DỰ ÁN [PC] Danganronpa 2: Goodbye Despair

Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%

RoyalBlockDT

Thành viên mới
25/12/15
26
8
3
29
Bản này thì hay hơn và bệnh hơn D1 chắc phải 1000 lần. mà mấy cái class trial ko biết các bác xử lý thế nào, nhất là cái Hangman Gambit bản này nó khốn nạn hơn D1 nhiều. Giải quyết dc cái đó thì chắc xong sớm rồi, tại phần dịch thuật game này chắc dễ rồi.

• Like
Reactions: Fugaka

Fugaka

Thành viên mới
27/6/16
5
0
1
29
Hà Nội
Dịch thuật dễ hay khó thì khi dịch mới biết được. Dịch thì dễ, dịch hay mới khó.
Hangman Gambit thì chán và tốn thời gian, cảm giác như kéo dài game. Mình mà code được sẽ giảm số lượng kí tự đi vì game không đáng để mất thời gian đến vậy.
Panic Talk Action thì có cảm giác bị off-sync. Mình xài tay cầm PS3 để chơi vào toàn bị miss trong khi chơi phần 1 bản PSP chưa bị miss lần nào. Nhìn màn hình cũng rối rắm nữa. Cái này chắc để nguyên vì mình vẫn hoàn thành được game không sao cả.

P/S Dự án vẫn đang tuyển người nhất là chuyên viên kỹ thuật. Vẫn đang đau đầu nhất vụ font nên ai có lòng hảo tâm thì giúp mình nhé :?

natyni235

Thành viên mới
25/12/15
2
0
1
30
Không có kinh nghiệm, chỉ biết chơi game và biết thêm Photoshop rock~~rock~~rock~~

RoyalBlockDT

Thành viên mới
25/12/15
26
8
3
29
Dịch thuật dễ hay khó thì khi dịch mới biết được. Dịch thì dễ, dịch hay mới khó.
Hangman Gambit thì chán và tốn thời gian, cảm giác như kéo dài game. Mình mà code được sẽ giảm số lượng kí tự đi vì game không đáng để mất thời gian đến vậy.
Panic Talk Action thì có cảm giác bị off-sync. Mình xài tay cầm PS3 để chơi vào toàn bị miss trong khi chơi phần 1 bản PSP chưa bị miss lần nào. Nhìn màn hình cũng rối rắm nữa. Cái này chắc để nguyên vì mình vẫn hoàn thành được game không sao cả.
Tui cũng như bác, mấy cái trial gameplay max nhảm, cả cái logic dive nữa, khó mà éo phải kiểu vận dụng đầu óc, chơi mà ức chế kinh khủng, dc cái cốt truyện phải nói là bá đạo, bọn p2 này phải gọi là siêu siêu bệnh hoạn, plot xoắn tít mấy chục lần, chơi mà ko rời mắt dc. Sắp tới series zero escape lên pc cũng hóng lắm đây, mà nghe bảo series zero có vẻ hàn lâm khó nuốt hơn series bựa bệnh này.

Còn vụ dịch thì game này hay đa số game nhật nói chung thấy câu cú đơn giản, dễ hiểu nên thiết nghĩ sẽ dễ dịch, nhưng nghĩ lại chắc dễ so với mấy game tây thoại nhiều lore khủng thôi, chứ vẫn khó hơn nhiều so với ba cái game hành động vài ba câu thoại vô nghĩa.

Fugaka

Thành viên mới
27/6/16
5
0
1
29
Hà Nội
Muốn vận dụng đầu óc thôi thì Ace Attorney là hợp. Vốn Danganronpa là VN, shooter, rhythm nên việc có nhiều minigames cũng không có gì là lạ, chỉ tội giờ nhiều quá loãng quá nên bỏ cái rhythm khỏi genre và thay bằng thập cẩm rofl~~ Đó là chưa kể phẩn P.T.A (rhythm minigame) trên PC bị off-sync hơi bị nặng.

Logic Dive thì không hẳn là khó nếu quen Subway Surfer hay Temple Run rùi. Còn nếu thấy khó nhảy quá thì mua skill Moonsault sớm cũng được sun~~

Zero Escape thì phải mất thời gian giải đố vì game theo thể loại room escape, cứ nhốt mình vào phòng rồi bắt mình thoát ra. Đã cân qua Zero Escape: VLR trên 3DS và thấy không quá khó, biết vận dụng đầu óc suy nghĩ chút là phá đảo cái vèo moustache~~

vocaloidimai

Thành viên mới
27/12/15
11
0
1
30
Xin chào Fugaka
Mình rất thích game này
May là có bạn đề xuất dịch game này :((

Lúc trước mình cũng xin tìm cách việt hóa phần 1 trên PC
Nhưng mà chưa có hướng giải quyết :(

Mình tìm nguồn trên mạng thì tìm đc tool & mình cũng có dịch phần 1 trên bảng PSP thôi
Topic đó ở đây

http://gametiengviet.com/threads/xin-huong-dan-viet-hoa-game-trigger-happy-havoc-danganronpa-pc.275/

Về system hình ảnh mình dịch cũng đc 50% (50% còn lại là mấy cái text sound effect trong Climax Logic & những texture trong Stage )

Odava Titabeo

Thành viên cấp 1
26/12/15
30
17
8
28
Theo mình biết bên hako.re chuyên dịch mấy tựa game Visual Novel kiểu này.
Bạn cũng có thể nhờ bên họ giúp 1 phần.

• Like
Reactions: Fugaka

Fugaka

Thành viên mới
27/6/16
5
0
1
29
Hà Nội
Update mới:
* Project hiện tại đã tuyển đủ thành viên. Khi nào cần thêm người sẽ thông báo.
* Đã có thể dịch hết tất tần tật ko còn lo gì nữa :V

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay