HOÀN THÀNH [PC] Alan Wake Việt Ngữ

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi gunigugu, 27/7/16.

1. ngthduong1996

ngthduong1996 Quản trị viên Thành viên BQT

1,095
    261
    83
    Nam
    Nha Trang
    gunigugu được nhìn thấy lần cuối: 17/4/18.

Cơ bản là chủ thớt đi xa lắm. Mình cũng chẳng có bản Steam để mò giúp các bạn. Không khuyến khích chơi game lậu nhưng nếu hết cách thì các bạn có thể tải bản c***k về Việt Ngữ mà chơi.

2. mrhero

mrhero Thành viên VIP Có đóng góp rất lớn

32
    6
    8
    Nam
    pm mình đi bác, tui cho mượn bác nghiên cứu fix lỗi giùm ae với, đa tạ nhiều lun :camdong:

3. ngthduong1996

1,095
    261
    83
    Nam
    Nha Trang
    Có mượn thì mình cũng chưa chắc chắn là fix được. Nhưng để mình thử cài bản cờ rốp và bản GOG về xem thử thế nào đã.

mrhero thích bài này.
  4. ngthduong1996

1,095
    261
    83
    Nam
    Nha Trang
    Mình đã thử với bản Cờ rốp thì Việt Ngữ bình thường. Còn với bản GOG thì không được, có lẽ bị giống với Steam. Sau đó mình đã tìm được cách sửa cho bản GOG, với bản Steam các bạn thử làm giống vậy xem sao.

1. Chép file Việt Ngữ tương tự như ở bản Cờ Rốp.
    2. Với file ep999-000-en.binep999-000-en.rmdp, các bạn làm mỗi file thành 5 bản (000, 001, 002, 003, 004 ví dụ là ep999-003-en.bin chẳng hạn), tổng cộng từ 2 file thành 10 file rồi chép vào cùng thư mục Data luôn.
    3. Vào game bật phụ đề và kiểm tra.
    4. Được hay không thì lên nói cho mình và mọi người biết.

P/S: Thật ra với bản GOG chỉ cần đổi tên 2 file đó từ 000 sang 004 là được rồi nhưng mình không biết bản Steam thì tương ứng với số mấy nên để các bạn đổi luôn tất cả các file đó mà. Nếu các bạn biết bản Steam dùng tương ứng với số mấy thì nói mình luôn nhé.

5. Hophihi

Hophihi Thành viên mới

14
    0
    1
    Nam
    Tphcm
    Bao cáo là chủ thớt về quê lay vk rồi. Gặp con vk ko thích ck chơi game.Nên bỏ con giưa chợ. Bác nào có link nào tốt nhất up cho mình nhé. Cai ban nao cũng ko ra tiêng viêt

6. anhtuan_lxag

anhtuan_lxag Thành viên mới

2
    4
    3
    Nam
    Đã test với bản steam ok nha bác. Đổi tên thành ep999-004-en.binep999-004-en.rmdp chép vào là dc. cảm ơn bác nhiều inlove~~

7. hyohken

hyohken Thành viên mới

11
    4
    3
    Nam
    Hà Nội
    Mình đã thử với bản steam.ok rồi nhé.tks bác

8. danye1511

danye1511 Thành viên mới

23
    8
    3
    Nam
    Hải Phòng
    xác nhận bản steam chỉ cần đổi tên file nhé mong Ad cập nhật phiên bản steam để a e download cho tiện :) ko cần chỉnh ngôn ngữ sang Esp như hướng dẫn ban đầu .

9. mrhero

32
    6
    8
    Nam
    Thanks bác nhiều nhé, đã test và ok nha. Đội ơn bác nhiều ghê:camdong:

10. Hophihi

Hophihi Thành viên mới

14
    0
    1
    Nam
    Tphcm
    Ôi thân linh oi , cuôi cung cũng ra tiêng viêt .

11. Hophihi

Hophihi Thành viên mới

14
    0
    1
    Nam
    Tphcm
    Game dịch ra tieng viêt choi hay ghe , dich luôn Alan Wake NightMate luôn đi chủ thớt

12. mrhero

32
    6
    8
    Nam
    chủ thớt đi xa lắm rồi, pm cả tháng mà chẳng trả lời, để admin vào fix lỗi là biết rồi, chắc ko có Vh bản này đâu