BETA Outlast 2 Việt hóa

Thảo luận trong 'Hoàn Thành' bắt đầu bởi Phát Nguyên, 6/2/18.

1. Phát Nguyên

Phát Nguyên Thành viên mới

I. GIỚI THIỆU

Game kinh dị, không phải ai cũng chơi được, nhưng ai cũng thấy hứng thú mỗi khi xem hoặc nhìn người khác chơi. Chúng có một thế lực cuốn hút lạ thường mà dù có sỡ hãi đến đâu, thậm chí càng sợ thì lại càng có nhiều người thích thú, mê hoặc bởi nó. Như Stephen King, một tiểu thuyết gia chuyên kinh dị nổi tiếng nhất thế giới đã nói: "Kinh dị như một trò đùa bệnh hoạn vậy, nó làm được một công việc vô cùng bẩn thỉu. Nó thể hiện được những phần tăm tối, tệ nhất trong mỗi chúng ta. Nó khiến cho bản năng cơ bản nhất được giải phóng, những viễn tưởng kinh khủng nhất của chúng ta lộ ra..." (Why We Crave Horror Movies, Stephen King).

II. THÔNG TIN NHÓM DỊCH

Đây là sản phẩm hợp tác giữa những con người của FULLC***KPC và GAMETIENGVIET, những con người luôn hết lòng vì cộng đồng game, dù thực hiện theo cách này hay cách khác,

FULLC***KPC chắc cũng không quá xa lạ với một số anh em ở đây, nay xin được góp một phần nhỏ cho cộng đồng game offline...

III. NHỮNG NGƯỜI THỰC HIỆN

1. Phát Nguyên - Leader FULLC***KPC
    2. Cường Nguyễn - Dịch thuật (FULLC***KPC)
    3. Bin Lê - Font Editor (GAMETIENGVIET)
    4. Và một số hỗ trợ khác từ thành viên FULLC***KPC

IV. TẢI GAME

Fshare: Tải file
    4share: Tải file

Patch việt hóa: Tải file

CHÚ Ý: Do là tựa game đầu tiên được dịch bởi nhóm FULLC***KPC nên còn thiếu kinh nghiệm dẫn đến còn nhiều thiếu sót mong các bạn thông cảm và góp ý thêm cho các sản phẩm tiếp theo
    Bản dịch được sự hỗ trợ về mặt kỹ thuật của một thành viên của GAMETIENGVIET!

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT
    1. Cài đặt game
    2. Chép bên trong thư mục CODEX dán vào game
    3. Chép thư mục OLGame dán vào game
    4. Vào vài đặt chọn ngôn ngữ Tiếng việt game mới chuyển sang tiếng việt nếu không vẫn tiếng anh

Chỉnh sửa cuối: 8/2/18

Chia sẻ trang này

Bình Luận Bằng Facebook

2. RomHackingVN

RomHackingVN Culi Đa Cấp Ban Quản Trị

Chúc mừng các bạn, mình xin phép giới thiệu bản dịch lên fanpage để mọi người cùng chơi thử nhé. Cảm ơn các bạn đã lao động vất vả để cho ra bản Việt Hóa đầu tay của mình.

Phát Nguyên thích bài này.
  3. Phát Nguyên

Mình cũng hy vọng ad có thể chia sẻ lên fanpage để nhiều ae biết đến :D

4. Phát Nguyên

Nhân tiện cũng xin được hỏi là không biết bên bạn dùng phần mềm gì để gói các patch thành file exe vậy có thể cho mình xin tên không?

5. RomHackingVN

RomHackingVN Culi Đa Cấp Ban Quản Trị

Lúc trước mình dùng winrar, nó có trình tạo file rar portable, khá tiện và dễ sử dụng, hoặc cao cấp hơn nữa là autoit, visual studio, installshell,...
    Ok bạn. Tên nhóm dịch thì mình xin phép k giới thiệu trực tiếp nhé, các bạn quan tâm họ sẽ biết, vì tên nhóm bạn có từ c***k dễ gây hiểu lầm việt hóa game là phải c***k game.

