HOÀN THÀNH Planetbase Việt Hóa - Sinh Tồn và Xây Dựng Căn Cứ Trên Các Hành Tinh

tocbac

Thành viên mới
24/5/17
9
20
3
.
www.facebook.com

Giới thiệu trò chơi
Planetbase là một trò chơi chiến lược, nơi bạn hướng dẫn một nhóm người định cư không gian đang cố gắng thiết lập tiền đồn trên một hành tinh từ xa.

Trong trò chơi, bạn chơi vai trò kiến trúc sư và người quản lý cơ sở, nói với người địa phương của bạn nơi để xây dựng các cấu trúc họ sẽ cần để tồn tại. Bạn sẽ phải đảm bảo rằng họ có một nguồn cung cấp oxy, thực phẩm và nước liên tục để sống.
Bạn sẽ thu thập năng lượng, chiết nước, kim loại mỏ, trồng thực phẩm, sản xuất bots, và xây dựng một căn cứ hoàn toàn tự túc trong một môi trường khắc nghiệt, nơi bạn luôn đi một bước khỏi sự thất bại hoàn toàn.
Ngay cả khi trò chơi không nhằm mục đích mô phỏng, tất cả các cơ chế đều có thể hợp lý, và dựa trên những thách thức mong đợi của việc thành lập một thuộc địa trong một hành tinh mới.
--------------------------------------------------------------------------------------------------
Tính năng và đặc điểm
Bốn hành tinh khác nhau với điều kiện khác nhau và ngày càng khó khăn.

Khai thác năng lượng mặt trời và năng lượng gió (nếu có)
để cung cấp năng lượng cho các trụ sở căn cứ của bạn.
Grow hydroponic Vegetables và tổng hợp Vitromeat để nuôi sống bạn.
Khai thác mỏ và sản xuất các nguồn nguyên liệu, chế biến chúng, sản xuất hàng hoá, và thiết lập một dây chuyền sản xuất.

Sống sót thiên tai như thiên thạch, bão cát hay nắng mặt trời và bảo vệ căn cứ của bạn khỏi những kẻ xâm nhập.
Cơ chế cơ sở của bạn bằng cách tạo ra các chương trình của riêng bạn mà sẽ giúp đỡ với các nhiệm vụ khó khăn hơn.
Phát triển thuộc địa của bạn từ một số người tiên phong ban đầu đến một căn cứ vũ trụ sống động với hàng trăm người thực dân.

Cấu Hình GAME:
Minimum (Tối thiểu):
Processor: 2 GHz Dual Core
Memory: 2 GB RAM
Graphics: 512 MB VRAM (Shader Model 3)
DirectX: Version 9.0c
Storage: 650 MB available space
-------------------------------------------------------

Recommended (Đề nghị)
Processor: Intel Core i5
Memory: 4 GB RAMGraphics: AMD/NVIDIA card
DirectX: Version 11
Storage: 650 MB available space
-------------------------------------------------------

Cập nhật việt hóa 99% bởi:
Cắc kè hoa
cackehoa@gmail.com
05/10/2020.

;(;(;(
Hướng dẫn cài đặt Game và Việt Hóa:
Bước 1: Bạn tải Link Game về xong, và sau đó tiến hành giải nén nó ra. Bạn cần vào game trước, xong rồi thoát ra luôn, để nó tự động tạo thư mục lưu trò chơi (save game) nằm trong ổ C:\Users\Administrator \Documents\Planetbase, trong máy tính của bạn.
(chọn "run as administrator" để vào game tránh bị lỗi)

Bước 2: Bạn tải Link Việt Hóa về xong, sau đó tiến hành giải nén nó ra. Bạn sẽ có được thư mục tên là "strings" và bạn chỉ cần copy luôn thư mục tên "strings" đó và dán nó vào >>> ổ C:\Users\Administrator\Documents\Planetbase là xong. Rồi bạn vào game nó sẽ tự động có bản tiếng việt luôn.
Xin cảm ơn.

------------------------------------------------------------------

Chỉnh sửa cuối:

joymax

Thành viên mới
25/1/16
15
0
3
31
Tp Thái Bình
Thanks bác, mình rất thích những dòng game xây dựng và sinh tồn như này. Hi vọng bạn sẽ làm thêm nhiều game nữa

quangpro28

Thành viên mới
15/10/16
4
0
1
33
HCM
Game này sinh tồn khá hay , mọi người thử nhé , lúc trc tui cũng chơi nhưng chưa phá đảo hết , giớ thấy có VH nên thử lại

kero2005

Thành viên cấp 1
25/12/15
82
17
8
24
cái này nhẹ nhỉ, nhưng liệu chip atom z3735 có kéo dc k ta
thanks người dịch nhiều

khacduyle

Thành viên mới
14/1/16
6
0
1
32
Ad việt hóa Space Colony cũng cùng thể loại này nhưng hấp dẫn hơn đó.

dark995

Thành viên mới
1/10/16
19
1
3
28
Ha Noi
cho mình riêng file string đc ko ạ>
game mình đã chơi qua rồi giờ muốn trải nghiệm việt hóa.THANH!!!

duyhoangn1

Thành viên mới
27/12/15
3
0
1
26
Chào bạn, mình đã thử tải về rồi giải nén ra đàng hoàng có bị lỗi gì đâu bạn,
hoặc bạn cài lại winrar bản mới lại xem! (bạn thông cảm nhé)
và mình cũng có vào mediafire tài khoản của mình xem, có số lần nhiều bạn tải về chơi rồi có thấy ai báo lỗi gì đâu bạn!
mình cũng bị lỗi vậy đó b :/ tải mấy lần r vẫn bị thế

oWEEDo

Thành viên mới
18/11/17
2
0
1
33
HCM
tks bác game này mình phá đảo hết rồi, ko bít cập nhật có gì mới ko nhỉ AD

tocbac

Thành viên mới
24/5/17
9
20
3
.
www.facebook.com
cach tao ra niều kim loại. bạn nào có kinh ngiệm bảo mình vs.
Bạn bấm vào nhà máy "Processing Plant" rồi sau đó tích vào mục "ƯU TIÊN" trên góc trái menu của game.
Các "Công Nhân" sẽ tập trung tạo ra nhiều "Kim Loại" cho bạn, và bạn cần xây dựng khu mỏ "Mine" rồi chọn "ƯU TIÊN" để cho các công nhân tập trung đào thêm nhiều "Quặng" để đưa vào nhà máy "Processing Plant" để tạo ra "Kim Loại" cho bạn !
p/s như hình:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nhut Hy

Nhut Hy

Thành viên mới
30/12/17
5
0
1
28
tien giang
Bạn bấm vào nhà máy "Processing Plant" rồi sau đó tích vào mục "ƯU TIÊN" trên góc trái menu của game.
Các công nhân sẽ tập trung tạo ra nhiều "Kim Loại" cho bạn, và bạn cần xây dựng khu mỏ "Mine" rồi chọn "ƯU TIÊN" để cho các công nhân tập trung đào thêm nhiều "Quặng" để đưa vào nhà máy "Processing Plant" để tạo ra "Kim Loại" cho bạn !
p/s như hình:
tks bạn nhé ^^

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay