nào =))
    Download: https://drive.google.com/drive/folders/0B7Ou6X2oej-eTUFlQ2dBR01BWkU
    Cài đặt: đưa file morigod.pack vào Total War - SHOGUN 2/data

Save chung sống hòa bình
    Đặc điểm:
    - Gia tộc của bạn là Mori
    - Bạn có 43 chư hầu, tất cả chung sống hòa bình, cùng phát triển kinh tế handshake~~
    - Đây là một thế giới lý tưởng ko có chiến tranh, chỉ có tình yêu thương heart~~
    Download: https://drive.google.com/drive/folders/0B7Ou6X2oej-eOVFEMTNxMEZ2Njg
    Cài đặt: đưa file Mori43chuhau.save vào thư mục document của game tại địa chỉ
    C:\Users\(tên user của bạn)\AppData\Roaming\The Creative Assembly\Shogun2\save_games
    Sau đó, bạn vào game, ở phần tải game, chọn Mori43chuhau

** Lưu ý: Tất cả pack và save chỉ hoạt động nếu bạn chơi ở chế độ Shogun 2.

terumimei thích bài này.
  15. hellangelx

hellangelx Thành viên mới

3
    1
    3
    Hue

Nếu như mình xài metsuke mua chuộc lính của Mori thì số lượng lính ở mỗi đạo quân có trở về lại như thường không hay vẫn giữ nguyên số lượng đó?

+ Trường hợp vẫn giữ nguyên số lượng lính:
    Cái này thì chơi như thường, chỉ cần tập trung up max skill Bribery của Metsuke + max skill Legendary Thieftaker + max skill Yakuza Contacts. Ngoại trừ đạo quân có Daimyo, còn lại cứ kích cầu lá đu đủ cho các bé Metsuke vào làm việc hăng say nhiệt tình.

Khuyến nghị chơi các gia tộc như Shimazu, Ito, Otomo, hoặc Ryuzoji. Nếu chơi các gia tộc này, bạn gắng kiểm soát hòn đảo KYUSHU và cho thuyền chặn đường giao thông giữa 2 đảo KYUSHU và HONSHU. Tập trung xây thuyền và đánh chìm bất cứ thuyền vận chuyển lính của Mori mấp mé. Cứ cho thuyền đậu dọc bờ biển.

Hoặc chơi các gia tộc ở đảo KYUKOKU như Chokokabe, Ichijo, Miyoshi, hay Honganji thì đổ Metsuke sang rồi mua chuộc thôi.

+ Trường hợp số lượng lính sau khi bị mua chuộc quay về gốc ban đầu:
    Cái này thì cũng có cách để chơi, nhưng mà chơi ăn gian. Xài tool tăng tiền lên 1 tỷ. Sau đó thì bao vây kinh tế, cấm vận, dùng tiền tạo liên minh, lập chư hầu, cúng kính các kiểu sau mỗi turn, cứ mỗi lần phát cho các bé 100k đến 1mil, có vô lý đến mấy các bé ấy cũng gật đầu cái rụp. Cách này thì chẳng cần thủ đảo như trên, tiền có, đồng minh chư hầu có, cứ xây lính ra liên tục, up thêm Monk. Monk thì nâng max Agitator. Cái này gọi là trong ứng ngoài hợp, tụi Rebels nó làm việc nhiệt tình lắm, raid farm raid mine là kinh tế kiệt quệ ngay.

ThienThanh thích bài này.
  16. ldp_kudoshinichi

ldp_kudoshinichi Thành viên mới

15
    3
    3
    Nam
    viet nam
    Chơi kiểu đó thì vào custom batlle mà đánh. Phải giằng co từng thành 1 ms hiểu hết ý nghĩa của chiến tranh chứ. Chăm lo giao thương 1 xíu là kinh tế rầm rầm. Ngán j đứa nào. Cứ phải hack mới chịu.

17. ThienThanh

ThienThanh Thành viên mới

4
    2
    3
    Nam
    Ha Noi
    @hellangelx Mod của mình edit chính xác quân lính ấy, mà nếu bạn thu phục được chúng thì chúng vẫn là chúng, vẫn giữ cái tên cũ... cho nên sức mạnh ko thay đổi.

Nếu bạn hack tiền thì cách dễ nhất là thu phục chính quân của Mori cho đến khi có số lượng cực đông đảo rồi đánh úp từng thành một. Máy có đặc điểm là nó sẽ ko sinh quân quá nhiều, dù nó dư tiền chăng nữa, bảo vệ thành của nó cùng lắm được full 2 đạo quân thôi, nhưng nếu bạn thu phục được full 4-5 đạo quân đem đánh thì vẫn thắng :p

Còn giả sử bạn ko thu phục (cũng coi như việc lính mua chuộc quay về gốc ban đầu nên bạn ko thèm thu phục nữa), thì rất khó đấy, Mori cực mạnh nên nó sẽ chiếm hết các cảng giao thương, bạn cũng phải tạo 1 đội quân khổng lồ để đem đánh nó... bạn chơi thử theo cách này xem sao :p

@ldp_kudoshinichi Chơi nguyên bản tất nhiên là hay, nhưng cũng có những người như mình rất thích chế để tạo cái mới lạ, thú vị bạn à, cũng chỉ là 1 cách giải trí thôi :D

Hiện mình mới cài Warhammer và cũng đã làm 1 bản mod chế quân Empire. Trò này muốn nghịch khó hơn, map campaign sẽ ngẫu nhiên cho ra khoảng 20 nhà cũng Empire tương tự mình nằm ở giữa bản đồ (xung quanh sẽ là bọn người lùn, orc...)... nên khi chỉnh quân mạnh lên, các nhà Empire kia cũng có quân mạnh theo, muốn thắng mấy nhà đấy, phải rình kéo đông quân đến đánh và phải chọn chế độ auto chứ vào battle thì hết thời gian cũng ko đứa nào mất máu :D

Cho dù chọn chủng tộc khác thì cũng tương tự, sẽ có vài vương quốc cùng chủng tộc với ta, ta edit quân cho mạnh thì họ cũng mạnh theo.

18. lang72

lang72 Thành viên mới

sao mình tải về cài đặt xong click vào biểu tượng game nhưng nó lại không chạy nhỉ, không thấy hiện ra thông báo lỗi,

19. lang72

lang72 Thành viên mới

sao mình tải về cài đặt xong click vào biểu tượng game nhưng nó lại không chạy nhỉ, không thấy hiện ra thông báo lỗi,

20. lang72

lang72 Thành viên mới

minh tai ve cai dat xong, click vao ma no khong chay dc la sao ad nhi