HOÀN THÀNH [PC] Darkest Dungeon GOG full DLC- Hầm ngục tăm tối Việt ngữ [RPG|2D|2018]

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi thanvohoang, 12/2/16.

1. Mugiwara

Mugiwara Thành viên cấp 2

Xích Xà bị lỗi rồi thớt ơi, rảnh fix nhé.
    À sai chính tả chữ "không gian" nữa kìa.

2. thanvohoang

thanvohoang Làm dâu trăm họ Dịch Giả

187
    300
    63
    Nam
    Đã cập nhật fix, link đầu bài

3. Alex DG

Alex DG Thành viên mới

9
    2
    3
    Nam
    KG
    Xin góp ý vs chủ thớt là: Nếu Bác có update bản VH mới thì Bác nên thêm ngày update link mới cho ae tiện theo dõi nha :D. (góp ý thui Bác ko thích đừng chọi gạch em >"<!)

thanvohoang thích bài này.
  4. minhkuongct

minhkuongct Thành viên mới

12
    0
    1
    Nam
    can tho
    AD oi mới cài lại win 10 :D để test xem chơi đc k ? cho t xin link 20243 với kiếm hoài k thấy ; tại nghe bảo bản đó ổn nhất với việt hóa

5. Vũ Hữu Tuấn

Vũ Hữu Tuấn Thành viên mới

ban? nay` co' kem` cac' dlc truoc' k thot'

6. thanvohoang

187
    300
    63
    Nam
    Đầy đủ bạn ak

7. Vũ Hữu Tuấn

Vũ Hữu Tuấn Thành viên mới

Cho hỏi cái Dazzling mirro đồ cam khi đánh con triều hồi sự lần 1 nó tác dụng gì ạ, thấy gi là +5SPD nhưng đeo vào chỉ số ko thấy tăng hay là lỗi ạ

8. Darkest

Darkest Thành viên mới

7
    2
    3
    Nam
    biên hòa
    Cái đó chỉ tăng spd khi đánh với tông đồ máu thôi bạn à mm~~

9. mn cho mình hỏi là làm thế nao để skils ko còn bị giới hạn lần sử dụng vậy ? còn 3 chế độ chơi ko có dịch là những gì vậy ? mong mn chỉ giùm

10. Add ơi,cho mình xin bản Mod mở rộng gương đồ đi bạn,mình lục trên map rồi mà ko biết cách dùng mod.giúp mình với

11. thanvohoang

187
    300
    63
    Nam
    Happy new year
    Giải nén vào thư mục cài game
    Tải file

12. happy new year Add,cám ơn Add rất nhiều :=D

13. add mơi mình đã bỏ vào thư mục cài game như add nói,nhưng mà cái kho đồ của mình nó vẫn như cũ,ko rộng hơn add ơi @ @ tiện cho mình xin thêm cái mod nào có thể mở rộng giới hạn thành viên trong hội luôn đi add ( max chỉ có 29 à ) mình thấy cái này ko ảnh hưởng gì tới game cho nên muốn mở rộng ra cho thoải moái

còn nhân vật thầy tu khổ hạnh có kháng tử vong cơ bản cao hơn đám nhân vật khác,vậy nếu mình đeo 2 item + tâm lý = cho ra hơn 100% kháng tử vong vậy nhân vật đó có chết ko vậy add ?

Chỉnh sửa cuối: 2/1/18
  14. mọi người cho mình hỏi Item ở lần đầu đánh map cấp 6 là 3 cây The Talisman of the Flame , công dụng của nó cụ thể là ra sao vậy ạ ?

15. Darkest

Darkest Thành viên mới

7
    2
    3
    Nam
    biên hòa
    trong các map hầm ngục cấp 6 về sau có con quái gây 50 điểm hoảng sợ 1 lần cái item The Talisman of the Flame để nhân vật kháng lại cái chiêu hoảng sợ đó ;-)

truong123 thích bài này.
  16. cám ơn bạn nha :D
    bạn có thể giải thích 3 chế độ của game có gì khác biệt dc ko vậy ? trước mình chơi là lúc chưa có DLC

17. Darkest

Darkest Thành viên mới

7
    2
    3
    Nam
    biên hòa
    3 chế độ thì khó dần lên thôi, cái đầu thì dễ nhất tới cái 2 thì quái mạnh hơn trâu hơn, cái thứ 3 thì như cái thứ 2 nhưng có thêm thời gian giới hạn 94 tuần và 16 mạng nhân vật chết nếu vượt qua mốc đó thì game over ngay lập tức.

18. cám ơn bạn nhiều,vậy mình chơi đúng chế độ 2 rồi thoải moái thời gian :D

19. o0hshift

o0hshift Thành viên mới

11
    2
    3
    Nam
    nothing
    thanks tác giả việt hóa game.

game này chơi mở độ khó darknest - độ khó mặc định của game. không khó. chỉ là cần tham khảo cái Curio - Official Darkest Dungeon Wiki để biết bạn nên lượm cái gì ở trên đường. và hiểu các tác dụng tiêu cực của nhân vật như
    - ăn cắp vặt - thỉnh thoảng chôm đồ ko đưa bạn
    - tò mò hay gây chuyện - thực dụng - nó sẽ tự động sờ vào các vật hắc ám rồi bị căng thẳng - tiêu cực... vvv
    - vvv còn cái tin rằng bị ma quỷ ám ảnh hoặc bị điều khiển bởi hác ám thì mình chưa có thử. đoán là sẽ tự động cast skill trong trận đánh.

mình chơi được 10 week trong game. thấy ko khó. còn vấn đề căng thẳng - street thì không cho là quá hắc. - kết quả sau hơn 14 lượt new game mới tìm được
    vd
    đội ngũ mình có
    - 1 tư tế ở vị trí 4 -3 hoặc thuật sĩ ở vị trí 4 - 3để bơm máu
    - 3 đạo tặc hoặc 3 trộm mộ - 2 nhóm này đứng ở vị trí 1 2 3 hoặc 4 đều tốt.

thì với 3 nhân vật dưới sẽ cho tỉ lệ đánh crit khá cao - nên street sẽ ko có khó khăn. thường duy trì ở mức dưới 20 mỗi nhân vật sau khi nhiệm vụ hoàn thành.
    street được giảm khi lượm đồ trên đường như;
    - dùng nước thánh để vào buồng xưng tội hoặc đài phun nước có tượng thánh hình người cánh chim.
    - dùng đuốc vào bụi hoa, ở court ya gì đó ở map có mấy con muỗi gây bệnh.. vv

huntersun and thanvohoang like this.
  20. o0hshift

o0hshift Thành viên mới

11
    2
    3
    Nam
    nothing
    mở rộng rương đồ nhu yếu phẩm, đuốc. vv

mình dùng 2 cái này tìm ở trang nexusmods.com/darkestdungeon
    - Oks_3Trinkets_v2.02-66-v2-02
    - Better Trinkets v2.03-76-v2-03
    làm xong thì chơi vẫn có bi nhiêu đấy ô chứa đuốc. thực phẩm thuốc men - nhìn có 2 hàng thôi nhưng đừng để ý. trên đường lượm đồ vượt quá số ô chứa nó vẫn tiếp tục lượm - nó hiển thị lấp ló ở hàng thứ 3 - tự sinh ra - mà ko thông báo đầy. đều khi hoàn thành nhiệm vụ nó vẫn tính vào luôn chứ ko có quỵt, về làng mở rương ra vẫn thấy item lượm khi ở hàng thứ 3.

update;
    hôm nay cài lại game, làm y như trên nhưng ko có lượm được nhiều đồ hơn 8 ô x 2 hàng = 16 ô.
    do đó cái phía trên ko được. chắc lúc trước mình nghịch nhiều nên ko nhớ đã làm gì nữa.

sau 1 loạt test lại thì thấy mấy cái mở rộng 16 ô và rương đồ ở làng thì nó nằm ở
    thư mục inventory của game
    mình sửa như này;

----------------
    mở rộng số ô chứa đồ như thực phẩm, đuốc. vvv
    ----------------
    1/ để gộp thực phẩm nhiều , mở các file
    base.supply.inventory.items.darkest
    mode.supply.inventory.items.darkest
    mode.inventory.system_configs.darkest
    base.inventory.system_configs.darkest

tìm provision sửa max slot 32 hoặc gặp base_stack_limit thì sửa cho nó giá trị 32
    con số 32 này là tượng trưng, yêu cầu là cùng 1 giá trị. vd như 4 file trên 32 thì 32 hết, 24 thì 24 hết. nếu ko game sẽ crash khi bắt đầu làm nhiệm vụ.
    .
    tương tự các item khác nếu muốn gộp lại thì vào
    base.supply.inventory.items.darkest
    tìm base_stack_limit rồi cho nó con số bạn muốn.

2/ base.currency.inventory.items.darkest
    - gộp các item như cổ văn, tượng
    tìm base_stack_limit
    - gộp gold thay vì 1750 mặc định
    tìm .type "gold" .id "" .base_stack_limit 17500
    17500 là lượng gold 1 ô chứa được tối đa

3/ gộp các loại ngọc như ruby, shaphia... vv
    base.gem.inventory.items.darkest
    tương tự như 2/

4/ để lượm nhiều đồ trên đường hơn khi 16 ô đã đầy,
    inventory_system_config: .type "raid" cho nó 1 con số. mặc định là 16.
    vd với 24 bạn sẽ có hơn 8 ô để chứa đồ; 32 thì có hơn 16 ô chứa so với mặc định của game.

----------------
    mở rộng số ô của rương chứa đồ ở làng, cái này chỉ chứa toàn trinket.
    ----------------
    cái này mình chưa có test. vì chưa có thấy tình trạng full là bao nhiêu ô nên ko rõ.
    nhưng cái này rõ ràng là ở file
    2 dòng
    inventory_system_config: .type "trinket_store" .max_slots 16
    inventory_system_config: .type "trinket_storage" .max_slots 999 mình đoán dòng 1 là ko biết
    dòng 2 thì storage là thùng chứa. có gì nhầm lẫn ko ở đây. heeee

Chỉnh sửa cuối: 31/1/18