fireghost13

Thành viên mới
10/4/16
27
4
3
36
Biên Hòa
Vào game, xem xong cái cinematic đầu tiên là bị crash game, báo lỗi Fatal Eror. Hiz. Ae có ai bít cách khắc phục ko?

akito1412

Thành viên mới
12/3/17
2
1
3
34
Tphcm
Mình chơi bt ko có lỗi gì hết, sub quá chuẩn lun. Bạn lỗi pass nhớ tắt Caps locks viết hoa của bàn phím nha

Luci

Thành viên mới
6/7/16
20
5
3
32
Hưng yên
hóng bản ps3 chơi trên console tuy xấu hơn nhưng cảm giác chơi vẫn đã hơn pc he

ngthduong1996

Quản trị viên
Thành viên BQT
21/1/16
1,074
259
83
27
Nha Trang
không có card rời đố mà chơi nổi cái game này, gmae này capcom làm sida , lúc nào cũng bị slow motion rồi. với cả mấy ông kia là laptop nên k thấy card màn hình đc đâu.
con lap mượn của bà chị chắc có card dời nên mới chơi đc. thấy phần display nó ghi 820M gì đó ko nhớ nữa :$
Nếu FPS không lên được tới 60 thì vào mục Cài đặt đồ họa và chỉnh Tốc độ khung hình thành 30 hoặc biến thiên nhá (tốt nhất là chọn biến thiên) để tránh hiện tượng slowmotion. Nếu FPS chưa lên tới 30 thì hãy giảm cấu hình đồ họa xuống rồi làm như trên.

ichky0290

Thành viên mới
1/5/17
2
0
1
33
bắc giang
Sao mình dow file vietnamese về giải nén bằng mật khẩu như trên mà nó báo lỗi nhỉ...ad giúp em với ạ

Namkennedy

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
359
91
28
Hà Nội
Đã cài được thành công. Mọi thứ đều hoàn hảo, chỉ trừ camera điều khiển khó quá :S:S

fireghost13

Thành viên mới
10/4/16
27
4
3
36
Biên Hòa
Bạn sử dụng đúng bộ cài của nhóm nhé, patch chạy tốt với bản Steam.
Mình đã cài đúng bản của Gametiengviet, nhưng vào game thì cứ báo lỗi, search trên các diễn đàn thì cũng có người bị, vấn đề ở file config.ini, hay là do mình chơi lap nên nó vậy. Đừng bảo mình cài nhầm hay là do máy không đủ cấu hình, mình chắc chắn là ko phải 2 vấn đề này.

Namkennedy

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
359
91
28
Hà Nội
Mình đã cài đúng bản của Gametiengviet, nhưng vào game thì cứ báo lỗi, search trên các diễn đàn thì cũng có người bị, vấn đề ở file config.ini, hay là do mình chơi lap nên nó vậy. Đừng bảo mình cài nhầm hay là do máy không đủ cấu hình, mình chắc chắn là ko phải 2 vấn đề này.
Báo lỗi gì vậy bạn post hình lên đây xem?
Hôm qua mình cài thì ngon ơ bình thường à

fireghost13

Thành viên mới
10/4/16
27
4
3
36
Biên Hòa
Bạn bị lỗi này có phải do bạn chỉnh độ phân giải sang full HD trở lên khi mà đang ở Windows mode không?
Sau một hồi chình file config.ini thì đã vào game đc, cơ mà cái game đồ họa ko có gì đẹp này mà sao khung hình chán thế, chậm như rùa bò. Cảm tưởng như đang xem slowmotion vậy.

fireghost13

Thành viên mới
10/4/16
27
4
3
36
Biên Hòa
Oh Yeah!!! Sau một hồi lang thang các diễn đàn, mình đã sửa tất cả các lỗi game rùi. Game chạy rất mượt, tks các mod đã việt hóa 1 trong những seri game hay nhất của resident evil.

fireghost13

Thành viên mới
10/4/16
27
4
3
36
Biên Hòa
Mịa, game này đúng chất kinh dị nhất Seri RE. Đám Zombie, bắn chết nó xong, nó nằm đó 1 lúc rùi nó tiến hóa lên dạng 2 chạy nhanh vcl, chơi cứ phải kiếm can xăng, gặp xác nào nằm lâu lâu là đốt cho an toàn.

• Like
Reactions: phongvohuyet
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%