HOÀN THÀNH [PC] Sid Meier’s Civilization® VI (2016)

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi XKVNN, 26/10/16.

1. Vũ Xuân Quý

Vũ Xuân Quý Thành viên mới

đây là game chiến thuật theo lượt mà đâu phải thời gian thực đâu

2. truong hoang phong

truong hoang phong Thành viên mới

bam vao p1.0.0.38/Base/Assetshien ban sao tai ve ko duoc nhi.tai ve bang cach nao ad

3. kenji

kenji Thành viên mới

game chơi tới lượt 200,300 thì có dấu hiệu crash, không mất quá nhiều dữ liệu nhưng tốn công load game lại

4. kubo4eyes

kubo4eyes Thành viên mới

Mình bị lỗi thiếu file d3d12. Cho dù có update đầy đủ hết rồi

5. ngthduong1996

ngthduong1996 Quản trị viên Thành viên BQT

Bạn đã cài DirectX 9.0c chưa?

6. kubo4eyes

kubo4eyes Thành viên mới

Mình cài rồi, thậm chí cài cả dx11 luôn nữa @@

7. ngthduong1996

DirectX 11 thì win 7 trở lên tự có chứ mắc gì phải cài. Bạn chụp ảnh đưa lên để xem thử mình có giúp gì được không.

8. kubo4eyes

kubo4eyes Thành viên mới

Nó bị như vầy nè, bạn giúp mình với [​IMG]

9. ngthduong1996

Bạn đừng chạy game bằng cái shorcut ở màn hình vì cái shortcut đó dẫn tới file CivilizationVI_DX12.exe để chạy game ở directx 12 (chỉ dành cho Win 10). Cách giải quyết đơn giản là bạn vào thư mục game và chạy file CivilizationVI.exe.

10. kubo4eyes

kubo4eyes Thành viên mới

Còn nó hiện lên bảng này thì mình phải đăng nhập steam mới chơi đc à?
    Mình đã copy crack rồi mà. Xin bạn giúp mình để được chơi game này với. [​IMG][/IMG] [​IMG]

11. ngthduong1996

Bạn tải Steam về và cài đặt thử xem, cần thiết thì cứ đăng nhập vào steam luôn rồi vào game lại: http://store.steampowered.com/about/

12. haiautuan

haiautuan Thành viên cấp 1

Cái đó đâu cần steam để chơi đâu nhỉ, trường hợp này có thể do copy crack thiếu hoặc để nhầm crack ở chỗ khác, bạn thử copy lại hết toàn bộ file trong folder crack vào ổ Sid Meiers Civilization VI\Base\Binaries\Win64Steam. Copy xong chạy Civilization.exe thử coi.

Chỉnh sửa cuối: 31/1/17
  13. ngthduong1996

Cũng có thể, tuy nhiên cũng có một số trường hợp cài Steam vào là chơi được.

14. kubo4eyes

kubo4eyes Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều nha, mình cài steam vào và đã chơi được rồi.
    Tuy nhiên còn cái thắc mắc là mình không biết cách chiếm thành ra làm sao, chỉ đánh cho HP thành xuống 0 thôi.

15. haiautuan

haiautuan Thành viên cấp 1

Lấy lính bất kỳ đánh vào thành cho nó mất máu, khi HP của thành còn ít, sử dụng lính cận chiến để đánh thành xuống 0 HP để chiếm.

16. kubo4eyes

kubo4eyes Thành viên mới

Thanks bạn nhiều lắm nha. :D

17. ricky0090

ricky0090 Thành viên mới

Game này khó kính, hồi trước chơi bản 4 đã thấy khó. Dù thông qua phần hướng dẫn đến 2 lần nhưng vào game vẫn chả hiểu. Thông bảo nâng cấp trong game thì liên tục, lập lại nhưng mình cũng chả hiểu tại sao. Dù tiếng Anh ko tệ nhưng phần hướng dẫn quá tệ đã làm mình nản cho này. Giờ thử lại xem sao.

18. le thanh dat

le thanh dat Thành viên cấp 3

ad cho mình hỏi, bản fshare ở trên có 5 link thì link thứ 2 vs link thứ 5 là 1 phải ko , 1 cái là đầy đủ 1 cái là repack thôi phải ko hay phải tải cả 2 cái luôn

19. le thanh dat

le thanh dat Thành viên cấp 3

chết tiệt. cài đặt game như thế nào đây mn, cai mãi cài mãi ko lên tiếng việt dc, trong language còn ko có tiếng việt nữa luôn

20. ngthduong1996

Bạn vào facebook pm với bạn Xuân Khánh xem nào: https://www.facebook.com/groups/1245814878810301/