HOÀN THÀNH [PC] Darkest Dungeon The Crimson Court - Dinh thự Đẫm máu [RPG|2D|2017]

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi thanvohoang, 12/2/16.

1. cao thinh

cao thinh Thành viên cấp 1

cám ơn bác, nhờ biết cách cắm trại map crimson mình đã qua được con boss đầu, đánh boss mệt vãi, nó tàng hình toàn vào cái cuối cùng, lúc đầu không biết đánh linh tinh tốn máu vãi chưởng, lại còn quả khóa skill buff máu nữa, thành ra mang tư tế đi cùng không biết làm gì :))

2. tamtieu1300

tamtieu1300 Thành viên mới

thanks Thái, giờ mới biết tác dụng của nhật ký :)

3. cao thinh

Các bác cho hỏi, có mấy cái đồ tuyệt tác crimson thường có mấy dòng mờ mờ ở duới, mấy dòng này có phải kích hoạt k nhỉ hay nó vẫn tự động + chỉ số vào luôn

4. tamtieu1300

Phải kích hoạt nha Thịnh, mỗi nhân vật sẽ có 2 món trong crimson, mang vào 2 món đó là kích lên

cao thinh thích bài này.
  5. cao thinh

ôi mẹ ơi, đang chơi thì nó lăn ra mất điện, vào lại game thì mất save luôn, ối trời ơi :(

6. cao thinh

Mình mới test lại đội hình, đi map thánh tích từ lv1 - lv6 liền luôn, đã bem 4 con boss không phải gửi thằng nào vào nhà thờ hay nhà trọ gì cả, các bác test này :
    Slot 1 : lãng nhân : + skill hú choáng
    Slot 2 + 3 : cruisader : + skill lao lên 1 hàng và 2 cái buff
    Slot 4 : thầy thuốc : + skill choáng, độc và giải chảy máu.
    Ưu điểm : team max trâu, vào trận hú choáng 4 thằng, cho 2 con crusader lao lên đâm chết tuyến sau, còn lại buff và buff
    Nhược : mang nhiều thức ăn đi tí :))
    Các bác test thử nhé.

YukiYamete thích bài này.
  7. YukiYamete

YukiYamete Thành viên mới

Mọi người có bí quyết gì share mình với , mới chơi game này hành ngậm đầy mồm :-@:-@;(;(

8. cao thinh

bí quyết để chơi game này hay đó là nâng nhà lính đầu tiên đẻ được 4 con 1 tuần, tập trung nâng vào nhà skill và nhà giáp để nâng lv tướng có thể nhận được mỗi tuần, và cái quan trọng nhất là bạn phải đặt bạn ở vị trí boss, mấy thằng lính đánh thuê chỉ để phục vụ bạn phát triển ngôi làng thôi, chết cũng đừng có tiếc, giữ vững tinh thần như vậy kiểu gì cũng tiến xa :))

YukiYamete and tamtieu1300 like this.
  9. ThomasJack

ThomasJack Thành viên mới

mình tải mod Việt Hoá về và yes to all thì bị lỗi ko vào đc game mấy bạn ơi! :([​IMG]

10. thanvohoang

thanvohoang Làm dâu trăm họ Dịch Giả Đồng

Bản mod này edit lại file ngôn ngữ nên có thể gây lỗi nếu bạn cài thêm một số mod khác tương tự.
    Nếu không phải nguyên nhân trên thì mình bó tay.