Edited: bạn nên cho thêm vài hình ảnh của bản Việt Hóa để bài viết sinh động.

Chỉnh sửa cuối: 8/2/18
  6. Phát Nguyên

Bạn cứ đăng lên fanpage theo cách mà bạn cho là cần nhé, mình thì đơn giản thôi sao cũng được :D

7. maxpayne181991

maxpayne181991 Thành viên mới

13
    3
    3
    Nam
    bên fullcrackgame hình như còn việt hóa vài game rất hay nữa mà chắc họ chưa muốn công bố, vì hồi trước kêu gọi đủ bao nhiêu follow mới công bố, xong cuối cùng ko đủ, nên ức chế k công bố nữa thì phải :)) vì mình là người theo dõi bên page đó từ khá lâu rồi. Cảm giác ad bên đấy khá là khổ, cần cù, cố gắng bao nhiêu nhưng cảm giác chưa đạt đc cái mốc mà họ muốn. Thôi cứ cố gắng lên, mọi cố gắng sẽ đc đền đáp xứng đáng thôi. Làm việc vì cộng đồng quan trọng là phải có cái tâm rồi mọi người cũng sẽ hiểu.

8. tuanvu

tuanvu Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    tu son
    Thật tuyệt vời cảm ơn nhóm dịcb rất nhiều

9. YeuGameVH

YeuGameVH Thành viên mới

9
    0
    1
    Nam
    tein giang
    vừa tải về, rất tuyệt vời. thank nhóm dịch nhiều

10. admin

admin Administrator Thành viên BQT Ban Quản Trị

43
    125
    33
    Để góp phần nâng cao chất lượng các bản dịch, các bạn hãy dùng tính năng đánh giá của diễn đàn, cho điểm từ 1-5 sao kèm lời bình vì sao lại chấm điểm như thế. Các đánh giá dù là khen hay chê đều sẽ được nhóm dịch và BQT tiếp nhận, thanks all.

11. ngthduong1996

ngthduong1996 Quản trị viên Thành viên BQT

1,082
    251
    83
    Nam
    Nha Trang
    Neither of you are fighters có nghĩa là Cả hai bạn đều không phải là chiến binh (không ai trong hai bạn là chiến binh) mới đúng.

12. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT

227
    99
    28
    Tuy mới chỉ có 3 đánh giá nhưng nhìn tổng quan có thể thấy các bạn cần phải cố gắn hơn nữa và không nên quá vội vàng, sản phẩm đầu tay chắc hẳn phải có nhiều sai sót. Nên có những cập nhật để cải thiện chất lượng bản dịch, ý kiến của riêng mình thôi.
    :sogood:

P/S: bạn cập nhật link game bản quyền luôn nhé.

13. trantienHC

trantienHC Thành viên mới

5
    0
    1
    Nam
    TP.HCM
    Anh em cho hỏi mình cài game bị báo lỗi như hình, fix như thế nào ạ, thanks anh em :)

14. ngthduong1996

1,082
    251
    83
    Nam
    Nha Trang
    Bạn đăng ảnh lên https://imgur.com/ đi

15. trantienHC

5
    0
    1
    Nam
    TP.HCM
  16. ngthduong1996

1,082
    251
    83
    Nam
    Nha Trang
    Lỗi ISDone thường là lỗi do quá trình tải game không ổn định dẫn tới lỗi hoặc là do file đăng lên bị lỗi, bạn là người đầu tiên thông báo lỗi này nên có lẽ không phải do file đăng lên bị lỗi mà do quá trình tải xuống. Cách tốt nhất là tải lại.

17. trantienHC

5
    0
    1
    Nam
    TP.HCM
    Mình tải link Fshare, để tải lại xem sao, thanks :)