HOÀN THÀNH [PC] Oxygen Not Included Việt Hóa

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi XKVNN, 16/3/17.

1. rainsky0123

rainsky0123 Thành viên mới

Mấy bác cho em hỏi sao những máy bơm khí của e ở gần máy phát điện hydro luôn báo điện yếu, em nối mấy bơm lọc và phát điện hydro cùng 1 mạch nếu nó chạy 2 cái kia phải đủ khí mới đúng chứ hay e sai chỗ nào? e làm luôn 2 máy phát điện mà k bao giờ nó nạp đủ khí?
    2. Em hỏi vấn đề lương thực sao e cứ chơi tới turn 50 là k có hạt giống để trồng nữa bác nào biết chỉ e với?

2. nguyenhonglinh

nguyenhonglinh Thành viên mới

1/bạn phải gom máy điên phân nước va máy hút khí vao 1 phòng tầm 6ô rộng và tầm 5 ô cao để gom khí hidro lại, làm thế thì lâu lâu sẽ có khí hidro để máy chạy, còn muốn chạy liên tục thì chí co lấy khí hidro o ben ngoại vào thôi
    2/o turn 30 trở đi bạn phái chuyển dần sang trồng cây gai, tại vì khi cuối lượt cây gai sẽ cho 1 hạt giống, cứ thế trồng liên tục thôi , tiện thể phải chú y phân bón, đừng để thiếu

3. rainsky0123

rainsky0123 Thành viên mới

Em chưa tạo phân bón lần nào nó cần để trồng cây hả bác?
    Em cứ nghỉ là máy chạy k ra điện vì nó luôn báo điện yếu e thêm vào mạch điện chính nó vẫn báo yếu, và luôn hư hỏng, bên máy than cũng vậy bác biết cách nào khắc phục mạch điện quá tải k?
    2. Có cách nào xử lý khí clo k bác?

4. nguyenhonglinh

nguyenhonglinh Thành viên mới

1/ mạch điện quá tải thì chia ra làm 2 mạch điện khác nhau
    2/ khí clo thì hút cho đi qua 5 cái điều hòa la hóa rắn

5. thanhman18

thanhman18 Thành viên mới

kittenfat thích bài này.
  6. hưng123

hưng123 Thành viên mới

cảm ơn vì đã việt hóa game :)

Nhưng cho hỏi là các bạn có thể làm luôn mod việt hóa rồi up trên workshop được ko ?
    mình nghĩ là keil có hỗ trợ khi trên workshop có nhiều mod dịch ngôn ngữ khác nhau mà

7. Black Face

Black Face Thành viên mới

Cập nhật bản việt hóa cho phiên bản game mới

8. Ngân Linh Tử

Ngân Linh Tử Thành viên mới

Chỉnh sửa cuối: 30/6/17
    voquockhanh and thanhman18 like this.
  9. nhattran91

nhattran91 Thành viên mới

ui cái game hại não! chơi tới ngày 30 trở lên là đủ thứ trên trời phải lo! bệnh tật, ô nhiễm,thức ăn điện, đập phá, thiếu oxy, thiếu nước.... nói chung là chơi giết thời gian chứ càng chơi càng ức chế =))

10. chipsvn

chipsvn Thành viên mới

Khổ cái thiếu điện là hơimệt thôi. có 3 loại máy phát điện mà việt hóa cái máy thứ 3 vẫn là máy phát điện hydro mà nó ko phải vậy. ko biết nó là loại chạy bằng chất gì.
    Chơi cái này muốn đừng rối thì chọn ít người thôi. tầm 8 người lá thấy oke nhất.

11. chipsvn

chipsvn Thành viên mới

À chuyển qua tiếng anh thì thấy cái máy thứ 3 chạy bằng khí gas. cái này thấy ít có quá. có cách nào tạo ra hay khai thác chổ nào ko mọi người

12. chipsvn

chipsvn Thành viên mới

À thì ra nó là khí sinh ra từ mỏ hơi nóng. tìm đc mỏ này khỏi lo thiếu điện rồi

13. edwofd

edwofd Thành viên mới

sao cái bản nâng cấp đến ngày 70 là bị thíu thức ăn trầm trọng thế

14. sock9x

sock9x Thành viên mới

game này có vấn đề hay sao ấy. đến ngày thứ 5x đổ đi. dù đã cho mức độ ưu tiên lên cao nhất nhưng chúng nó cũng ko thèm làm thức ăn mà hiện chữ rảnh rỗi. trong khi đấy kể cả đào và xây dựng để mức ưu tiên thấp nhấp cũng hùng hục làm, làm hết nó quay qua nhặt chứ ko thèm làm đồ ăn mặc dù đói sắp chết cả đám.

15. thanhman18

thanhman18 Thành viên mới

Người VN xải crack không dám up lên workshop đâu,thà dịch rồi xài lén lút vẫn hay hơn

16. ZukibaSenpai

ZukibaSenpai Thành viên mới

Cho mình hỏi, mình tải về giải nén rồi nhưng mở game không lên ! :(

17. filter

filter Thành viên cấp 1

Ctrl + Shift + Esc -> qua tab Progress tìm icon oxygen not included kết thúc nó mở game lại

18. Phạm Hoàng Thái

Phạm Hoàng Thái Thành viên mới

Game đoạn sau hơi bị buồn, với cả cứ loanh quanh ở mấy vấn đề mãi cũng dễ nhàm, hi vọng về sau nhà phát triển update thêm :(