HOÀN THÀNH [PS3] The Last Of Us Việt Hóa

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi dainyphuong, 5/10/16.

1. onimusha

onimusha Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    Hà Nội
    Sao mình down file iso của game extract ra rồi cop vào game nhưng cứ đến chữ " the last of us " là đen sì. Xóa hết data thì cũng đến đoạn đó mãi k vào game . Cứ cài patch vào là đen xì. Ai bị vậy k ? Help me :((((((((

2. dainyphuong

dainyphuong Làm dâu trăm họ Dịch Giả

69
    659
    83
    Nam
    HCM
    File game ISO nó có gig file 10GB nhé bạn,bạn không copy game sau khi giai nén vào Fat32 giống bản kia dc dau.Chắc chắn là nó đã mất file 10GB rồi.Bạn xem lại trang trứơc có nguoi chi cách copy bigfile game bằng video đó.

onimusha thích bài này.
  3. vietanh12532

vietanh12532 Thành viên cấp 1

34
    5
    8
    Nam
    ha noi
    nguyên nhân là do bạn giải nén ra thì cái file 10gb sẽ bị đè lên nhau chỉ còn lại 2gb thôi vì khi giải nén ra nó gồm 2 file 4gb và 1 file 2gb trùng tên nhau, bạn phải làm theo các bước sau:
    1. Mount file iso ra 1 ổ đĩa ảo.
    2. Tạo 1 newfolder trong hdd định cop game.
    3. Nếu copy vào hdd trong của ps3 thì dùng filezzila, còn dùng hdd gắn ngoài thì sử dụng spilit4g copy toàn bộ file trong ổ đĩa ảo vào newfolder đã tạo.
    4. Bật game lên và thưởng thức.

DUY1985 and onimusha like this.
  4. onimusha

onimusha Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    Hà Nội
    Thank dainyphuong và vietanh12532 mình đã fix đc r clap~~clap~~clap~~clap~~ . Nhân tiện cho mình hỏi chút : mình mới tậu đc 1 em ổ di động WD, h làm cách nào để ps3 chơi trực tiếp trên ổ di động định dạng ntfs vậy ? Mọi người chỉ giúp mình nhé call~~call~~call~~call~~call~~

5. lanly3271

lanly3271 Thành viên mới

22
    0
    1
    Nam
    tn
    LOU này và một số game khác ko chơi trên ổ di động dc vì chơi một hồi là bị treo do cổng usp 2.0 trên ps3 data tải ko theo kịp. còn chơi ntfs trên ổ di động trên yotube với mấy trang trên google hướng dẫn rất kỹ rồi.

6. mywicki

mywicki Thành viên mới

Mấy bạn cho mình hỏi, mình load file iso về xong 2 lần mà khi giải nén ra bằng winrar thì báo lỗi no archives found, còn khi mình dùng ps3 iso tools giải nén ra thì lại báo lỗi param.sfo is missing in iso, lúc đầu mình tưởng file iso tải về bị lỗi nên mình xóa đi và tải lại file iso nhưng vẫn bị như trên, vì máy mình không chạy được game iso nên cần giải nén ra,mong các bạn chỉ giúp mình.

7. RomHackingVN

RomHackingVN Culi Đa Cấp Ban Quản Trị

Bạn tải link nào? Có thể khi tải bị lỗi, hoặc bạn thử dùng Winrar mở file ISO lên rồi chọn test coi nó có báo lỗi ở file nào không?

8. mywicki

mywicki Thành viên mới

mình tải lại file iso bên link 4share và cũng bị vậy, mở bằng winrar thì báo lỗi the archive is either in unknown format or damaged.
    [​IMG][​IMG][/URL][/IMG]

9. RomHackingVN

Bạn thử inbox teamview fanpage để mình xem thử.

10. mywicki

mywicki Thành viên mới

ok bạn mình inbox qua fanpage facebook rùi ý

11. RomHackingVN

Bạn thử tải file chia nhỏ bên 4share xem, mình up lên đủ rồi.

mywicki thích bài này.
  12. Lợi LÔ

Lợi LÔ Thành viên cấp 1

Chào anh em. Mình đang tìm cách cài vào CFW sau đó DTU qua OFW nhưng hiện tại thì ngay trên CFW mình đã bị đứng chữ "the last of us". Có thể là trong quá trình xử lý, mình đã cập nhật game gốc lên patch mới nhất 1.11 nên vẫn chưa cài đặt được. Anh em ai có cao kiến nào không?

13. dainyphuong

dainyphuong Làm dâu trăm họ Dịch Giả

69
    659
    83
    Nam
    HCM
    Game này không dùng patch 1.11 nhe bạn.Mặc định chúng tôi patch 1.06.Kiểm tra giải nén coi có file hơn 10GB không?

14. Lợi LÔ

Lợi LÔ Thành viên cấp 1

Mình đã biết là game không hoạt động trên patch 1.11 nhưng vẫn cố thử bởi đây là cách duy nhất để chơi game trên máy Slim 3xxx và super Slim 4xxx qua phương thức CFW2OFW. Hi vọng có bản update 1.11 cho game để các bạn có máy chưa hack được thưởng thức.

15. minhignite

minhignite Thành viên mới

10
    1
    3
    Nam
    HCM
    các game hay độc quyền ps r chán quá

16. DUY1985

DUY1985 Thành viên mới

6
    0
    1
    Nam
    Hanoi
    mình dùng WinMend File Splitter để chia file park23 ra <4gb để coppy vào ổ cứng fat32 vẫn lỗi đứng im chỗ last of us.admin cho hỏi làm cách nào để chia file par23 đấy ra vậy.dùng phần mềm gì.thanks ad nhiều

17. Lợi LÔ

Lợi LÔ Thành viên cấp 1

đơn giản hơn thì bạn mở multiman lên để chạy FTP,kết nối với router qua wifi hay dây cáp đều được. Dùng file zilla hoặc các phần mềm upload FTP tương tự để copy game vào máy PS3 như bình thường. Có thể bạn phải vào càoli đặt của máy PS3 để cài IP tĩnh giống video hướng dẫn copy god of war của admin nhé.

DUY1985 thích bài này.
  18. squalldzung

squalldzung Thành viên mới

2
    0
    3
    Nam
    Ha NOI
    cho mình hỏi: mình chơi trên ps3 đến graveyard bị ko chuyển cảnh, lưu lại rồi load không chạy đc treo luôn

19. DUY1985

DUY1985 Thành viên mới

6
    0
    1
    Nam
    Hanoi
    mình giải nén ra copy vao hdd0 bằng multiman vẫn đứng im.đang thư coppy nguyên file iso vào trong ps3 iso của máy.chẳng biết được ko.tìm mọi cách nản vãi

20. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT Kỹ Thuật Viên

285
    123
    43
    Bạn tải link nào vậy?