Đề Nghị Dịch Game

Thảo luận trong 'Khởi động và đang tiến hành' bắt đầu bởi admin, 25/12/15.

1. Quoc Tuan

Quoc Tuan Thành viên mới

3
    0
    1
    HCM
    Hóng ad dịch game này :3 Mình và nhiều người thích chơi series game này lắm mà TA lại dở :'(

2. ITê

ITê Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    Long An
    Xin AD hãy giúp em xem xét xem có thể dịch dc game Way of the Samurai 3. Em chơi game này thì trình độ Tiếng Anh của em thì ngu mà game này thì có nhiều câu thoại để quyết định cốt truyện nhưng mà em lại không hiểu cho nên xin AD hãy giúp em xem xét xem có dịch dc game này hay không. Chào AD

3. poison071089

poison071089 Thành viên mới

2
    2
    3
    Nam
    bac ninh
    Game này từ vựng dễ hiểu mà! Ngu tiếng anh như mình chơi vẫn dịch đk hết

4. 00cogidau

00cogidau Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    Hà Nội
    như tiêu đề game mới ra mấy ngày trước hay quá em định ngồi dịch 1 chút cho vui mà file của nó là .CPK tìm mãi chẳng ra tool để extrack cho em xin với ạ.

5. Trần Xuân Duy

Trần Xuân Duy Thành viên mới

Mong các bác việt hóa game XCom 1 và 2. Cảm ơn các bác nhiều!

6. Loveless

Loveless Thành viên mới

3
    0
    1
    Nam
    1. [​IMG]

Spider-man Web of Shadow có thể nói là tựa game hay nhất từ trước tới nay về Spider-man.
    Cốt truyện của Spider-Man: Web of Shadow liên kết khá chặt chẽ với bộ truyện cùng tên về chàng Người Nhện. Kẻ thù truyền kiếp của Người Nhện là Venom đã trở lại, và lần này hắn ta có thêm một khả năng mới rất đáng sợ: gây nhiễm độc dân thường và biến thành những bản sao của hắn. Thành phố New York buộc phải di tản dân chúng và cách ly hoàn toàn với những khu vực khác.
    Trong trò chơi, Người Nhện sẽ phối hợp với những siêu anh hùng cũng như những kẻ phản diện khác để chặn đứng Venom và ngăn cản đại dịch lây lan. Anh chàng cần phải bảo vệ nhóm lính của chính phủ mang tên là SHIELD di tản và bảo vệ dân chúng. Một yếu tố khá đặc biệt là ở bản này, bản thân Người Nhện cũng bị nhiễm chất độc của Venom. Do đó, cốt truyện ở SMWS hứa hẹn sẽ sâu sắc và nhiều kịch tính hơn bản cũ.
    Một trong những yếu tố chủ chốt trong chiến đấu của Người Nhện là khả năng chuyển đổi qua lại giữa hai hình dạng bình thường (xanh - đỏ) và "Nhện Đen". Mặc dù cơ cấu này tương tự như trong Spider-Man 3, việc chuyển qua "Nhện Đen" không để lại hậu quả ngay lập tức. Thay vào đó, việc thay đổi hình dạng sẽ ảnh hưởng đến việc những anh hùng cũng như những kẻ phản diện trong game sẽ nhìn nhận và giao tiếp với bạn như thế nào.
    Ví dụ, phụ thuộc vào cách chơi của bạn, những kẻ phản diện có thể lựa chọn đồng minh với bạn hơn là những anh hùng. Bên cạnh việc ảnh hưởng đến hình ảnh Người Nhện, việc thay đổi qua lại giữa Nhện Đỏ và Nhện Đen sẽ đem lại những kỹ năng khác nhau: Nhện Đỏ sẽ có ưu thế tốc độ và những pha bắn tơ nhện, trong khi Nhện Đen lại chậm hơn nhưng có sức mạnh tăng cao đáng kể.
    Khả năng đặc biệt của Người Nhện là giác quan thứ sáu đã quay trở lại, nhưng lần này được thiết kế đa dạng hơn với việc đánh dấu những dân thường và đồng minh màu xanh, trong khi đánh dấu kẻ thù và những mối nguy hiểm bằng màu đỏ. Bạn có khả năng "khóa" mục tiêu của mình để dễ dàng theo dõi, đồng thời thuận tiện cho những pha tấn công.

Việc đu bám và bay lượn giữa các tòa nhà cũng được chỉnh sửa nhiều, nhất là góc quay camera. Phong cách chiến đấu có thêm yếu tố mới là chú trọng đến những pha liên hoàn (combo), thể hiện thông qua thanh đo ở góc trên màn hình. Càng thực hiện nhiều đòn combo, số lượng điểm kinh nghiệm của bạn sẽ càng nhiều và dùng để nâng cấp các thuộc tính chiến đấu khác.
    Những siêu anh hùng và kẻ phản diện sẽ đối xử với bạn tùy thuộc vào những hành động bạn đã thể hiện trong trò chơi. Những nhân vật này sẽ tập hợp từ thế giới truyện tranh của Spider-Man, nhưng rất tiếc là trò chơi chỉ cho phép điều khiển một nhân vật duy nhất là Spider-Man. Để bù lại khiếm khuyết này, nhà phát triển hứa hẹn sẽ đưa khá nhiều những nội dung gia tăng và những vật phẩm thu nhặt cho bạn được ẩn giấu ở khắp các khu vực trong trò chơi.

Spider-Man: Web of Shadow là một game hành động rất hấp dẫn về anh chàng Người Nhện, với những cải tiến quan trọng về cách chơi cùng yếu tố mới. Trò chơi đã xuất hiện trên khá nhiều hệ máy: DS, PC, PS2, PS3, PSP, Wii và Xbox 360.

Mong là team VH sẽ có thể dịch tựa game này :)
    Cảm ơn team rất nhiều ^^

7. Mạc Văn Khang

Mạc Văn Khang Thành viên mới

Với lối chơi của game này thì phải cần được việt hóa mới chơi được vì nó không thể loại không cần hiểu ngôn ngữ mới chơi được......[​IMG] Yes~~Yes~~Yes~~
    Yes~~Yes~~heart~~heart~~heart~~

8. Bánh Dừa Miền Tây

Bánh Dừa Miền Tây Quản trị viên Thành viên BQT Kỹ Thuật Viên

597
    274
    63

Các dự án do nhóm xác nhận thì không có chuyện drop, nếu có drop bọn mình sẽ có thông báo để fan không phải đợi lâu. Và do nhóm đang chạy cùng lúc rất nhiều dự án, nên nhóm sẽ sắp xếp ra mắt từng game 1 để tranh thủ khoảng rỗi của các thành viên trong nhóm. Bạn cứ yên tâm nhé.

Boybacbeo thích bài này.
  9. minhthuan980980

minhthuan980980 Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    asd sdaf
    Mình cũng rất thích game này mong nhóm sớm hoàn thành cho anh em chơi .

10. Boybacbeo

Boybacbeo Thành viên mới

2
    1
    3
    Nam
    Hà Nội
    Vậy mong nhóm có thể hoàn thành game sớm 1 chút, biết là nhóm đang phải chạy rất nhiều dự án nhưng mh nghĩ game nào thực hiện trc thì nhóm nên tập trung hoàn thành và cho ra mắt trc, vì game này cũng từ 2015 rồi cũng khá là lâu rồi nên mong nhóm sắp xếp sao cho hợp lý vì fan phải đợi cũng khá lâu rồi đó :D Một lần nữa trân thành cảm ơn nhóm dịch <3

