HOÀN THÀNH Pokemon Emerald Việt Hóa

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi Avtrict Hero, 11/6/17.

1. sulypac

sulypac Thành viên cấp 1

38
    19
    8
    Nam
    HCM
    Gen 3 hình như ko xem đc EV nha bạn, nó là 1 giá trị ẩn như IV, bạn phải tự note lại thôi. Bạn có thể kiểm tra khi nói chuyện với cô gái áo đỏ đứng cạnh Bậc Thầy Năng Lượng (ông chú bán vitamin) ở chợ SLATEPORT, nhớ đặt PKM cần kiểm tra ở đầu nhóm, nếu nó đã đủ 510 EV thì cô ta sẽ cho bạn 1 EFFORT RIBBON.

Cho những ai chưa biết: EV là giá trị cộng thêm, chỉ xuất hiện khi PKM đạt Lv100. Mỗi chỉ số (HP/ ATK/ DEF/ SP.ATK/ SP.DEF/ SPD) thay vì max là 255, nhờ EV sẽ đc cộng thêm 1 lượng nữa max là 63 (vì 4 EV sẽ tăng 1 điểm cho 1 chỉ số, mà giới hạn EV cho 1 PKM là 510, nên có thể tăng tối đa 63 điểm cho 2 chỉ số khi nó đạt Lv100, hoặc chia đều tùy ý)

Muốn tăng EV cho chỉ số nào của 1 PKM thì hãy cho nó hạ PKM mạnh về chỉ số đó (cấp 1 +1 EV, cấp 2 +2 EV, cấp 3 +3 EV), nếu cho giữ MACHO BRACE thì EV nhận đc sẽ nhân đôi, giữ EXP. SHARE cũng giúp cộng EV mà ko phải tham chiến, vitamin thì 1 cái tăng 10 EV tùy loại nhưng sẽ ko tăng nữa khi chỉ số đó vượt 100 (nên phải đầu tư từ nhỏ), POKERUS nếu may mắn nhiễm phải cũng giúp nhân đôi EV nhận đc và có khi nhân đôi cả điểm EXP cho PKM đó.

2. Fantasyvn1190

Fantasyvn1190 Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    Tphcm
    Bản này có bao nhiêu pokemon vậy ? Đến gen mấy ?

3. sulypac

sulypac Thành viên cấp 1

38
    19
    8
    Nam
    HCM
    386 PKM, đến gen 3 thôi, 2005 mà

4. Rainbow's

Rainbow's Thành viên mới

5
    3
    3
    Nam
    Da Lat
    cảm ơn bạn nhé tải về trả nghiệm thử

Hàng Xóm thích bài này.
  5. Rainbow's

Rainbow's Thành viên mới

5
    3
    3
    Nam
    Da Lat
    thêm 1 vé trở lại với tuổi thơ rồi

sulypac and Hàng Xóm like this.
  6. EriK

EriK Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    HCM
    AD ơi cho hỏi chỗ cái con bé nằm ngủ nói gì để nó cười vậy AD??

7. EriK

EriK Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    HCM

8. sulypac

sulypac Thành viên cấp 1

38
    19
    8
    Nam
    HCM
    Ý mình là quick save trc khi đối mặt champ và đấu lại ấy, chứ win thì nó sẽ tự save in game luôn rồi. Sau khi quick load, bạn sẽ phải đấu lại đó, cố lên ^^

Muốn cô bé nằm ngủ cười thì bạn nên tra google vì kí tự khá rắc rối và thay đổi tùy ID của người chơi. Có nhiều mã khác nhau để bạn nhận đc những hình nền trong BOX-PC khác nhau - cái mà ông bố sẽ thưởng cho bạn khi chọc đc cô bé cười

9. akaino

akaino Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    tien giang
    Anh oi theo nhu em biet ban nay bi loi nho giong tren video cua evimelv tap 41....lôi nay co anh huong gi den toan bo game kkhong...a co ra lai ban nay ma fix lai loi chieu thuc khong hay khong can thiet...tai em dam me game nay lam muon sau khi choi het co the trade choi tiep tuc...choi di choi lai nhu vay co bi hu rom khong anh...mong ad tra loi het giup em thac mac tren

10. sulypac

sulypac Thành viên cấp 1

38
    19
    8
    Nam
    HCM
    Mình sẽ cập nhật các lỗi và những phần dịch sót để fix 1 lần luôn bạn, như mình đã nói, vẫn còn 1 bản nữa, khi nào có thời gian mình sẽ hoàn thiện và ra mắt, còn hiện bạn cứ yên tâm luyện PKM, lỗi bạn nói rất hy hữu, nếu save thường xuyên thì ko sao đâu. Trong thời gian chơi, nếu gặp bất cứ lỗi j thì bạn cứ post lên đây, mình điều chỉnh cho bạn.

11. akaino

akaino Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    tien giang
    Vay la anh se fix cac loi hien tai trong ban 2(hack) va cho ra mat trong tgian sap toi...vay anh co ra lai ban viet hoa cũ(ban game hien tai)mà dc fix mấy lỗi hiện tai ko,tuy ko anh huong nhiu nhung doi khi cung hay gap,tại em thấy cung co khá nhiu bạn thich chơi game nay mà là ban nguyen goc giong vs ban anh cho ra mắt thay vi la bản hack,nen em ko biet anh co du đinh se ra lai bản hien tai mà dc fix cuq nhu viet hoa hoan chinh lai ko,vs khi em luu game nghỉ out game luc chuan bi danh tran tiep theo,sau khi tiep tuc choi battle frontier vao game thi no ko dc vh cau thoai j do trc khi vao danh tiep

12. sulypac

sulypac Thành viên cấp 1

38
    19
    8
    Nam
    HCM
    Mình sẽ fix và đưa ra 2 bản luôn nhé! Khi trước mình cũng test bằng cách end game tới 3 lần (với các PKM khác nhau), nhưng cũng ko lọc hết đc các phần dịch sót nên hiện mình đang theo dõi video các bạn chơi để tổng hợp lỗi và những thiếu sót về dịch thuật.

Về câu thoại trc khi đấu tiếp ở Batte Frontier mà bạn nói, trc h mình toàn chơi liên tù tì cho tới khi kết thúc 1 vòng, chưa khi nào "Nghỉ" mà tiếp tục đc nên ko gặp phải, hễ chọn "Nghỉ" sau đó CONTINUE là lại gặp câu thoại báo phần thi bị gián đoạn và kết quả bị hủy, các bàn thắng liên tiếp phải tính lại từ đầu... mình sẽ test lại thử xem, thanks bạn nhé!

13. akaino

akaino Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    tien giang
    Vậy anh co thể cho em biết khoảng bao lâu anh ra bản gốc fix ko anh...em chơi nguyên bản...vs dich sót cuq ko wan trọng lam dau anh...theo ý kiến em thì anh chỉ can fix kỹ 1tí về skill em thay cung ko có lỗi j lớn cả...anh cung hd cách tiến hoa may con anh add vao thay cho 8pkm j do...cam on.

14. sulypac

sulypac Thành viên cấp 1

38
    19
    8
    Nam
    HCM
    Magneton/ Nosepass Level up ở Tân MAUVILLE --> Magnezone/ Probopass
    Kirlia cái/ Kirlia đực lên Level 30 --> Gardevoir/ Gallade
    Snorunt cái/ Snorunt đực lên Level 42 --> Froslass/ Glalie
    Rhydon trade giữ Protector --> Rhyperior
    Dusclops trade giữ Reaper Cloth --> Dusknoir
    Roselia cho Shiny Stone --> Roserade
    Regigigas

Đó là 8 con đã thay thế, nói chung cách thức tiến hóa như các phần sau, riêng Kirlia và Snorunt thì chỉ level up theo giới tính (bỏ qua Dawn Stone)

15. akaino

akaino Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    tien giang
    Ad có thể cho biết ngày cụ thể ban pokemon nay dc ko a...vs du an fire red con tiep tuc hay nghỉ roi anh.

16. akaino

akaino Thành viên mới

8
    0
    1
    Nam
    tien giang
    Mong ban 2ban game nay qua...mong ad tiet lo ngay ra mat.

17. Hoàng Trọng Hiếu

Hoàng Trọng Hiếu Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    Phu tho
    Ai bay minh núi ống khói mà baưng mânga đang săn pôkemn oử ddaayu ko

18. Hoàng Trọng Hiếu

Hoàng Trọng Hiếu Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    Phu tho
    sao tim mai ko thay may cai ve tau nhi loi ak

19. sulypac

sulypac Thành viên cấp 1

38
    19
    8
    Nam
    HCM
    vé tàu đi đâu bạn? nếu là đi Battle Frontier thì bạn chỉ cần thắng Nhà vô địch và Continue game, sau đó Scott sẽ gọi cho bạn tới bến phà TP. Slateport để gặp

20. LittleFish

LittleFish Thành viên mới

4
    0
    1
    Nam
    rerererer
    Mình chơi lúc đầu là bình thường. Thoát ra vô lại thì màn hình như vậy luôn @@

Chỉnh sửa cuối: 15/5/18