HOÀN THÀNH [PC] Half-Life 2: Episode One Việt Ngữ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi Gallus, 28/6/16.

1. minh dang

minh dang Thành viên mới

sao chép link Fshare rồi vào linksvip.net tải nhanh hơn nhiều

2. QuanNhat123

QuanNhat123 Thành viên cấp 1

mình dowload được bản 2005 thôi rồi lúc dowload 2008 với 2010 xong rồi lúc vào xem thử thì ko thấy đâu chỉ thấy bản 2005 thôi

3. kinamon

kinamon Thành viên cấp 1

không biết các bạn có tính làm luôn ep 2 không nhỉ. Hóng phần 2 với black mesa source 8=)

4. Gallus

Gallus Thành viên cấp 3

Có nhé bác, tuy nhiên không thể xong trong thời gian gần được :)

5. long1234567812345

long1234567812345 Thành viên mới

ai co' link game cho minh xin voi tks

6. Mugiwara

Mugiwara Thành viên cấp 2

Vãi cả xin link game.Người ta đăng bài bạn không đọc chữ nào à ?

7. nguyen yoh

nguyen yoh Thành viên mới

mình thì không rành game lắm . nên khi đọc phần hướng dẫn hơi bị rối . cần gì chú phải xoắn lên . nói người ta không đọc chữ . mình có đọc nhưng không hỉu . ok . giống như chó cắn chủ

8. Mugiwara

Bạn xin link game nhưng ở trang đầu ông thớt để cái chữ download chà bá ra mà bạn không thấy ? Chính vì vậy mà mình mới nói bạn không đọc bài.
    Cái phần hướng dẫn ông thớt nói dễ hiểu vãi ra ? Nếu không hiểu chỗ nào thì nói rõ ra người ta hướng dẫn.Còn cái câu " giống như chó cắn chủ " ý của bạn là gì ?

Chỉnh sửa cuối: 6/7/16
  9. nguyen yoh

nguyen yoh Thành viên mới

y
    ý mình nói bạn là chó đó . oke

10. ngthduong1996

ngthduong1996 Quản trị viên Thành viên BQT

Thứ nhất, bạn hỏi link game trong khi link game để ở bài viết đầu tiên. Trong trường hợp link chết và bạn hỏi xin link, chúng mình sẽ nhờ chủ bài viết up lại link rồi báo lại cho bạn, nhưng link trên đây vẫn ổn. Và chuyện nhìn thấy link tải game không liên quan tới việc bạn rành game hay không cả, đây là vấn đề bạn không chịu đọc kỹ bài viết chứ không phải là đọc không hiểu.

Thứ hai, nếu bạn có thắc mắc về mặt kỹ thuật như cách cài game, lỗi không chơi được game (cái này mới liên quan tới việc bạn rành về game hay phần mềm các thứ hay không) thì bạn có thể hỏi để mọi người giúp. Nhưng rõ ràng bạn không hề hỏi về vấn đề này.

Thứ ba, Mugiwara là người giúp bạn giải quyết vấn đề thứ nhất (vấn đề mà bạn hỏi) và bạn ấy không xúc phạm bạn. Bạn không cảm ơn thì mình không nói, quay lại nói xấu là như thế nào. Thái độ của bạn là đúng à?

Lần sau, cái gì không hiểu hay gặp lỗi kỹ thuật có thể đưa lên đây cho mọi người giúp đỡ, còn nếu bạn thiếu thông tin do không đọc kỹ, chúng mình chỉ nhắc bạn và việc có đọc lại bài viết hay không là do bạn.

RomHackingVN thích bài này.
  11. hi im Bơm

hi im Bơm Thành viên mới

Ủng hộ ông anh :)), hóng Ep 2 luôn ạ

12. Gallus

Gallus Thành viên cấp 3

Cảm ơn em :)), chơi hết ep1 chưa em, phần này khá ngắn

13. HiếuQ

HiếuQ Thành viên mới

thế này thì fix như nào ạ

Các file đính kèm:

14. Mugiwara

Ngay #1 có hướng dẫn fix lỗi đấy bạn
    Đọc kỹ và làm theo phần hướng dẫn.Phần được mình khoanh đỏ là cách fix lỗi của bạn.Có thắc mắc gì thì nói rõ ra nhé

15. HiếuQ

HiếuQ Thành viên mới

nhưng đây là vào rồi và bị văng ra chứ k phải là k vào được :(

16. Mugiwara

Theo như trong hình thì bạn bị thiếu Visual C++ nên cứ việc làm theo như trong phần khung đỏ đi Yes~~
    Làm rồi mà vẫn không được thì tính tiếp

17. Gallus

Gallus Thành viên cấp 3

Lỗi visual C++ runtime, bạn cài lại gói thư viện vc x86 có link ở #1.

Nếu không được thì là do bản win của máy bạn, mình đã tìm hiểu và nhận ra lỗi này chỉ gặp trên một số bản ghost lite, có lẽ bị loại bỏ thành phần nào đó.

18. HiếuQ

HiếuQ Thành viên mới

vậy chắc máy mình k chơi đk rồi :(

19. nguyen long12345

nguyen long12345 Thành viên mới

cài được rồi nhưng khi vào game thì bị văng ra là sao. mình xài win 10

20. Mugiwara

Không có báo lỗi gì hết hả bạn ?