Bạn đang chơi Grand Thief Auto V trên hệ máy nào?

• Total voters
    611
  • Poll closed .

ThanhTu17

Thành viên mới
17/7/17
1
0
1
28
Bảo Lộc
Sau khi chơi được khoảng 30' ngon lành cành đào thì bắt đầu map chỉ còn mỗi xe, giật lag kinh hoàng + Sub trở lại thành tiếng anh không còn được Việt Hóa nữa... Mong ad xem giúp e

kabox

Thành viên mới
29/6/16
21
5
3
43
hcm
mình k thể tạo được self-radio , ai giúp mình với, đã làm theo y hướng dẫn trên google nhưng vô game k tài nào hiện ra được self-radio cả dù đã bật lên
có nhiều hướng dẫn và có nhiều trường hợp không hiện Self-radio, dù làm đi làm lại nhiều lần vẫn không thấy, có khi lại nghĩ game bị lỗi rồi tìm bản khác v..v...

tất cả những nguyên nhân trên do làm sai nguyên tắc ban đầu của GTA5

bạn cần làm đúng các thao tác sau :

1. Xóa hết tất cả files config cũ ( file save giữ lại )
2. Mở game lên chơi mới, cho nó tạo lại 2 file cfg.dat và pc_settings.bin ( trong Documents\Rockstar Games\GTA V )
3. Vào game mở option , chọn self radio và quét nhận danh sách bài hát ( nó tạo ra 2 file .db và .dbs : lưu đường dẫn bài hát và tên bài hát ) ( nếu 2 file .db và .dbs đã có trước đó phải xóa hết nó như Bước 1 , nó thường nằm ở trong username\AppData\Local )
4. Thoát game, bỏ vài bài .mp3 vào Documents\Rockstar Games\GTA V\User Music

Vào game , ngồi vào xe thưởng thức Selft radio : mặc định dấu - (bài trước) dấu + ( bài kế) ( hai phím này kế bên nút Backspace )

Làm đúng như trên sẽ thấy Self-radio, chú ý bước 1,2 là quan trọng nhất, mỗi version phải tạo lại nếu muốn có Self-radio

M4gisk

Thành viên mới
21/7/17
1
0
1
28
ha noi
Cho minh hoi neu nhu da cai san GTA V c***k ma muon cai tieng Viet thi lam ntn? Minh ngai phai tai lai toan bo game :)

Namkennedy

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
359
91
28
Hà Nội
Cho minh hoi neu nhu da cai san GTA V c***k ma muon cai tieng Viet thi lam ntn? Minh ngai phai tai lai toan bo game :)
Có hướng dẫn ở trang 1 rồi mà bạn vào đấy mà xem, thiếu cái gì thì bạn lên mạng tải về và cài đặt

Namkennedy

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
359
91
28
Hà Nội
  • Like
Reactions: Dương Bình

nhaboyy

Thành viên mới
11/6/17
3
0
1
hcm
Sao mình click vào file việt hóa nó ko chạy nhưng vào task manager qua tab processes thấy nó chạy là sao ?

haidepzai

Thành viên mới
5/10/16
7
0
1
31
Địt Mẹ
Ad ơi, trong link tải patch việt hóa có thêm 1 file Switch nữa mà mình không thấy có dùng tới trong hướng dẫn, Vậy có nên tải cả cái đó không ad?

Namkennedy

Quản trị viên
Thành viên BQT
25/12/15
359
91
28
Hà Nội
Ad ơi, trong link tải patch việt hóa có thêm 1 file Switch nữa mà mình không thấy có dùng tới trong hướng dẫn, Vậy có nên tải cả cái đó không ad?
Cái file này theo như mình hiểu là giúp bạn chuyển đổi ngôn ngữ trong game. Ví dụ như bạn cài tiếng việt rồi mà muốn chơi lại bằng tiếng anh thì bạn dùng cái này là được.
Còn lại nếu bạn k có nhu cầu thì k cần tải cái file này

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay