PoC MAFIA III VIỆT HÓA (Gần Hoàn Thành)

Thảo luận trong 'Khởi động và đang tiến hành' bắt đầu bởi mami7x, 8/4/18.

1. LêMinh2309

LêMinh2309 Thành viên mới

3
    2
    3
    HCM
    Cá nhân mình thấy con Mafia 3 này nếu xét công tâm tí thì không đến nỗi nào tệ, rất xứng đáng được việt hóa đó chứ.
    Vào thời điểm mới ra mắt có thể do chuyện bàn giao công ty sản xuất phát hành nên đã thiếu kinh nghiệm hay sao đó đã để tràn lan lỗi, hiện nay đã fix hầu hết rồi đủ cho chúng ta trải nghiệm.
    Có lẽ là do cái bóng của Mafia 2 quá lớn nên đã lấn át làm cho fan của dòng Mafia thất vọng chứ thực sự mình không phải fan dòng game nào, hay là mình chơi nên mình cảm thấy con này bị đánh giá thiếu công bằng quá.
    Mafia 3 cốt truyện vẫn là điểm mạnh từ bao đời nay của dòng Mafia, thật sự mình rất thích thằng Main. Nó khá là ngầu lòi, cộng thêm việc đi càng sâu cốt truyện càng thấy được nội tâm của nó :)) k hẳn tất cả là vì trả thù mà nó muốn lợi dụng cái đó để vươn lên làm trùm của cả thành phố. Chưa kể tới các nhân vật phản diện cực kỳ có chiều sâu được khắc họa rõ nét. Thực sự cốt truyện cực kỳ hay, nhiều điểm nhấn, nhân vật phụ hay chính đều có mang một cảm xúc, điểm mình thấy hạn chế cũng như là nhược điểm là gameplay của nó rất nhàm chán, cứ lặp đi lặp lại suốt cộng với game có vẻ tối ưu ko tốt cộng thêm vài lỗi nhỏ mà hiện giờ vẫn còn. Ngoài mấy đó ra mình không thấy vấn đề nào đáng để bị chê bai quá mức
    Hết hehe, cảm ơn nhóm dịch rất rất nhiều

Chỉnh sửa cuối: 4/1/19
    merlin7vv4 thích bài này.
  2. cauamlogbog10

cauamlogbog10 Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    hcm
    Game này nó tối ưu cho nvidia hơn... vga 970 cua mình vẫn chơi high fps 45~60.. chơi khá mượt...

3. cauamlogbog10

cauamlogbog10 Thành viên mới

2
    0
    1
    Nam
    hcm
    Cảm ơn nhóm dịch rất nhiều.. ngày xưa ko dám chơi vì chơi dòng này mà ko hiểu cốt truyện thì chán lắm... bây giờ có nhóm dịch rồi..chơi hay quá...

4. tekachi2109

tekachi2109 Thành viên mới

4
    0
    1
    Nam
    TPHCM
    mình chỉ có game trên PS4 ;(;(

5. qterry1001

qterry1001 Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    hà nội
    các bác cho e hỏi có 4 file cuối cùng là file gì và nếu phải down thì cho vào thư mục cài game là xong hả ??

6. Mạnh Trung

Mạnh Trung Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    Hà Nội
    cảm ơn anh em đã việt hóa :D

7. phamphuvu

phamphuvu Thành viên mới

4
    1
    3
    Nam
    da nang
    cái game này đồ họa nhìn cũng không đẹp mà lại tốn đến 53Gb khi cài game xong. Game play nhìn chán chán sao ấy, tuy là góc nhìn thứ 3, nhưng camera khi lái xe nó khó lái sao sao ấy, ôm cua chán bỏ mợ. Chỉ được cái cốt truyện hơi lôi cuốn xí thôi chứ ngoài ra game không đáng được 5 điểm

