HOÀN THÀNH [PC] Darkest Dungeon The Shieldbreaker - "Xích Xà" Việt ngữ [RPG|2D|2017]

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi thanvohoang, 12/2/16.

1. tamtieu1300

tamtieu1300 Thành viên mới

7
    2
    3
    TPHCM
    Hấp dẫn đây! Hi vọng Hãng có bản Việt hóa chính thức.

2. deathkiller

deathkiller Thành viên mới

t chơi game này 3 lần + 1 new game+ k thích con tomb raider lắm nhưng mà thế éo nào cả 4 lần mấy con khác ít nhất cũng phải chết 1 lần trong khi tomb raider vẫn sống khỏe từ đầu game tới cuối game (toàn có 2 con trở lên lv6 ) phải chăng nó bá nhất game

3. Phạm Hoàng Thái

Phạm Hoàng Thái Thành viên mới

Mình chơi trên steam có full DLC update bản việt hóa vào thì đen xì màn hình, xóa file việt hóa đi thì lại chơi bình thường

4. thanvohoang

thanvohoang Làm dâu trăm họ Dịch Giả

167
    283
    63
    Nam
    Cập nhật DLC mới the shield breaker

5. Alex DG

Alex DG Thành viên mới

8
    1
    3
    Nam
    KG
    Cho mình hỏi Game của mình ver 21049 thì có xài patch VH của AD đc ko ạ ?...mình copy vào nó vẫn hiện tiếng anh -.-!

6. thanvohoang

167
    283
    63
    Nam
    Bạn có giải nén file việt hóa đó ko, extract here vào ngay thư mục game, chỗ có thư mục font với location gì gì đó. Thấy có ghi đè file là OK

7. Alex DG

Alex DG Thành viên mới

8
    1
    3
    Nam
    KG
    Mình đã giải nén rồi và chép đề thư mục gốc r`...nhưng vào game vẫn hiện tiếng anh -.-! lâu lâu có vài chổ nó hiện tiếng việt lởm chởm chứ ko thấy VH lời thoại or như hình

8. thanvohoang

167
    283
    63
    Nam
    Bản mình làm là cho windows trên bản cr**k bạn ak. Chắc tại khác hệ điều hành rùi. Hoặc bạn chọn ngôn ngữ khác rùi, chứ bản mình dịch đè toàn bộ phần ngôn ngữ anh bằng tiếng việt rùi mà, chứ làm sao hiện tiếng anh được nữa.

9. Phạm Hoàng Thái

Phạm Hoàng Thái Thành viên mới

@thanvohoang Ông ơi sao tôi vào định vote cho GOTY ở diễn đàn mình mà ko tìm được topic này để vote cho ông

10. Alex DG

Alex DG Thành viên mới

8
    1
    3
    Nam
    KG
    Mình ko biết có phải là do bản mình cao hơn bản của AD ko nữa tại của mình tới 21 còn của AD thì 20 -.-! Mình cũng xài bản cr**k - còn win thì xài win 10.

11. thanvohoang

167
    283
    63
    Nam
    À mình mới update lên DLC shield breaker rùi mà bạn, build 21 đấy chứ. Vậy chắc là bạn download bản việt hóa cũ rùi, bạn nên down lại bản cập nhật việt hóa đi. Link đầu bài

12. Alex DG

Alex DG Thành viên mới

8
    1
    3
    Nam
    KG
    Thì mình xài link đầu bài đó chứ tại mình cũng dùng DLC The Shieldbreaker rồi -.-! ko Hiểu sao vào game vẫn toàn tiếng anh.

13. Alex DG

Alex DG Thành viên mới

8
    1
    3
    Nam
    KG
    Hay có vấn đề là do mình dùng 1 số mod ?

14. Alex DG

Alex DG Thành viên mới

8
    1
    3
    Nam
    KG
    Ok đã tim đc cách fix....thanks AD nhé. ^^! Cám ơn bản Việt Hóa và công sức của bác

thanvohoang thích bài này.
  15. thanvohoang

167
    283
    63
    Nam
    Thanks, đã thêm lưu ý của bạn về vấn đề lỗi việt hóa khi cài chung với mod game.

16. Giang Lê

Giang Lê Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    Hà Nội
    m tải bản full trên mạng có tất cả dlc rồi bây giờ muốn việt hóa phải tải lại tất hay tải riêng gì thôi hả mọi người?

17. thanvohoang

167
    283
    63
    Nam
    Bước 1: Tải patch việt hóa ở đầu bài.
    Bước 2: Copy patch việt hóa vào thư mục cài game.
    Bước 3: Giải nén patch việt hóa ngay tại thư mục game.
    Bước 4: Vào chơi....

18. Giang Lê

Giang Lê Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    Hà Nội
    đã làm theo và vẫn thấy toàn TA, bản việt hóa này áp dụng những chỗ nào vậy bạn?

19. thanvohoang

167
    283
    63
    Nam
    Có bạn ở trên cũng bị lỗi tương tự, là do patch việt ngữ xung đột với mod game. Kiểm tra lại các mod bạn sử dụng xem thử có cái nào tinh chỉnh phần location trong game ko.

20. anhhuan

anhhuan Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    ha noi
    bạn nào có bản buid 2034 cho mình xin với. Minh tìm toàn bản 2.18.0.22 thôi . Chép việt hóa vào là bị đơ luôn .