PoC (ĐANG THIẾU NHÂN SỰ DỊCH DISC 3 ) DỰ ÁN FINAL FANTASY IX HD PC

Thảo luận trong 'Khởi động và đang tiến hành' bắt đầu bởi mami7x, 2/3/18.

1. Thiên Hà

Thiên Hà Thành viên mới

20
    5
    3
    Nam
    có disc 4 dịch là sướng nhất , ít text nhất

2. mami7x

mami7x Làm dâu trăm họ Kỹ Thuật Viên

147
    166
    43
    Nam
    Cho mình địa chỉ email, mình sẽ gửi bản dịch cho bạn.

3. Asmodeus8595

Asmodeus8595 Thành viên mới

mình đã chơi game này 3 lần - tiếng anh biết tý xíu :)) - trình IT cùi không biết mình giúp được gì các bạn ko nhỉ :3 nếu được cho mình xin fb bạn để trao đổi thêm

4. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT Kỹ Thuật Viên

597
    274
    63
    Tiếng Anh mà biết "tý xíu" thì bạn có thể tham gia làm tester. Công việc test nghe đơn giản nhưng lại vô cùng quan trọng.

5. Asmodeus8595

Asmodeus8595 Thành viên mới

test như thế nào bạn nhỉ :D

6. Thiên Hà

Thiên Hà Thành viên mới

20
    5
    3
    Nam
    Ducanhmtw@gmail.com

7. SGGK

SGGK Thành viên mới

sggk2910@gmail.com
    Có thể cho mình thử tham gia cùng dự án được không mami7x?

8. mami7x

147
    166
    43
    Nam
  9. mami7x

147
    166
    43
    Nam
    Mình gửi mail rồi đó.

10. nghoainam90

nghoainam90 Thành viên mới

2
    2
    3
    Nam
    Hà Nội
    Mình đang định tự dịch cả game mà không tìm được file ngôn ngữ, lang thang trên mạng thấy project này, các bạn có thể cho mình tham gia được không? Ngoài ra cho mình thêm thông tin về file ngôn ngữ, Soft các bạn sử dụng, mình đảm bảo deadline nếu cần :D

Mail mình: nghoainam281090@gmail.com

mami7x thích bài này.
  11. nghoainam90

nghoainam90 Thành viên mới

2
    2
    3
    Nam
    Hà Nội
    Nếu đủ Trans rồi cho mình chân Test cũng được nhé, đang định chơi lại game lần nữa, xưa nhớ hồi lvl1 challenge ozma ghê :D

mami7x thích bài này.
  12. mami7x

147
    166
    43
    Nam
    Mình gửi mail cho bạn rồi đó. Bạn dịch thử nha.

13. Bánh Dừa Miền Tây

597
    274
    63
    Các bạn lưu ý, game hay hay dở tuỳ vào quan điểm cá nhân và cảm nhận từng người, bản dịch cũng thế, cho nên việc đánh giá nên khách quan và tuyệt đối không tiếp nhận những nhận định mang tính nâng hạ, việc này không những vô ích mà còn làm cộng đồng mất đi sự gắn kết. Mong anh em hãy tế nhị.

14. NovaChrystalia

NovaChrystalia Thành viên cấp 2

97
    156
    33
    Nữ
    Ha Noi
    Mình nghĩ là tự do ngôn luận thôi, có ng khen thì vẫn phải có ng chê, kể cả khó nghe thì họ vẫn có quyền nói, miễn là ko chửi người dịch (mình thấy bạn đó comment chơi rất ức chế thôi chứ cũng ko xúc phạm gì đến ng dịch cả).

15. Bánh Dừa Miền Tây

597
    274
    63
    Mình đồng ý nếu như người được nhắc tối có thể đối chấp trực tiếp, như vậy mới có tiếp thu và sửa đổi. Với lại đây là một dự án dài hơi, thớt cần sự ủng hộ và động viên hơn là để ý tới những chuyện nhỏ như thế này. Dù là dự án cộng đồng nhưng nhóm dịch nào cũng có cái tôi mà họ muốn giữ lại trong đó, mình trân trọng và không muốn họ phải gượng ép thay đổi.

16. NovaChrystalia

NovaChrystalia Thành viên cấp 2

97
    156
    33
    Nữ
    Ha Noi
    Đâu phải cứ ai góp ý hay nói ko thích bản dịch đó là người dịch cũng phải tiếp thu sửa đổi gì đâu. Bản dịch là của họ họ muốn dịch kiểu gì là tùy họ, nhưng ng chơi vẫn có quyền nói lên ý nghĩ của họ miễn là họ ko có xúc phạm đến ai mà họ chỉ đơn giản là bộc lộ ý kiến của họ (ức chế khi chơi). Cũng ko thể vì muốn ủng hộ nhóm dịch mà xóa ý kiến của người chơi được, mình nghĩ vậy. Forum tự do ngôn luận, trừ khi là có luật kể cả ko thích chơi thì cũng ko được nêu ý kiến thì admin có thể tự do xóa bài, nhưng ko có luật đó thì mình nghĩ cũng nên tôn trọng member.

17. Bánh Dừa Miền Tây

597
    274
    63
    Mình đã nói rồi, nếu còn thắc mắc thì 2 bạn có thể đối chấp trực tiếp với mình ở inbox. Các comment không liên qua sẽ bị xóa trong vòng 8 tiếng nữa.

18. mami7x

147
    166
    43
    Nam
    Cảm ơn sự đóng góp ý kiến của tất cả các bạn. Disc 3 vẫn chưa có bạn dịch. Giao cho vài bạn dịch rồi mà thấy chạy mất dép hết rồi.

19. DzuHoang66

DzuHoang66 Thành viên mới

1
    1
    3
    Nam
    Quy Nhơn
    Bạn có thể hướng dẫn cho mình tham gia thử được không ? Mình trước giờ chưa có kinh nghiệm gì trong lĩnh vực này. Nay muốn có tý đóng góp nho nhỏ gì đó cho cộng đồng.
    Mail mình: hoangnguyenvu68@gmail.com

mami7x thích bài này.
  20. adonljne

adonljne Thành viên mới

Mình cũng muốn tham gia mail của mình là adonljne@gmail.com

mami7x thích bài này.