DỰ ÁN Dịch Gyakuten Kenji 2(Cần ultility)

binh1508

Thành viên mới
8/8/21
17
5
3
92 ngõ Thịnh Hào 1
Tôi đang chuẩn bị dịch tiếng Việt cho tựa game Gyakuten Kenji 2-thường nói đến là Ace Attorney Investigation 2. Tôi cần ultility để dịch con game này. Nhân tiện, đây là dịch từ một bản fan translation tiếng Anh(link:http://www.romhacking.net/translations/2260/). Đây KHÔNG ĐƯỢC NHẦM LẪN với nhóm dịch Luật sư tài ba: Trần Vân Phượng. Tôi không phải thuộc nhóm dịch đó. Tôi không nội địa hóa gì hết, chỉ dịch thẳng ra luôn thôi

Camilius

Khám phá là niềm vui.
Thành viên BQT
Dịch Giả
Kỹ Thuật Viên
29/11/17
111
239
43
Việt Nam
Theo như mình xem qua thì làm kỹ thuật cho con này không dễ chút nào. Không biết bạn đã có kiến thức về ROM game chưa.
Chung quy thì rom này là rom bản JP, bản localize phía trên xem ra vẫn còn ít lỗi, tool để hack con này thì bạn có thể đọc ở README của nhóm localize trên, bạn có thể thử hỏi xin nhóm đó xem sao nhưng hiếm nhóm dịch nào share tool lắm.
Còn nếu bạn muốn check nội dung bên trong thì có các tool như Tinke, Crystaltile2 v.v... Ngoài ra bạn thử chịu khó datamine thêm xem sao nhé.

Chào mừng bạn đến với Cộng Đồng Game Tiếng Việt
Hãy đăng ký thành viên để đễ dàng theo dõi các chủ đề và các bản Việt Ngữ mà bạn đang quan tâm! Hoàn toàn miễn phí!.
Đăng ký ngay
Flash Deal 50%, Hoàn Tiền 50%