HOÀN THÀNH (PS2) Shadow of the Colossus bản dịch tiếng Việt

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi Hoursea, 28/1/16.

1. RomHackingVN

RomHackingVN Administrator Thành viên BQT BQT cấp cao

Giả lập chơi được.

2. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

Có ai finish bản dịch của mình rồi cho mình hỏi các bạn có gặp lỗi nào không? Về cả kĩ thuật lẫn dịch thuật.

huntersun thích bài này.
  3. mrgior

mrgior Thành viên mới

Cảm ơn nhiều ... mình đang tải về chơi thử :D

4. mrgior

mrgior Thành viên mới

mình muốn sử dụng tay xbox one để chơi trên pcsx thì làm thế nào vậy ạ? Tks

5. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

mở giả lập. chọn tab config->controller(pad)->plugin setting->bấm qua Pad 1 rồi gán nút.

mrgior thích bài này.
  6. mrgior

mrgior Thành viên mới

Tks ... mình làm được rồi ạ :D

7. mrgior

mrgior Thành viên mới

Không hiểu do config hay như nào nhưng mà âm thanh nó cứ ù ù thế nào í. Chủ thớt giúp e chỉnh lại được ko ạ
    với cả lúc quay camera bị delay nên lúc oánh boss khá là khó - e chỉnh turbo lên 120 chỉ đỡ hơn 1 tí. chơi trên ps2 e thấy mượt hơn mặc dù có 30FPS

8. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

làm đúng theo hướng dẫn ở đầu bài. xin hết.

9. mrgior

mrgior Thành viên mới

E đã làm theo y hệt từng bước ...
    cấu hình máy e là i5 6500 gtx 1070 win 10 64 bit
    Nếu bác có cách nào khác thì chỉ giúp e với ạ

10. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

i5 thì khá là yếu.
    chỉnh về native game sẽ xấu hơn nhưng nhanh hơn.

mrgior thích bài này.
  11. mrgior

mrgior Thành viên mới

hic. e chỉnh native mà vẫn delay. chẳng lẽ lại lên i7 :D
    e chơi gow thì mượt. Tks bác đã giúp đỡ

12. kisibac

kisibac Moderator Thành viên BQT

Vãi, 1 câu nói thật sự quá sốc. Bác có thật sự là am hiểu về phần cứng ko mà dám nói câu i5 6500K mà khá yếu.

mrgior thích bài này.
  13. kisibac

Con mấy của bác ram nhiêu g thế. Với cấu hình của bác em thấy cày game off nào chắc cũng maxx setting mà sao chơi bị delay nhỉ.

mrgior thích bài này.
  14. mrgior

mrgior Thành viên mới

máy e 8GB ram. nghĩa là lúc vào chơi vẫn được 60FPS nhưng mà cảm giác lúc quay camera rất chậm, như kiểu chỉ đc 20FPS thôi. mở Turbo speed hack lên thì nhanh quá, đánh boss timing khá khó. xem clip chơi trên PS2 cũng chỉ 30FPS mà có vẻ mượt hơn hẳn. Không hiểu tsao nữa :D

15. kisibac

Clip là bác coi trên youtube nên nhìn thấy mượt thui, bác lên mạng coi cách config giả lập ps2 rồi chỉnh theo xem cải thiện ko.

mrgior thích bài này.
  16. mrgior

mrgior Thành viên mới

Tks bác để e nghiên cứu :D cái giả lập này sau bao nhiêu năm mà vẫn chưa tối ưu hết nhỉ ... thế này thì bao h mới có giả lập PS3 hehe

17. Hoursea

Hoursea Thành viên cấp 3

Mấy ông comment ở trên mình chắc chắn 1 điều: chưa chơi game này trên ps2, bản gốc ý.
    Bản gốc trên PS2 chỉ chơi ở 20-25 FPS lúc map rộng với boss camera xoay liên tục thì 30 đào đâu ra.
    Giả lập là nó chỉ làm cái game đó chơi được trên pc thôi chứ không can thiệp được vào các thông số của game, nghĩa là game như thế nào thì giả lập chạy như thế ấy tuy nhiên gần đây các giả lập tận dụng thêm nhân CPU gì đó khiến game có thể có thêm khoảng 3-5 FPS, còn hack speed thì ko tính, bản chất của hack speed nếu các bạn hiểu là tua nhanh, game chạy với speed nhanh hơn, nhạc nhanh hơn,... chứ thật ra éo phải làm game mượt hơn.
    Vì vậy có i100 cũng không chơi được game này mượt đâu nó chỉ quay về cái hiện trạng của game này ở cái máy PS2 thôi. Game này hồi PS2 sát máy lắm, máy PS2 sẽ rất nóng khi chơi game này.
    Còn youtube thì có thể bạn đã coi nhầm bản remaster trên PS3, mà bản này 30 đều.

mrgior thích bài này.
  18. mrgior

mrgior Thành viên mới

xem lại thì đúng là trên PS2 cũng chậm chậm như vậy ... trên PS3 thì mượt vs đẹp hơn. Công nhận game này khó thật. :D

19. Lê Hoàng

Lê Hoàng Thành viên cấp 1

Minh chơi trên Ps3 thì Việt hóa sao vậy AD ?

20. RomHackingVN

RomHackingVN Administrator Thành viên BQT BQT cấp cao

Bạn chép file ISO vào thư mục PS2ISO rồi dùng webman hay multiman load game chơi thôi.

Lê Hoàng and legia259 like this.