HOÀN THÀNH [PC|PS3|X360] Grand Theft Auto V Việt Ngữ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi RomHackingVN, 30/12/15.

Bạn đang chơi Grand Thief Auto V trên hệ máy nào?

1. PC

89.7%
  2. PS3

9.2%
  3. Xbox 360

2.3%
Được phép bỏ nhiều phiếu.
  1. RomHackingVN

RomHackingVN Culi Đa Cấp Ban Quản Trị

Trước khi chơi online bạn gỡ bỏ ASI ra cho an toàn.
    Tạm thời thì chưa.
    Có nhưng mình chỉ ưu tiên các trường hợp bị lỗi mới/chưa ai gặp.

2. duylam97

duylam97 Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    TPHcm
    Mình có game bản quyền r bạn hỗ trợ mình cài việt hóa đc k ad?

3. otakuotaku333

otakuotaku333 Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    HA NOI
    ad guip em vs . em sai gtv ban quyen cai viet hoa op iv xong path vao gtv5 roi cai luon switch language bat het lam dung video roi ma vo game bat phu de van tieng anh

4. hoang vinh

hoang vinh Quản trị viên Thành viên BQT

77
    21
    8
    Nam
    Bạn chọn patch việt ngữ cho 1.41 hay 1.42 ? bản quyền thì phải chọn 1.42 nhé

5. thatanhquytu

thatanhquytu Thành viên mới

6
    0
    1
    Nam
    Ha Noi
    bản quyền thì cài cái hơn 1gb. Có cần cài cái patch 11gb nữa không ad ?

6. Nguyễn Công Chung

Nguyễn Công Chung Thành viên mới

8
    1
    3
    Nam
    Ad giúp mình với. Mình làm y hệt như trong clip hướng dẫn. Nhưng trong clip hướng dẫn là patch việt ngữ 1.11 nó nặng 1.8GB còn bản mình down về là bản 1.12 nặng hơn tý. Mỗi lần mình chạy Patch nó hiện thông báo đang chạy patch --> mình bấm OK -> bảng thông báo patch xong hiện ra ngay lập tức chứ không phải đợi lâu như trong clip ->> Tất nhiên là vào game vẫn là tiếng Anh @@

7. Huy Hoàng

Huy Hoàng Thành viên mới

5
    0
    1
    Nam
    Quảng Nam
    Bác có link fshare bản việt hóa 1.2 không ạ, kỳ rài 4share get link chán lắm bác ơi :(((

8. hoang vinh

hoang vinh Quản trị viên Thành viên BQT

77
    21
    8
    Nam
    Bạn đang chơi bản quyền hay c***k? bạn đã cop thư mục gametiengviet vào thư mục cài game ko?

Nguyễn Công Chung thích bài này.
  9. Nguyễn Công Chung

Nguyễn Công Chung Thành viên mới

8
    1
    3
    Nam
    À mình tìm được lỗi rồi. Mình chưa chạy patch với quyền admin nên nó không chạy được. Mình chơi được có tiếng Việt rồi. Cảm ơn ad

10. mrkeidy21

mrkeidy21 Thành viên mới

5
    0
    1
    Nam
    Hà Nội
    Chào ad, khi cài update 1.41, mình đã tắt Window Defender mà vẫn không cài được update, giúp mình cách khắc phúc với ạ. THánks

11. RomHackingVN

Vậy khi cài đặt bạn gặp lỗi gì, chụp hình gửi lên đây mình xem?

12. mrkeidy21

mrkeidy21 Thành viên mới

5
    0
    1
    Nam
    Hà Nội
    Mình thấy báo lỗi missing 2 files : bink2w64 và GFSDK_TXAA_AlphaResolve.win64

13. mrkeidy21

mrkeidy21 Thành viên mới

5
    0
    1
    Nam
    Hà Nội
    Và bây giờ thì như này rồi ạ :(

14. RomHackingVN

Bạn có đọc /xem hướng dẫn không vậy? Thông báo này là do bạn chưa chép c***k.

mrkeidy21 thích bài này.
  15. mrkeidy21

mrkeidy21 Thành viên mới

5
    0
    1
    Nam
    Hà Nội
    Bạn ơi, sau khi chép c***k rồi mà báo như này ợ >.< , sr vì làm phiền.

16. Hoàng Lê

Hoàng Lê Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    Đăk Lăk
    AD ơi cho mỉnh hỏi mình bị lỗi cái file dinput8.dll của OpenIV nên mình không cài Việt Hóa được. AD giúp mình với được không ạ ?

17. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT Kỹ Thuật Viên

625
    286
    63
    Bạn đã update lên 1.41 và chép c***k trong update chưa? Lỗi này xuất hiện khi bạn chưa c***k thành công game.
    Lỗi này mình nghĩ không phải do OpenIV, bạn thử cài đầy đủ tất cả các chương trình trong CommonRedist thử lại coi.

@All: bản patch update 1.13 sẽ xong trong hôm nay, bao gồm fix lỗi font Taxi và các địa danh do các bạn phản hồi.

18. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT Kỹ Thuật Viên

625
    286
    63
  19. Lợi LÔ

Lợi LÔ Thành viên cấp 1

Trên máy mình đang là ver 1.27 do mình cần chuyển đổi dạng game để copy sang PS3 3xxx và 4xxx. Nhưng hiện tại game bị lỗi font chữ.

Mình xin xác nhận là game hoạt động OK trên PS3 4.82 hack.
    Lưu ý: mình cài đặt vào máy theo phương thức CFW2OFW nên bắt buộc phải cài update vào thì mới cài đặt được. Nếu cài đặt game bằng cách copy bình thường vào folder "game" thì khỏi phải nói rồi, chắc chắn nó sẽ hoạt động.

Đã tham khảo cách xóa DATA game nhưng như đã nói, phương thức CFW2OFW bắt buộc phải cài update vào nên cho dù có tháo dây mạng, ngắt kết nối, xóa DATA sau khi cài thì nó vẫn cài lại bản 8GB update (do đã update từ lúc thực hiện copy game).

Gợi ý: nến các bạn tiếp tục cập nhật bản cho PS3, mình xin đưa ra ý kiến như thế này:
    - Các bạn cập nhật vào file update .pkg patch 1.27 hoặc cũ hơn (download bằng http://www.eurasia.nu/psn_update_finder.php?titleid=BLES01807&env=np )
    - Mình thực hiện CFW2OFW bằng tool
    tại đây: https://www.reddit.com/r/ps3homebrew/wiki/dtu
    Mình tài ver mới nhất v10 và cái này nó sẽ tự động tải hết tất cả các update hiện hữu trên PSN để cài đặt vào PS3_GAME folder cũ của GTA V (đã việt hóa).

Mình đang cố gắng thực hiện cài đặt thủ công, hi vọng nhóm cung cấp thêm thông tin cho mình nhé:
    - Bản hiện thời đang có trên fshare và 4share cho PS3 là bản bao nhiêu? sau đó mình sẽ thử với bản cập nhật mới gần nhất của nó bằng cách làm thủ công để xem có thể thực hiện được hay không?
    cảm ơn anh em!

Chỉnh sửa cuối: 2/1/18
  20. mrkeidy21

mrkeidy21 Thành viên mới

5
    0
    1
    Nam
    Hà Nội
    Ôi may quá, chỉ cần run as administrator là được :D, dù sao cũng cảm ơn sự support của các bạn :D

Chỉnh sửa cuối: 2/1/18