HOÀN THÀNH [PC] The Long Dark Việt Hóa

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi XKVNN, 8/12/16.

1. filter

filter Thành viên cấp 1

thank nhé

2. XKVNN

XKVNN Làm dâu trăm họ Thủ Lĩnh

Đã cập nhật Alpha v.393

huntersun thích bài này.
  3. filter

filter Thành viên cấp 1

mình thấy nó có nhắc đến mấy cái đường bay đường đạn gì gì đó của mũi tên. hay là khi kéo cung nó để đường bay của tên đáp vậy bạn

4. XKVNN

XKVNN Làm dâu trăm họ Thủ Lĩnh

Nó nhắc đến đường đạn chỗ nào vậy. 393 lần này sửa lỗi mất mũi tên khi lưu hoặc chuyển cảnh thôi.

5. filter

filter Thành viên cấp 1

à mình hỏi bản v392 chứ bản v393 mình đâu có xem được chỉ vào được duy nhất trang web này thôi. Fixed issue with drawn Survival Bow movement speed retained after Wolf or Bear struggle

6. kero2005

kero2005 Thành viên Premium Có đóng góp lớn

mình hỏi cái, vào hầm than thì mấy ngày cục than sẽ respaw 1 lần nhỉ

7. filter

filter Thành viên cấp 1

hầm than respaw hình như là vô tận mà cở khoảng 4 ngày, mà bạn cần than làm gì nhiều thế đợt đầu tiên vào Abadon là gần 20 cục với ở vòm(Đảo kết nối) nữa là 20 rồi mà lò thì khoảng 10 cục rèn khoảng 2 cây rìu tự chế 2 cây dao tự chế và 1 số đầu mũi tên rồi

8. kero2005

với làm cung và mũi tên chổ nào kiếm cây cho nhanh nhỉ, khi đầm lầy à?

9. filter

filter Thành viên cấp 1

khi đầm lầy à? là sao
    https://steamcommunity.com/sharedfiles/filedetails/?id=530202531
    map của từng vùng xem map Complete Map để có chi tiết nhiều hơn
    không phải lúc nào cây M và B cũng có đúng ở vị trí đó
    cây có chữ B làm cung
    cây có chữ M làm thân tên
    những cây làm cung và tên không respaw lại nhưng bạn cũng đừng buồn, cây cung khi mà mình đạt được kỷ năng sống về bắn cung lv 5, thì khi bắn cung chỉ mất 1 độ bền, 100% thì bắn được khoảng 85 phát. còn thân tên thì mất khoảng 5 độ bền, nhưng mỗi chổ cây có M có khoảng từ 3>5 cây 1 cây làm được 3 thân tên, nếu kỉ 1 tên bắn được 1 con gấu (sống được khoảng gần 20 ngày)or nai(khoảng gần 9 ngày) thịt chưa nấu đã hỏng(0%) bạn vẫn có thể nấu chín và ăn(kỷ năng nấu ăn cấp 5 không bị ngộ độc không bị kí sinh trùng). mình sống gần 200 ngày, thân tên 150, mũi tên 16, cung gần 40

Chỉnh sửa cuối: 17/1/17
  10. kero2005

cung bắn nhìu có hỏng k, hỏng chế cây khác hay sao?
    cưa sắt và búa tạ có rèn dc k nhỉ

11. filter

filter Thành viên cấp 1

búa tạ thì ở quốc lộ quen biển ở QUONSET GAS STATION (20%) ở trên mấy cái giá treo bánh
    (80%) ở hang động kết nối đảo củ thường thì chỉ có 2 cây ở ngoài. và khoảng 4>5 cây búa tạ ở mấy cái contener ở núi Núi Timberwolf
    rèn chỉ duy nhất được rìu tự chế và dao tự chế và đầu mũi tên(trong tương lai sẽ có nhiều nữa và có thể mở mui xe lấy bộ điện)
    búa tạ và cưa có thể sữa(mình sống gần 200 day mà chưa có sữa lần nào sài không biết khi nào hết cưa hiện đang có 9 cây cưa)
    dao tự chế và rìu tự chế đừng có rèn trừ khi bạn chơi ở mức độ cực kì khó rìu và dao săn không có mới rèn
    cung thì mình đã nói rùi nó sẽ hỏng độ bền (0%)
    có 1 lỗi trong the long dark những thứ không thể thu hoạch lại như đồ ăn bộ mai vá đá mài cung khi 0% nó không mất có thể vứt được muốn nó mất thì bạn cất nó vào 1 khô đồ hoặc tủ đồ nào đó
    cung hỏng chế cây khác