Bánh Dừa Miền Tây thích bài này.
  11. Ellie

Ellie Thành viên mới

0
    0
    0
    Nam
    TPHCM
    Chào các bạn, mình thấy đã có việt hóa Bioshock Infinite rồi mà không có Bioshock 1, 2 thì quả là thiếu sót lớn, mong nhóm sẽ dịch thêm phần 12 luôn, trong các game mình chơi thì story của Bioshock có một cái gì đó rất ma mị cuốn hút, phải nói đây là một series có cốt truyện cực hay, tiếng anh của mình hơi kém nên không hiểu hết cốt truyện, mình xin cảm ơn nhóm

http://store.steampowered.com/app/7670/BioShock/

http://store.steampowered.com/app/8850/BioShock_2/

12. Võ Minh Quang

Võ Minh Quang Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    Nha Trang
    Nhờ ad dịch hộ dùm game Bayonetta 1 bản PC với, game toàn combo với vếu mông này nọ sub Eng mình đọc không kịp vì mải còn lo ngó :(((
    v=Kj2kVBJu2Uc

13. fivenixss

fivenixss Thành viên mới

1
    0
    1
    Nam
    Endless Space 2

Nếu bạn nào đã từng chơi qua Endless Legend hoặc Stellaris thì cũng đã biết đến thể loại 4X|Grand Strategy (Chiến thuật vĩ mô). Và Endless Space 2 chính là người anh em của Endless Legend do chính AMPLITUDE Studios phát triển. Về tựa game thì mình sẽ không nói nhiều, các bạn có thể xem đánh giá tại đây. Nói về Việt Hóa thì các bạn chơi qua thể loại game này sẽ biết đây là một trong các thể loại game xứng đáng được Việt Hóa nhất. Và quan trọng hơn là nhà phát triển game hỗ trợ rất tốt người chơi trên trang web chia sẻ www.games2gether.com về Mods, nội dung game, content,...

Mình đã từng tìm tòi và xem qua thì file ngôn ngữ của game hoàn toàn được Public rõ ràng

Nội dung File

Và Fonts chữ cũng hoàn toàn hỗ trợ

Mình thật sự rất yêu thích tựa game này và đây là một tựa game rất hay. Mình đã từng cùng tham gia việt hóa các game như Tropico 5,Skyrim,... và mình rất muốn tự tay Việt Hóa nó nhưng thật sự mình không có thời gian để làm. Mình đăng lên là để giới thiệu và nếu có bạn hoặc nhóm dịch nào hứng thú có thể dịch nó. Nếu được thì rất là tuyệt vời. Và mình nghĩ nếu sau khi dịch sau, chúng ta hoàn toàn có thể liên lạc với nhà phát triển để đưa vào như ngôn ngữ chính thức như một team Trung Quốc đã làm trên www.games2gether.com
    Đây là link game trên Steam : tại đây.
    Link dowload nếu các bạn muốn trải nghiệm: tại đây.
    Chào thân ái và cám ơn các bạn đã đọc !

14. lephong280491

lephong280491 Thành viên mới

6
    2
    3
    Nam
    Bình Dương
    1 lần nữa cám ơn chủ thớt rất nhiều

15. dthangdn

dthangdn Thành viên mới

0
    0
    0
    Nam
    danang
    mong các anh em admin chiếu cố.
    DRAGON BALL XENOVERSE 2
    Mới đây, Dragon Ball Xenoverse 2 đã bất ngờ cập nhật thêm nhân vật mới Goku Black Rose - Tức Son Goku Tóc Hồng. Đây cũng là lần đầu tiên nhân vật Goku Black Rose xuất hiện trong một tựa game, thay vì chỉ được đưa vào trong series Anime đình đám Dragon Ball Super đang được phát sóng tại Nhật Bản hiện nay.
    Hình ảnh về Goku Black Rose trong Anime Dragon Ball Super

Đối với những ai hâm mộ Dragon Ball, thì có lẽ cái tên Goku Black Rose không quá xa lạ. Tuy vậy, đối với những ai không biết thì Goku Black Rose vốn là một siêu Saiyan cực mạnh trong vũ trụ. Hắn vốn là một Son Goku tà ác đến từ vũ trụ khác, nhưng hiện nay đã sở hữu sức mạnh Super Saiyan God Super Saiyan (nghĩa là khi một người Saiyan hóa thành God Saiyan, sau đó tiếp tục biến thân thành Super Saiyan).

Thật vậy, nếu như Son Goku khi hóa thành dạng Super Saiyan God Super Saiyan thì sẽ sở hữu mái tóc xanh, thì Son Goku Black khi hóa thành dạng Super Saiyan God Super Saiyan sẽ có mái tóc hồng, và được gọi tắt thành Goku Black Rose.
    Hình ảnh của nhân vật Goku Black Rose

Sức mạnh của Goku Black Rose thậm chí không kém gì khỉ con Son Goku của chúng ta. Thậm chí, cùng ở dạng Super Saiyan God Super Saiyan thì Vegeta (Cadic) cũng không thể giành chiến thắng trước Goku Black Rose, mà còn bị hắn hạ gục một cách không quá khó khăn.

Trên thực tế, Dragon Ball Xenoverse 2 có thể được xem là tựa game "7 Viên Ngọc Rồng" thu hút đông người chơi nhất hiện nay. Mặc dù là tựa game offline, nhưng Dragon Ball Xenoverse 2 vẫn giới thiệu thêm các Mode chơi co-op đối kháng 1vs1, 2vs2... Thậm chí còn giới thiệu thêm cả chế độ chơi đánh Boss Thế Giới, chơi online cùng với người chơi khác.
    Goku Black Rose đánh bại Vegeta trong Anime Dragon Ball Super

Các con Boss Thế Giới sẽ được NPH Bandai Namco cập nhật đều đặn hàng tháng như là một thử thách dành cho người chơi.

16. dung

dung Thành viên mới

19
    0
    3
    Nam
    game này để đời nên dịch nhất phần 3 8=)

17. Tiến Cường

Tiến Cường Thành viên mới

9
    1
    3
    Nam
    Viet Nam
    1 game cực hay phong cách metroidvania giống Ori. Tuy nhiên cốt truyện, lời thoại và item game này đều khá mù mờ khó hiểu, mong các ad xem xét dịch game này

18. time1988

time1988 Thành viên mới

19
    1
    3
    Nam
    hochiminh
    ...
    ...
    ... mình muốn tìm 1 bạn ( hoặc 1 nhóm ) giúp mình việt hóa game harvest moon chơi trên GBA ( mà phiên bản mình cần là GAY version )
    ... tất nhiên là có trả công xứng đáng ( bạn cần bao nhiêu cứ nói giá )
    ...
    ... về cơ bản nó y chang phiên bản nữ ( Harvest Moon More Friends Of Mineral Town ) chỉ khác là trên mạng đã có bạn kia mod từ nhân vật nữ thành nhân vật nam ( nên có cả LES version đó hehehe ) ... Link ở đây ... http://kataiki.tumblr.com/FOMT-TL ...
    ...
    ... bản nữ và nam thì đã có người việt hóa lâu rồi ( chỉ là việt hóa mà ko có dấu thôi ) ... Link ở đây ... http://aowvn.org/gba-harvest-moon-friend-mineral-town-friend-viet-hoa.xhtml ...
    ...
    ... giờ bạn ấy chỉ cần tải bản nữ việt hóa ko dấu về ... rồi copy nội dung wa bản GAY ... rồi thêm dấu ... rồi sửa 1 số câu thoại ........ ví dụ ai đó nói " chào cô gái , nghe nói cô là người mới đến ở nông trại đó phải ko " .... thì sửa lại thành " chào chàng trai , nghe nói cậu là người mới đến ở nông trại đó phải ko " .........
    ...
    ... đấy ... như vậy thôi ... hehehe ...
    ...

19. MinhSNG

MinhSNG Thành viên mới

3
    0
    1
    Nam
    Ha Noi
    ds3 em thấy lời thoại ít mà nhỉ, sao k ai dịch mỗi lời thoại cho em hiểu cốt truyện cái :v

20. Lý Tuyết Nhi

Lý Tuyết Nhi Thành viên mới

17
    2
    3
    Nữ
    TP.HCM
    Cho hỏi là nhóm có dự định Việt hóa game Tomb Raider 2013 không vậy ?

Chỉnh sửa cuối: 23/12/17
    HieuGray thích bài này.