merlin7vv4 thích bài này.
  8. merlin7vv4

merlin7vv4 ◢ ◤ Thành viên BQT

21
    9
    3
    Nam
    ặc sao bạn lại cmt như thế theo mình thấy với 53gb thì đồ hoạ con này mức tốt không chỉ mình mà cả trực tiếp game cũng như stream cơ bắp đều đánh giá tốt về đồ hoạ, về gameplay nếu bạn đang so sánh với các tựa game khác thì có lẽ hơi sai sai vì dòng Mafia vốn có mác thế giới mở nhưng thực chất họ lại chỉ tập trung vào mảng cốt truyện là chính, còn ôm cua hay gì đó bạn thử tắt unikey xem có dễ hơn không.Và cuối cùng thì thực ra bọn mình là nhóm dịch game mà bạn nếu thấy ko vừa ý bạn có thể rp trên steam chứ, mỗi người trong nhóm dịch đều công việc hằng ngày cần lo lắng dịch vì đam mê mà ai cũng chê những thứ mà bọn mình không hề tạo ra thì thực sự buồn .Nếu bạn có thể góp ý về lỗi dịch thì bọn mình rất hoan nghênh.

9. phamphuvu

phamphuvu Thành viên mới

4
    1
    3
    Nam
    da nang
    ý mình là chê cái game thôi ấy mà, chứ bản dịch là các bạn làm như vậy là tốt lắm rồi, có đôi chỗ còn sót vài từ tiếng anh, nhưng đợi update sau cũng đc. nghe các kênh đánh giá mafia 3 là game thảm hại của năm, tưởng các kênh nói quá, nhưng đúng là chơi rồi mới biết :D bị cảnh sát dí mà chạy 15p chưa thoát được cảnh sát >_<''
    tiếc là bên web bạn không có ai làm dự án the witcher 3 nhỉ. đang ghiền :D

10. merlin7vv4

merlin7vv4 ◢ ◤ Thành viên BQT

21
    9
    3
    Nam
    game đó có người dịch rồi mà @@

11. phamphuvu

phamphuvu Thành viên mới

4
    1
    3
    Nam
    da nang
    bên forum gamevn có dịch rồi nhưng mà các bạn đó đã ngừng rồi, còn lở dở 2 cái DLC . Hóng gametiengviet dịch nốt phần còn lại :D

12. tanlt91

tanlt91 Thành viên mới

9
    1
    3
    Nam
    Đà Nẵng
    cảm ơn nhóm dịch đã cho ra sản phẩm tuyệt vời

13. LêMinh2309

3
    2
    3
    HCM
    thảm họa của năm thì hơi quá đó bạn, cốt truyện vẫn luôn là điểm nhấn của nó :D . Bị chê bai 1 phần vì thời điểm mới ra nó bị khóa 30 fps các kiểu với lỗi đồ họa, đến bây giờ nó vẫn lỗi mặc dù ít và mình cũng khó chịu, gameplay nó hơi nhàm thôi vì có hướng lặp đi lặp lại, cũng như mấy fan của dòng Mafia bị ảnh hưởng con Mafia 2 nặng quá nên chém quá tay con Mafia 3 không như mọi ng kỳ vọng thôi. Mà mình đồng ý với bạn cái đồ họa gốc con Mafia 3 này nó ko dc nịnh mặt mình lắm nên mình có xài cái giảm độ mờ tăng hiệu ứng bạn có thể thử xem sao.
    https://sfx.thelazy.net/games/preset/6205/

phamphuvu thích bài này.
  14. LêMinh2309

3
    2
    3
    HCM
    hóng bản update tiếp theo của nhóm, cốt truyện con này hay quá :v cảm ơn nhóm dịch nhiều lắm

15. duchaiplus

duchaiplus Thành viên mới

4
    0
    1
    Nam
    Nam định
    Chuẩn luôn bác

16. tunngao

tunngao Thành viên mới

3
    0
    1
    Nam
    Vietnam
    Mấy bản này bên gamevn mình thấy dịch khá ổn rồi đó, mình chơi hồi 2017, mấy bạn đó mới có chỉnh sửa đôi chút gì đó 2018 bạn tự tìm hiểu nha.
    Heart of stone đây: http://forum.gamevn.com/threads/vie...dit-lai-tu-ban-dich-cua-bac-hariny86.1444364/
    Blood and Wine: http://forum.gamevn.com/threads/viet-hoa-witcher-3-dlc-blood-and-wine.1407600/

17. phamphuvu

phamphuvu Thành viên mới

4
    1
    3
    Nam
    da nang
    cảm ơn bạn nhé, cài xog thấy khác hẳn :D
    như vậy dễ chơi hơn. vẫn ức nhất là phần lái xe, chắc do chơi gta 5 quen rồi nên qua chơi mafia 3 nên thấy khó lái