12. kero2005

uh, bộ mài dao thì hơi căng
    vụ áo quần xé ra làm vải để sửa đồ à, tại quần áo toàn đồ cùi , mình gom lại cất kho, đồ xịn mang lên người, cơ mà bộ đồ thôi đã nặng quá trời quá đất
    Cơ mà phải lập kho riêng ở mỗi vùng hay có cách nào k, đi xa cũng đuối
    VỚi vụ đạn thì hết đạn thì bó tay à , kiếm hết có respaw k

13. filter

filter Thành viên cấp 1

vụ đồ thì 1 tý nữa mình đưa cho bạn nên mặc những gì để đảm bảo đúng theo 5 yếu tố:
    ấm, bền, chất lượng, nhẹ, bảo vệ. quần áo thì bạn nếu bạn còn chơi kém thì đợi đồ đạc độ bền thấp đúng với độ bền sữa, hã sữa, ví dụ cái áo sữa chưa tăng 33% độ bền thì bạn đợi cái áo đó còn khoảng 67 hã sữa chứ trên 70 sữa uổng. kỷ năng mai còn kém thì nên dùng bộ mai vá ít tốn thời gian. đồ thu hoạch nếu tiết kiệm thời gian thì dùng dao qua quốc lộ ven biển có mấy cái nhà có rèm cửa khăn lau thu hoạch 9p được 2 vãi còn thu hoạch 1 cái áo 1 giời 30p được 2 vãi.
    bạn xác định thích sống ở vùng nào ở đâu đi thu thập lại và cất ở đó hoặc phiêu du tùy bạn mình chọn gôm hết tất cả mọi thứ lại 1 chổ.
    đạn thì bạn phải nhìn thật kỉ nghỏ ngách nó giấu đạn ngặc ngặc lắm, nhiều chổ phải thu hoạch thùng gỗ mới thấy. nếu bạn chơi chế độ kẽ hiên ngang tất cả đạn ở trong game khoảng gần 160 viên nếu tìm thấy toàn bộ. mình chỉ tìm được khoảng 135 thôi
    còn về vụ đi lại thấy oải thì bạn nên dùng cheat engine 6.5.1 chỉnh phím tắt speed

Chỉnh sửa cuối: 17/1/17
  14. filter

filter Thành viên cấp 1

đồ ở cuối video. cái áo cowhichan cực hiếm chỉ có ở hầm prepe

15. kero2005

dùng trainer thì cần j phải cất đồ trong thùng nhỉ, cứ mang theo ng

16. filter

filter Thành viên cấp 1

trainer bạn nói đúng. nhưng nó không mất tác dụng phụ, ví dụ nó cho bạn mang 30kg bình thường bạn mang dưới 30 bạn chạy nước rút 6.75 calo /min đi bộ 4.5 calo/min đúng im 1.5>2 calo/ min và mức độ mệt mõi bình thường còn bạn mang trên 30kg là khoảng 40kg mức độ mệt mõi và calo gấp 2 lần còn 50kg bạn cực đi chập thậm chí không nhúc nhích mức mệt mỗi và calo tăng lên gấp 3,5 > 4 lần. tuy dùng trainer mình mang trên 50kg vẫn đi bình thường nhưng mức độ mệt mõi và tiêu thụ calo vẫn vậy.
    với một số món đồ đem theo bên người nó giảm độ bền rất nhanh.

17. kero2005

vụ làm bẫy thú bắt thỏ sao nhỉ, đặt chục cái bẫy sát nhau trên đường thỏ chạy, mà nó chạy lun qua chứ k mắc lại

18. NamThuong

NamThuong Thành viên mới

Cảm ơn, game hay quá

19. filter

filter Thành viên cấp 1

vụ đặt bãy có 2 cách
    cách thứ nhất đặt khoảng 4 cái 1 hàng mà phải lựa chổ nào thường có thỏ respaw có nghỉa giết nó chổ đó mai hay mốt gì gặp nó ở đó nữa. đặt thí ở đó rồi làm mọi việc khác 2 ngày lại. còn bạn muốn bắt được thỏ qua một đêm thì bạn phải ngồi ở đó 2h xem tụi nó di chuyển ra sao đặt bẫy chổ đó sáng hôm sao ra chắc chắc có bắt rùi đặt lại.

20. kero2005

cứ tưởng thỏ nó chạy liên tục , mình dí nó vào bẫy chớ