11. nhdiep

nhdiep Thành viên mới

MInhf cũng vậy cứ cái viết hoa Là không chơi được. đại ka nào giup voi T_T

12. cao thinh

bác chủ thớt đang cày witcher 3 rồi, thấy la liếm bên đấy suốt, haha

thanvohoang thích bài này.
  13. Phạm Hoàng Thái

Phạm Hoàng Thái Thành viên mới

Có mấy tips sử dụng tướng cho các bạn muốn hoàn thành game:
    1. Đầu game đi dun luôn mang theo ít nhất 1 thằng thám hiểm giả để farm đồ + item
    2. Chiến binh, lãng nhân, xạ thủ, thuật sĩ là những con cực kỳ mạnh để giết boss, và giai đoạn cuối game.
    Chiến binh thủ trâu, skill buff protect + phản dam cực khỏe(mới bị nerf) + bộ skill lúc hạ trại có 2 cái buff cả team mạnh nhất game
    Lãng nhân ở vị trí 1 có khả năng đánh được ở mọi vị trí với lượng dam khá to
    Xạ thủ máu trâu né to crit nhiều nhất game
    Thuật sĩ sở hữu bộ skill debuff khủng nhất game cực kỳ hữu dụng khi đánh với quái to và boss (-%dam, đánh dấu -dodge)
    3. Quái và boss ở 1 khu vực có khả năng kháng hoàn toàn khác nhau, ví dụ tàn tích quái kháng chảy máu rất cao nhưng boss lại kháng chảy máu rất thấp.
    4. Cực kỳ hạn chế dùng đồ +% tổn thương tinh thần
    5. Các tâm lý xấu có ảnh hưởng ở thị trấn luôn phải cố giữ lại, nếu có khả năng tài chính nên xóa các tính trạng xấu khác và đẩy mấy cái đó lên phía trên, đi dun vài tuần nó khóa vào là đẹp :)
    6. Tính trạng tốt nhất: Chai sạn(10% prot) Kiên cường (10% HP)
    Tiếp theo: + dam cận chiến, đánh xa, kháng(tùy class)
    Các tính trạng còn lại dựa vào địa điểm hay đuốc hoặc chỉ ảnh hưởng ở thị trấn đều là các tính trạng không có nhiều tác dụng tốt nhất nên thay
    7. 1 số class có 2 dạng đánh xa và đánh gần thì cái nào có đánh ra hiệu ứng > all. Ví dụ đạo tặc nên đi theo đường đánh dao hơn là đánh súng(dam to chính xác tốt hơn), dược sư nên đánh theo đường đánh độc + buff ( độc dam to xác suất dính cao)
    8. Đồ dành riêng của class dù mới đc rebalance nhưng rất nhiều cái vô cùng dở đừng vì nó là tuyệt tác mà cố dùng, mạnh dạn bỏ quá, ví dụ như chiến binh không bao giờ dùng đồ tuyệt tác (vì nó yêu cầu đứng vị trí 4)

Dĩ nhiên sẽ có 1 số trường hợp riêng có thể khác, nhưng nhìn chung cứ làm theo cách trên là bạn có thể hoàn thành game ez nhất rồi

tamtieu1300 thích bài này.
  14. thanvohoang

15. tamtieu1300

Thanks! Rất hữu ích. Thái có thể giải thích thêm một số ý sau không?

1. Đầu game đi dun luôn mang theo ít nhất 1 thằng thám hiểm giả để farm đồ + item
    => thám hiểm giả giúp mình phát hiện phòng ẩn và các item, bẫy trên map phải không?

5. Các tâm lý xấu có ảnh hưởng ở thị trấn luôn phải cố giữ lại, nếu có khả năng tài chính nên xóa các tính trạng xấu khác và đẩy mấy cái đó lên phía trên, đi dun vài tuần nó khóa vào là đẹp
    => lợi ích của các tâm lý xấu có ảnh ở thị trấn là gì?

16. cao thinh

1=> khi mang thám hiểm gia bạn có thể nhặt được thêm nhiều loại cổ vật, mang được nhiều vàng hơn trong 1 ô, giúp bạn farm vàng nhanh hơn, đầu game map dễ mang nó đi được chứ late thì hơi khoai.
    5 => mình hiểu là tâm lý xấu như kiểu ăn trộm ăn cắp, tò mò các thứ thì nên xóa, không nên mang đi cùng team.

17. Darkest

Darkest Thành viên mới

cho hỏi có tất cả bao nhiêu nhật ký hành trình mình tìm được tới 12/22 thì không kiếm được nữa hay hết rồi drunk~~

18. Zenio

Zenio Thành viên mới

Mình xin có lưu chú như sau:
    Hiện tại Red Hook đang cân nhắc việc tiến hành Việt hóa cho Darkest Dungeon (xin nhấn mạnh 2 từ "cân nhắc"). Nếu bạn chủ thớt quan tâm và sẵn sàng đóng góp, vui lòng pm mình nick Discord để thảo luận thêm.
    Thân

tamtieu1300 and thanvohoang like this.
  19. thanvohoang

Nếu hãng game cho ra gói ngôn ngữ chuẩn thì còn gì bằng, bản dịch của mình thì sai cú pháp tè le, font chữ tùm lum, câu thoại thì cắt bỏ nhiều chỗ, với lại nội dung toàn be + google là chính, rất không chuẩn xác. Lấy tham khảo thì được, chứ bảo mình đóng góp ý kiến, hay thảo luận gì đó thì khó cho mình quá. Bạn nên tìm người có chuyên môn hơn không phải sao.
    Nhưng nếu giúp được gì thì mình sẽ gắng giúp, bằng tất cả khả năng sơ sài của mình.
    Ps: nick Discord là cái gì vậy.

Chỉnh sửa cuối: 25/8/17
  20. Zenio

Zenio Thành viên mới

https://discordapp.com/
    Nó là một ứng dụng nhắn tin và voice chat. Cơ bản thì mình muốn có cách trao đổi tiện hơn với bạn. Nên nếu bạn không phiền thì đăng ký giúp mình tài khoản Discord, hoặc đề xuất phương án khác.

thanvohoang thích bài này.