HOÀN THÀNH [PC] The Long Dark Việt Hóa

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi XKVNN, 8/12/16.

1. MR sẦm

MR sẦm Thành viên mới

Mấy bác cho em hỏi chứ nếu hết diêm thì lấy cái gì về làm mồi để đốt lửa vậy. em chết cứng đơ vì không có diêm đốt

2. filter

filter Thành viên cấp 1

làm gì có tự động nó ngẫu nhiên dính bẫy. đặc biệt là mình không thấy. nói chung mình không được ở gần chổ đặt bãy đó. ngoài trừ ngủ

3. filter

filter Thành viên cấp 1

bác chơi làm sao ấy. ngoài diêm còn cái đồ bật lữa cái đó nó dấu kỉ lắm mình tìm mọi ngỏ ngách chỉ có 6 cái sài 1 lần tốn 2 độ bền. độ bền về 0% bỏ. bác nói cứ như thật, tôi chơi gần 200 days kỷ năng sinh tồn về lữa cấp 5(đã sài khoảng 350 que diêm) mà tôi còn khoảng trên 300 que. chơi mà hết que hết đồ bật lữa thì chơi lại thôi

MR sẦm thích bài này.
  4. MR sẦm

MR sẦm Thành viên mới

em chơi map Hồ Bí ẩn. đi tới đoạn đường ray ở trong góc thì hết m* diêm luôn. Em chơi chế độ mới chơi thôi. tiện Bác cho em hỏi luôn là khẩu súng bắn làm sao vậy. em có đạn với súng bền 57% rôi mà ko biết nạp đạn với bắn ntn

5. filter

filter Thành viên cấp 1

bác cố gắng nhìn kỉ kỉ mọi ngỏ ngách trong nhà. mình mới chơi luôn luôn bỏ sót khoảng 10 vặt dụng như kính lúp đồ bật lữa diêm đồ mở hợp con dao săn.
    bạn có súng phải có thêm đạn trong balo nữa nhấn R để nạp đạn vào súng chuột phải nhắm và bắn
    nhắm ngay tâm màu vàng như hình. bác phải cúi người lại thật gần. nai đừng cố mà bắn ngay đầu khó lắm bắn ở vai or cổ. đừng dại bắn gấu bắn nó xong là đi luôn. gấu one hit dể chỉ có cung thôi. mới chơi thì làm trap. trap thỏ thu hoạch cho tăng kỷ năng thu hoạch thịt. kỷ năng kém thu hoạch cả 1 thời gian. thu hoạch xông con nai bác lạnh tan biến trong the long dark luôn

MR sẦm thích bài này.
  6. kero2005

kero2005 Thành viên Premium Có đóng góp lớn

trước khi thu hoạch thì đốt đống lửa kế bên
    còn vụ bẫy thỏ thì chưa thử

7. MR sẦm

MR sẦm Thành viên mới

Map mới à các bác

8. filter

filter Thành viên cấp 1

ùm mà bác đừng dại mà ra đó. tui ở ngoài trời 100 or 200 days gì đó thưởng +2 độ C đồ sữa 100% hết là trên 32 độ C là 34 thêm cái mền long gấu 14 độ C là 48 độ C mà chịu thua với cái thời tiết ở map mới đó. sống khoản 6 days là chạy về hồ bí ẩn chịu nhiệt không nổi

9. Nguyễn Hữu Tâm

Nguyễn Hữu Tâm Thành viên cấp 1

chưa bắt được thỏ là thấy chết cóng, chết đói, chết khác rồi...hehe.
    Mình đặt bẫy cũng hên xui à bạn, cứ chịu khó ngồi xem hướng thỏ, vị trí respaw như Filter nói thì xác suất có thịt sẽ cao hơn.

10. Nguyễn Hữu Tâm

Uhm, map này nghiệt hơn chữ nghiệt. Vãi lạy, vô xíu là mò về hồ liền. gấu, sói dày đặt, nhiệt độ quá thấp..

11. minhdaang123

minhdaang123 Thành viên mới

Ad co' link torrent ko a ?

12. filter

filter Thành viên cấp 1

dùng getlink download

13. Killua

Killua Thành viên mới

bạn ơi cho mình hỏi quả tầm xuân để xài làm j vậy, thấy biểu tượng y tế nhưng chưa biết làm j cả :v :v
    sống đc 50 days ở thử thách nay đây mai đó mình thấy ổn ổn mợ rồi, tích đc gần 100kg thịt, đồ be bét ăn hoài ko hết ^^

14. filter

filter Thành viên cấp 1

quả đó dùng cho bị bong gân tay chân, nó thay thế cho thuốc giảm đau. và ực lúc nóng làm ấm người

15. Killua

Killua Thành viên mới

à bảo sao, cứ nghi nghi cái hình cốc trà lúc bị đau chân, hóa ra là thế cơ mà hình như quả này ko nấu đc phải ko bạn, mình thử hình như là ko nấu đc thì phải

16. filter

filter Thành viên cấp 1

nấu 1 cốc cần 0.25ml nước sạch và 8 quả
    nấm linh chi thay thế cho thuốc thực phẩm cũng cần 0.25ml nước sạch và 2 nấm (và một ít calo khi không có lương thực, ực lúc nóng làm tăng thanh ấm lên)

17. Nguyễn Hữu Tâm

Ad ơi, bạn có link 4share không. Link Fshare này mình down cứ bị lỗi 1002 hoài.
    Tks ad

18. Odava Titabeo

Odava Titabeo Thành viên cấp 1

"ruột tươi" phải làm sao để thành "ruột khô" nhỉ?

19. filter

filter Thành viên cấp 1

bạn vào nhà, hay những cái hang cave bạn vứt nó ra ngoài. 5 ngày trôi qua sẽ thành ruột khô. rê chuột vào xem ruột tươi dưới đất để biết tiếng trình bao nhiêu % khô

Odava Titabeo thích bài này.
  20. barabini026

barabini026 Thành viên mới

sau này săn được gấu nai là xong rồi ấy nhỉ game thế thôi là kết thúc rồi, sống ngày qua ngày thôi, à cái đồ phế liệu làm móc câu có mãi không nhỉ?