HOÀN THÀNH [PC]Darkest Dungeon®- Hầm ngục Điên loạn [RPG|2D|2018]

4.30 star(s) 4 Votes
Sidebar Sidebar
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

cao thinh

Thành viên cấp 1
15/5/16
74
17
8
32
ha noi
Đã khắc phục sự cố, sorry mọi người, cập nhật lại patch việt ngữ cho build 20343
https://drive.google.com/open?id=0B7sgUfhVq1lSaXhjdUVTaS1uM2s
rất cám ơn bạn thanvohoang đã mang đến bản việt hóa tốt như vậy, nhân đây mình muốn hỏi thêm các bác vài điều sau :
1. Nhật ký hành trình ngoài để hiểu thêm về game ra có dùng để làm gì không, có map nó rớt ra tận 6 7 cuốn tốn slot quá.
2. Mình đánh xong con boss chiêu hồn sư nó rớt ra 1 món đồ có ghi là "chống lại tử vong nhờ lời nguyền máu" gì đó, cái đó đeo vào là bất tử luôn à các bác @@

GaKonChiepChiep

Thành viên cấp 1
26/5/17
35
8
8
30
Hà Nội
rất cám ơn bạn thanvohoang đã mang đến bản việt hóa tốt như vậy, nhân đây mình muốn hỏi thêm các bác vài điều sau :
1. Nhật ký hành trình ngoài để hiểu thêm về game ra có dùng để làm gì không, có map nó rớt ra tận 6 7 cuốn tốn slot quá.
2. Mình đánh xong con boss chiêu hồn sư nó rớt ra 1 món đồ có ghi là "chống lại tử vong nhờ lời nguyền máu" gì đó, cái đó đeo vào là bất tử luôn à các bác @@
_ Chống tử vong là trạng thái đột tử sau khi hết sạch cây máu
giảm 10% xuất hiện trạng thái đột tử

_ Nhật ký hành trình để biết thêm về game và hoàn thành thì có thêm event phụ, tôi toàn vứt đi hết mang theo rất cồng kềnh.

Trang wiki của nó đây http://darkestdungeon.gamepedia.com/Darkest_Dungeon_Wiki

cao thinh

Thành viên cấp 1
15/5/16
74
17
8
32
ha noi
thấy bảo có tính năng khóa được 3 tính cách tích cực lại phải không các bạn, nhưng sao khi khóa 1 tích cách hay bỏ 1 tính cách cũng mất luôn 1 tuần rồi, vậy mất thời gian lắm, các bác có hay khóa hoặc bỏ tính cách không, chia sẻ ít kinh nghiệm cho mình với.

Chỉnh sửa cuối:

cao thinh

Thành viên cấp 1
15/5/16
74
17
8
32
ha noi
oánh được 3 con trùm, chưa chết con nào, vẫn chơi nguyên đội hình ban đầu nó cho vào khu vườn đẫm máu nó phang cho chết mợ mất thằng xạ thủ lv 4, thế mà nó kêu dành cho sơ cấp lv 1, cay vãi :(( may mà dlc này nó cho cái nâng cấp quán trọ, thỉnh thoảng có mấy thằng lv cao bò lạc vào + max (so với cấp) tất cả skill và vũ khí, dễ thở hơn thật :v
Nhân vật Flagellant (kẻ hành xác) strees lên 100 thì sao nhỉ, có ai thử chưa :)

Chỉnh sửa cuối:

TeMoNo

Thành viên mới
21/1/16
26
6
3
29
Ha Noi
oánh được 3 con trùm, chưa chết con nào, vẫn chơi nguyên đội hình ban đầu nó cho vào khu vườn đẫm máu nó phang cho chết mợ mất thằng xạ thủ lv 4, thế mà nó kêu dành cho sơ cấp lv 1, cay vãi :(( may mà dlc này nó cho cái nâng cấp quán trọ, thỉnh thoảng có mấy thằng lv cao bò lạc vào + max (so với cấp) tất cả skill và vũ khí, dễ thở hơn thật :v
Nhân vật Flagellant (kẻ hành xác) strees lên 100 thì sao nhỉ, có ai thử chưa :)
Đợt này tui hay stream Darkest Dungeon đấy :) Thích ông xem cũng đc.
Hiện tại đã hạ đc cơ số boss (lần 2-3) và 1 boss Bá tước máu rồi :). Vụ Tâm lý tôt-xấu khóa đc thì cũng lần đầu nghe. Đi đánh bá tước xác định đi tầm 4-5 lần nhé. Rust trong 1 lần đi mà đánh thắng đc thì bá quá :)))

cao thinh

Thành viên cấp 1
15/5/16
74
17
8
32
ha noi
Đợt này tui hay stream Darkest Dungeon đấy :) Thích ông xem cũng đc.
Hiện tại đã hạ đc cơ số boss (lần 2-3) và 1 boss Bá tước máu rồi :). Vụ Tâm lý tôt-xấu khóa đc thì cũng lần đầu nghe. Đi đánh bá tước xác định đi tầm 4-5 lần nhé. Rust trong 1 lần đi mà đánh thắng đc thì bá quá :)))
Cho xin cái link đi bác, vào xem học hỏi kn

cao thinh

Thành viên cấp 1
15/5/16
74
17
8
32
ha noi
Không biết ae đã gặp trường hợp này chưa?
Một ngày đẹp trời mình vào nhà thờ thấy tất cả các dịch vụ đều miễn phí hết, may quá quăng tạm 2 con vào hôm sau thấy 2 dòng thế này :
1. Nhân vật lãng nhân đã cảm nhận được sức mạnh anh hùng (+25%damage) sau khi hành xác.
2. Nhân vật dược sư đã gây ấn tượng mạnh với mục sư gì đó, được tặng 1 món quà là xyz(tăng 15% gây chảy máu).
Tất cả thông số được + thẳng vào chỉ số nhân vật, ngon vãi, ai chơi qua giải thích dùm mình tại sao có cái này với.

thanvohoang

Làm dâu trăm họ
Dịch Giả
25/12/15
282
386
63
30
Không biết ae đã gặp trường hợp này chưa?
Một ngày đẹp trời mình vào nhà thờ thấy tất cả các dịch vụ đều miễn phí hết, may quá quăng tạm 2 con vào hôm sau thấy 2 dòng thế này :
1. Nhân vật lãng nhân đã cảm nhận được sức mạnh anh hùng (+25%damage) sau khi hành xác.
2. Nhân vật dược sư đã gây ấn tượng mạnh với mục sư gì đó, được tặng 1 món quà là xyz(tăng 15% gây chảy máu).
Tất cả thông số được + thẳng vào chỉ số nhân vật, ngon vãi, ai chơi qua giải thích dùm mình tại sao có cái này với.
Chúc bạn được Chúa ban phước.... may vãi

• Like
Reactions: cao thinh

cao thinh

Thành viên cấp 1
15/5/16
74
17
8
32
ha noi
ae cho hỏi ở trong mấy cái map bá tước ấy, mình đang trên đường đánh thằng bá tước đầu tiên, mà map của nó thật sự quá dài, lại không được cắm trại, toàn căng thẳng đến đột tử mà chết, vậy cho mình hỏi mọi người build team đi map này thế nào, có cách nào để cắm trại trong map này không chứ đánh kiểu này hoang mang quá :))

TeMoNo

Thành viên mới
21/1/16
26
6
3
29
Ha Noi
ae cho hỏi ở trong mấy cái map bá tước ấy, mình đang trên đường đánh thằng bá tước đầu tiên, mà map của nó thật sự quá dài, lại không được cắm trại, toàn căng thẳng đến đột tử mà chết, vậy cho mình hỏi mọi người build team đi map này thế nào, có cách nào để cắm trại trong map này không chứ đánh kiểu này hoang mang quá :))
Build team có khả năng phục hồi máu+tinh thần+ gây chảy máu là tốt nhất bác ạ. Trong map cũng có nhiều item sử dụng đuốc giảm 30 stress nữa. Team mình hay xài là: người luyện thú (tự hồi máu, gây chảy máu, đánh dấu, hồi tinh thần đều có cả, best luôn), tu sỹ khổ hạnh (chuyên gây chảy máu +hồi máu luôn). 2 đứa còn lại thì tùy tâm bác nhưng ưu tiên đứa nào có skill chảy máu sau hoắc tank như ông chiến binh chẳng hạn (có skill counter, buff né tránh,buff chính xác). Nhưng thước vì có thằng huấn luyện thú nên mình build luon thằng đạo tặc (skill counter, có chảy máu, bắn xa + damage với mục tiêu bị đánh dấu)

• Like
Reactions: tamtieu1300

cao thinh

Thành viên cấp 1
15/5/16
74
17
8
32
ha noi
Build team có khả năng phục hồi máu+tinh thần+ gây chảy máu là tốt nhất bác ạ. Trong map cũng có nhiều item sử dụng đuốc giảm 30 stress nữa. Team mình hay xài là: người luyện thú (tự hồi máu, gây chảy máu, đánh dấu, hồi tinh thần đều có cả, best luôn), tu sỹ khổ hạnh (chuyên gây chảy máu +hồi máu luôn). 2 đứa còn lại thì tùy tâm bác nhưng ưu tiên đứa nào có skill chảy máu sau hoắc tank như ông chiến binh chẳng hạn (có skill counter, buff né tránh,buff chính xác). Nhưng thước vì có thằng huấn luyện thú nên mình build luon thằng đạo tặc (skill counter, có chảy máu, bắn xa + damage với mục tiêu bị đánh dấu)
chơi game này mệt thật, chết lên chết xuống bác ạ :)) Mình có lên youtube hay đọc mấy guide nước ngoài thấy họ bảo để đuốc = 0, mình tập tành thử thấy toàn xì trét với đột tử thôi, bác thì thế nào :))

TeMoNo

Thành viên mới
21/1/16
26
6
3
29
Ha Noi
chơi game này mệt thật, chết lên chết xuống bác ạ :)) Mình có lên youtube hay đọc mấy guide nước ngoài thấy họ bảo để đuốc = 0, mình tập tành thử thấy toàn xì trét với đột tử thôi, bác thì thế nào :))
Bác chơi kiểu đó thì phải có thằng giảm stress hoac mua bình thuốc nước giảm căng thẳng khi đuốc = 0 chứ bác :)). E chỉ mệt đánh quái chứ mấy cái hiệu ứng stress e ít khi nao núng lắm :))

cao thinh

Thành viên cấp 1
15/5/16
74
17
8
32
ha noi
Bác chơi kiểu đó thì phải có thằng giảm stress hoac mua bình thuốc nước giảm căng thẳng khi đuốc = 0 chứ bác :)). E chỉ mệt đánh quái chứ mấy cái hiệu ứng stress e ít khi nao núng lắm :))
cái thuốc đó dùng thế nào vậy bác, cứ bỏ vào hòm đồ mang theo là được à, vì em mua hẳn 4 chai nhưng không ấn dùng được, hix

TeMoNo

Thành viên mới
21/1/16
26
6
3
29
Ha Noi
cái thuốc đó dùng thế nào vậy bác, cứ bỏ vào hòm đồ mang theo là được à, vì em mua hẳn 4 chai nhưng không ấn dùng được, hix
Cái Landium đó xài để tẩy cái hiệu ứng horror (kinh hãi) của mấy con quái gây ra ấy :)))

tamtieu1300

Thành viên mới
23/7/17
7
2
3
TPHCM
Bạn dùng team như bạn TeMoNo nói là OK. Mình thì dùng Tư Tế (buff máu) và Nghệ Sĩ (buff tinh thần), chủ yếu đi vào để farm item nâng cấp nhà. Farm full túi đồ rồi quay về vì map này đặc biệt cho phép save lại quá trình mình đi. Khi mạnh rồi thì đánh các mini boss lấy key rồi ben con bá tước.

• Like
Reactions: cao thinh

Phạm Hoàng Thái

Thành viên mới
21/6/17
16
4
3
34
Hải Dương
Đi qua hết map Crimson thì chơi thử đội hình này đi: Người luyện thú, nghệ sĩ, tu sĩ khổ hạnh, lãng khách. Mình đi qua hết crimson ko phải về lần nào với party này.
Chú ý là từ map 2 trở đi có cái đống bình rượu nhớ lấy lửa trại ở đó ra chứ đừng lấy đồ. Farm đồ crimson cho người luyện thú đc + dam với chảy máu, con nghệ sĩ đc đồ giảm stress nhiều hơn là ok qua cả game ko mất thằng nào

• Like

Phạm Hoàng Thái

Thành viên mới
21/6/17
16
4
3
34
Hải Dương
Mấy mảnh nhật ký hành trình cứ vào map tàn tích mở đống sách với giá sách là ra, nó ra có giới hạn thôi nên đầu game khi khả năng nhặt đồ chưa nhiều cố mà mang về. Đủ 1 tập hành trình unlock đc gần chục cái event ở thị trấn đấy. Mà event ở thị trấn nhiều cái đầu game hữu ích vô cùng.
Với cả có 1 cái trick đấy là đừng lao vào map crimson sớm, cứ farm map ngoài chán đi đã rồi mới vào crimson, chứ ko cả team dính lời nguyền ở đầu game thằng Fanatic nó ôm nhẹ 4 thằng lên cột ngay đấy.

Cái bình chữa horror + hệ thống đói vẫn đang bị chúng nó kêu gào trên forum là 1 kiểu hiệu ứng nhảm shit nhất game. Vì mua ko có khi cả map ko dùng cái nào, mà nếu chữa lại vô cùng tốn vì nó ko giống như độc với chảy máu, mấy con dí horror toàn đánh full party, 1 lượt nó đánh mất bố nó 4 bình thì mua bao nhiêu cho đủ

cao thinh

Thành viên cấp 1
15/5/16
74
17
8
32
ha noi
Đi qua hết map Crimson thì chơi thử đội hình này đi: Người luyện thú, nghệ sĩ, tu sĩ khổ hạnh, lãng khách. Mình đi qua hết crimson ko phải về lần nào với party này.
Chú ý là từ map 2 trở đi có cái đống bình rượu nhớ lấy lửa trại ở đó ra chứ đừng lấy đồ. Farm đồ crimson cho người luyện thú đc + dam với chảy máu, con nghệ sĩ đc đồ giảm stress nhiều hơn là ok qua cả game ko mất thằng nào
cái đống rượu ấy lấy lửa trại thế nào bác, mình nhét que đuốc vào nó bảo không phù hợp, đi cả map chẳng được cắm trại lần nào

• Like

cao thinh

Thành viên cấp 1
15/5/16
74
17
8
32
ha noi
cám ơn bác, nhờ biết cách cắm trại map crimson mình đã qua được con boss đầu, đánh boss mệt vãi, nó tàng hình toàn vào cái cuối cùng, lúc đầu không biết đánh linh tinh tốn máu vãi chưởng, lại còn quả khóa skill buff máu nữa, thành ra mang tư tế đi cùng không biết làm gì :))

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay