Status
Không mở trả lời sau này.

CyusVo

Thành viên mới
14/5/17
21
5
3
29
HCM
Bạn có thể đọc ở #9

Sớm thôi, nhưng mình chưa nói trước được khi nào vì admin Bánh Dừa đang bận chút việc.
ok vậy cũng được chậm rãi hoàn thiện nhé bác thanks nhóm hỗ trợ game này.

Bánh Dừa Miền Tây

Quản trị viên
Thành viên BQT
Kỹ Thuật Viên
26/12/15
1,366
1,150
113
35
Ok mình sẽ nghiên cứu mà ib s bn
Có thể áp dụng cách trong tut hướng dẫn để làm font cho menu, nhưng các bạn sẽ gặp vấn đề với nút bấm trong game. Do đó các bạn phải add button vào font ảnh, để các nút bấm như là 1 ký tự trong bộ font.

• Like
Reactions: mami7x

mami7x

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
25/12/15
143
193
63
35
Có thể áp dụng cách trong tut hướng dẫn để làm font cho menu, nhưng các bạn sẽ gặp vấn đề với nút bấm trong game. Do đó các bạn phải add button vào font ảnh, để các nút bấm như là 1 ký tự trong bộ font.
Mình đã thử Việt Hóa MENU nhưng đều bị lỗi Font. Do chưa tìm được ID của Font MENU.

mami7x

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
25/12/15
143
193
63
35

Mình gửi bạn hình ảnh bị lỗi Font Menu.
Mình thử Edit file Engine.upk bằng UDK nhưng không được.

Việt hóa hết phụ đề rồi mà còn mấy cái linh tinh này nữa thấy nó cứ dở dở ương ương. Bạn giúp nhóm với nhé. Thanks bạn nhé.

• Like
Reactions: Mason Jr

Mason Jr

Twisted Tailor
Dịch Giả
3/5/17
279
427
63
33
Vietnam
www.facebook.com
Mấy cái diễn giải skill.. chỉ dẫn.. bị ô vuông hết.. hay mã hóa ko đúng nhỉ
Trừ phụ đề cốt truyện và phần Tip ở Loading Screen ra thì main menu, tutorial, diễn giải item và những nội dung khác đều không dùng font Arial nên bạn dịch sang Tiếng Việt khi hiển thị sẽ bị lỗi font.

mami7x

Làm dâu trăm họ
Kỹ Thuật Viên
25/12/15
143
193
63
35
Help! Admin trợ giúp với.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%